• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

fanyuhuan

Trong camera cua WM có một tiện ích rất hay đó là Picture theme.Ai có các Picture theme template của màn hình ò neo úp cho em xin ít....Càng dễ xương càng tốt. em thanks các bác trước...;)

hugo_pretty

Các bác cho hỏi con O2 neo của em dùng thẻ tối đa là được bao nhiêu Gb. VÌ hiện tại em đang dùng thẻ 2Gb nhưng thấy hơi thiếu. :) Thanks!

allstreet

Các bác cho hỏi con O2 neo của em dùng thẻ tối đa là được bao nhiêu Gb. VÌ hiện tại em đang dùng thẻ 2Gb nhưng thấy hơi thiếu. :) Thanks!

làm cái thẻ 8Gb cũng dc nhưng nên cài chương trình hỗ trợ thẻ dung lượng lớn, còn nếu cắm vào chạy dc thì cứ thế mà lụm:D

hugo_pretty

Các bác cho hỏi dòng này có cái gì hỗ trợ để mỗi khi chạm tay vào màn hình mà nó rung không nhỉ? Sờ vào mà rung rung thì khoái lắm :))

hoangyel

dopod 818 pro tự nhiên tăt ngúm

, Em mua nó về xài ( máy củ ) được một tháng thì nó bị treo lúc tắt màng hình, đèn báo sóng vẫn báo nhưng máy khác gọi lại không được, không bật màng hình lên được và có khi nó lại tắt luôn lúc tắt màng hình. reset lại vào đến màng hình htc logo hoặc window thi dừng lại đó rồi xuất hiện các dòng màu: xanh,đỏ,tím vàng,lam...rồi chuyển sang trắng và đứng ở đó, HS lại rồi mà không hết. Bác nào giúp em với:((

, Em mua nó về xài ( máy củ ) được một tháng thì nó bị treo lúc tắt màng hình, đèn báo sóng vẫn báo nhưng máy khác gọi lại không được, không bật màng hình lên được và có khi nó lại tắt luôn lúc tắt màng hình. reset lại vào đến màng hình htc logo hoặc window thi dừng lại đó rồi xuất hiện các dòng màu: xanh,đỏ,tím vàng,lam...rồi chuyển sang trắng và đứng ở đó, HS lại rồi mà không hết. Bác nào giúp em với:((
Mình không biết máy bạn đã HSPL chưa và đang chạy Win mấy... Bệnh này ngày xưa mình dùng Prophet cũng hay bị... Bạn thử đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) bằng tổ hợp phím cứng ( Bấm và giữ phím Camera và ấn nút Reset đến lúc màn hình sáng thì nhả phím Camera) rồi úp lại rom khác xem sao nhé...:D

hoangyel

Hiện tại em chưa làm gì hết, máy em chạy Win 5.0, mà HSPL là gì vậy Bác! sẳn đây cho em hỏi giá màng hình của nó là bao nhiêu luôn ạ! thank!

blackdoor

Manager
Hiện tại em chưa làm gì hết, máy em chạy Win 5.0, mà HSPL là gì vậy Bác! sẳn đây cho em hỏi giá màng hình của nó là bao nhiêu luôn ạ! thank!

HSPL là Tool để phục vụ cho việc up các bản ROM không phải là ROM ship, bạn tham khảo thêm trong khu vực Prophet để biết cách sử dụng.

Trước khi thực hiện HSPL thì bạn cần chú ý máy bạn là chíp G3 hay G4 để sử dụng Tool cho đúng, nếu sai sẽ dẫn đến chết Flash, đặc biệt với máy chíp G4 thì theo mình không nên HSPL vì rủi ro chết Flash (DOC) rất cao, bạn nên dùng Tool SSPL (JumpSPL) để nâng cấp rom, bất tiện của Tool này là mỗi lần úp rom khác lại phải thực hiện lại nhưng bù lại độ an toàn rất cao không lo chết DOC... Bạn tham khảo cho kỹ trước khi thực hiện, có gì không hiểu thì bạn cứ hỏi nhé...=D>

@: Về màn hình thì mình không rõ lắm, hình như tầm 500-600k thì phải...:(

hoangyel

Hiện nay em đả có Prophet_PV_Temp ( của w5 ) và ProphetSPLTool thì có thể úp Rom chưa ạ! hay còn phải có thêm công cụ nào nửa ạ? nếu có thì cho em xin, em chưa úp Rom lần nào nên không biết, mong các bác chỉ giúp!:-?

blackdoor

Manager
Hiện nay em đả có Prophet_PV_Temp ( của w5 ) và ProphetSPLTool thì có thể úp Rom chưa ạ! hay còn phải có thêm công cụ nào nửa ạ? nếu có thì cho em xin, em chưa úp Rom lần nào nên không biết, mong các bác chỉ giúp!:-?
Bản rom PV_Temp đó chỉ có OS mà không có 2 thành phần IPL và SPL nên nó được sử dụng làm bản rom cứu hộ mỗi khi úp rom bị hỏng... Bạn giữ lại bản này để phòng khi úp hỏng hay trục trặc thì úp nhé...

Bạn cho biết máy bạn là G3 hay G4, vào chế độ Bootloader hay khởi động lại máy để xem, nếu SPL có dạng 2.xx.000 là chip G3, còn nếu là dạng 2.xx.0001 là chíp G4. Ngoài ra nếu SPL là 2.G3(G4).4PDA thì máy bạn đã HSPL rồi úp rom vô tư không sợ chết máy...

Nếu máy bạn là G4 và chưa HSPL thì bạn có thể sử dụng JumpSPL để úp rom, nếu máy bạn đúng là G4 mà muốn sử dụng tool JumpSPL này thì mình sẽ hướng dẫn cho...:D

hoangyel

Bác ơi dopod 818 pro có úp rom: WM6.5.3_28008_bikertibi_blue được không ạ? em moi down ve !

thuocconmeo

cho mình hỏi : tình hình là mình sài con dopod 818pro sau khi đã up rom chán rồi , giờ mình muốn quay lại với W 5 , mình đã down rom trên trang web của HTC " RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship " .Sau khi giải nén ra bao gồm những file sau : RUUResource ,RUUGetInfo,EnterBootloader , ROMUpdateUtility,README,nk.nbf .Mình muốn biết là khi up rom này có bị sao cho máy của mình ko vì minh thấy ROMUpdateUtility ko đề chip G3 hay G4, còn nếu mình copy file nk qua tool up rom thì nó báo error . Mong các bạn giúp xin cảm ơn

cho mình hỏi : tình hình là mình sài con dopod 818pro sau khi đã up rom chán rồi , giờ mình muốn quay lại với W 5 , mình đã down rom trên trang web của HTC " RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship " .Sau khi giải nén ra bao gồm những file sau : RUUResource ,RUUGetInfo,EnterBootloader , ROMUpdateUtility,README,nk.nbf .Mình muốn biết là khi up rom này có bị sao cho máy của mình ko vì minh thấy ROMUpdateUtility ko đề chip G3 hay G4, còn nếu mình copy file nk qua tool up rom thì nó báo error . Mong các bạn giúp xin cảm ơn
Bạn nên tìm bản PV_Temp hay bản Jester_R1 mà úp chạy mượt hơn rom Ship nhiều...