• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

máy em là o2 neo dùng wm6.5, em mới vọc wm được mấy ngày hôm qua cài chương trình sktools vào tiến hành dọn dẹp ram và my device máy dọn xong em phát hiện 2 shorcut world và excel bị mất. chuơng trình thì vẩn còn vì em thử dọc file world và excel thì vẩn được.giờ em không biết cách nào để lấy lại shorcut đây??.tiện đấy cho em hỏi làm cách nào để tạo ra 1 thư mục ngoài màn hình để thu bớt shortcut vào cho gọn màn hình và cũng dẽ cho mình tìm kiếm?

NhatToai

Super V.I.P
máy em là o2 neo dùng wm6.5, em mới vọc wm được mấy ngày hôm qua cài chương trình sktools vào tiến hành dọn dẹp ram và my device máy dọn xong em phát hiện 2 shorcut world và excel bị mất. chuơng trình thì vẩn còn vì em thử dọc file world và excel thì vẩn được.giờ em không biết cách nào để lấy lại shorcut đây??.tiện đấy cho em hỏi làm cách nào để tạo ra 1 thư mục ngoài màn hình để thu bớt shortcut vào cho gọn màn hình và cũng dẽ cho mình tìm kiếm?

HardReset lại cho chắc đi bạn,mình chả bao giờ khoái cái SKtool này.Nếu có dùng SKtool nên cẩn trọng trong các lựa chọn.
Để tạo Folder trong Start Program,bạn dùng File Explorer vào Windows/Start Menu/Program và tạo new folder,đặt tên tuỳ thích,tiếp theo đưa các shorcut của những chương trình khác vào đấy thì cứ bấm giữ vào shorcut chọn Cut,vào folder bạn vừa tao bấm giữ chọn Paste
Ngoài ra còn nhiều cách tạo và thay thế các Icon shorcut,bạn tham khảo tại khu vực Ứng dụng PPC/Theme và Skin.

hii nhưng em dùng sktool thấy nó giải phóng ram được nhiều phết chứ không như chương trình giải pphongs ram của htc chả được tý gì.

NhatToai

Super V.I.P
hii nhưng em dùng sktool thấy nó giải phóng ram được nhiều phết chứ không như chương trình giải pphongs ram của htc chả được tý gì.

Vì SKtools nó can thiệp sâu hơn,nên cũng dễ gây rủi ro hơn.
Cách sử dụng của mình là,muốn giải phóng RAM,làm tươi lại=> SoftReset ;;)
Dọn dẹp rác hệ thống,cookie trong quá trình duyệt Web=> ClearTemp :))

làm sao tắt ActiveSync?

Hôm qua ngồi vọc cách đồng bộ contac và lịch của o2 neo với hòm thư gmail bằng active làm xong chả thấy được đâu cả nên em xóa phần cài đặt hòm thư trong active đi.nhưng từ đó không hiểu sao cái active nó cứ tự động bật lên dù em đã xóa mọi cài đặt rồi,các bác có cách nào giúp em với.à quên em đang chạy bản 6.5

Hôm qua ngồi vọc cách đồng bộ contac và lịch của o2 neo với hòm thư gmail bằng active làm xong chả thấy được đâu cả nên em xóa phần cài đặt hòm thư trong active đi.nhưng từ đó không hiểu sao cái active nó cứ tự động bật lên dù em đã xóa mọi cài đặt rồi,các bác có cách nào giúp em với.à quên em đang chạy bản 6.5
Bạn thử dùng Resco Explorer cho hiện file ẩn rồi vào My Device/Windows/Start Up xem có không rồi xóa đi, nếu không có thì làm phát HR là bay hết...:p

làm sao để đọc tài liệu và xem ảnh trên máy tính được?em kết nối bằng cap rồi nhưng ảnh và ghi chú thì không xem được,cứ phải rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính mới được.đã đồng bộ với máy tính rồi.

ducuong

Cho mình hỏi cách UP ROM cho O2 XDA NEO với

MÌnh mới mua 1 con, cũ của ông anh, nên mình cũng ko biết thông số của máy nó nằm ở đâu cả, hiện giờ mình muốn tăng tốc cho nó, các bạn cho mình biết là, con này có cài đc WIN 6.0 ko , nếu cài đc thì có tăng tốc độ cho máy ko......... Ai biết về vấn đề này, để lại NICK mình PM hỏi sau nhé........... THANK trước

MÌnh mới mua 1 con, cũ của ông anh, nên mình cũng ko biết thông số của máy nó nằm ở đâu cả, hiện giờ mình muốn tăng tốc cho nó, các bạn cho mình biết là, con này có cài đc WIN 6.0 ko , nếu cài đc thì có tăng tốc độ cho máy ko......... Ai biết về vấn đề này, để lại NICK mình PM hỏi sau nhé........... THANK trước
Đầu tiên bạn xem thông số IPL/SPL máy mình thuộc chíp G3 hay G4 và đã HardSPL chưa sau đó mới úp được rom. Bạn muốn xem thông số IPL/SPL thì bạn chọt Reset sau đó nhìn dòng màu đỏ trên màn hình chào nhé... Prophet có thể úp lên 6.5 bạn ạ...

aloalo285

chết em rùi..các bro cứu em với :( máy em dopod 818pro G4 đang để rom 5.0 nguyên bản, em HardSPL ok xong rùi, em up tiếp rom 6.0 thì nó bị lỗi, báo lỗi Error 264, 274. Màn hình chỉ ở chế độ BL 3 dải màu và có chứ RUU ở góc phải trên màn hình, cắm cáp thì có chữ USB, ko reset lại được. em thử HardSPL hay up rom lại đều vô ích...:((
em phải làm gì bây giờ?Có cao thủ nào giúp em với..em vừa được cho con này xong, chưa kịp vọc thì đã bị thế này..gà nên hoang mang quá ~X(

chết em rùi..các bro cứu em với :( máy em dopod 818pro G4 đang để rom 5.0 nguyên bản, em HardSPL ok xong rùi, em up tiếp rom 6.0 thì nó bị lỗi, báo lỗi Error 264, 274. Màn hình chỉ ở chế độ BL 3 dải màu và có chứ RUU ở góc phải trên màn hình, cắm cáp thì có chữ USB, ko reset lại được. em thử HardSPL hay up rom lại đều vô ích...:((
em phải làm gì bây giờ?Có cao thủ nào giúp em với..em vừa được cho con này xong, chưa kịp vọc thì đã bị thế này..gà nên hoang mang quá ~X(
Bạn bình tỉnh úp lại bản rom Ship hay PV_Temp là được mà...

aloalo285

em tải ship rom cả ở diễn đàn mình cả ở trang HTC về up lại mà vẫn ko được bác ui, máy up được 80% thì lại báo Error 274, up kiểu gì cũng ko được nữa. Màn hình vẫn ở BL hiện :
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001

liệu em có bị toi chip ko ạh? :(

em tải ship rom cả ở diễn đàn mình cả ở trang HTC về up lại mà vẫn ko được bác ui, máy up được 80% thì lại báo Error 274, up kiểu gì cũng ko được nữa. Màn hình vẫn ở BL hiện :
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001

liệu em có bị toi chip ko ạh? :(
Nhìn thông số SPL thế kia thì chưa chết DOC đâu bạn ạ. Bạn thử bản PV_Temp chưa ?

aloalo285

mình thử rùi, PV_temp, Romship các kiểu nhưng nó toàn báo Error (274 hoặc 264, 320) thôi, màn hình thì cứ ở BL lúc sáng lúc tối.. hix
bác mod dinhtuandung2012 có giải pháp nào cứu em với?haizzz :(

cho mình hỏi khi active sync ko kết nối đc thì làm thế nào?bình thường mình vẫn up rom đc bình thường,ko hiểu sao gần đây cứ lúc bắt đầu úp lại báo ko kết nối...(cáp xịn ko vấn đề,mọi thứ đều ổn..)>>pó tay

mình thử rùi, PV_temp, Romship các kiểu nhưng nó toàn báo Error (274 hoặc 264, 320) thôi, màn hình thì cứ ở BL lúc sáng lúc tối.. hix
bác mod dinhtuandung2012 có giải pháp nào cứu em với?haizzz :(
Nếu úp PV_Temp mà không được thì hơi khó đấy... Mang ra hiệu cho KTV kiểm tra xem sao...:(

cho mình hỏi khi active sync ko kết nối đc thì làm thế nào?bình thường mình vẫn up rom đc bình thường,ko hiểu sao gần đây cứ lúc bắt đầu úp lại báo ko kết nối...(cáp xịn ko vấn đề,mọi thứ đều ổn..)>>pó tay
Bạn không nói rõ là bạn kết nối AS trước khi úp rom hay vào Bootloader để úp. Lỗi không kết nối AS khi máy đang còn ở trong Win thì nếu không phải do cable hay PPC thì bạn thử gỡ AS ra rồi cài lại, còn khi kết nối AS để úp rom (máy đang trong Win bình thường nhé) thì khi máy tự động chuyển về chế độ Bootloader thì AS sẽ tự động ngắt kết nối nhưng vẫn úp rom bình thường như khi bạn chuyển máy về chế độ Bootloader để úp...

=Bạn không nói rõ là bạn kết nối AS trước khi úp rom hay vào Bootloader để úp. Lỗi không kết nối AS khi máy đang còn ở trong Win thì nếu không phải do cable hay PPC thì bạn thử gỡ AS ra rồi cài lại, còn khi kết nối AS để úp rom (máy đang trong Win bình thường nhé) thì khi máy tự động chuyển về chế độ Bootloader thì AS sẽ tự động ngắt kết nối nhưng vẫn úp rom bình thường như khi bạn chuyển máy về chế độ Bootloader để úp...

mình ko đưa về bootloader,m dùng sử dụng prophettools chạy jump rùi up luôn.màn hình chuyển màu trắng xóa cái thì kết nối chấm dứt luôn....not connected.trong khi màn hình máy vẫn màu trắng.

mình ko đưa về bootloader,m dùng sử dụng prophettools chạy jump rùi up luôn.màn hình chuyển màu trắng xóa cái thì kết nối chấm dứt luôn....not connected.trong khi màn hình máy vẫn màu trắng.
À, bạn nhầm lẫn chỗ này đây, bạn lưu ý là khi chạy JumpSPL thì màn hình sẽ chuyển sang màu trắng bóc và không hiện bất cứ thông tin gì nhé, không kết nối với AS trong chế độ JumpSPL hay Bootloader (rất nhiều bạn nhầm lẫn chỗ này đây), cách duy nhất để bạn biết có kết nối với PC ở chế độ JumpSPL hay không là bạn bật loa vi tính lên khi nào cắm cable kết nối giữa PPC và PC được thì nó sẽ có tiếng kêu...

cái windows media của mình cứ mỗi lần nghe nhạc là lại báo lỗi "Not enough storage is available to complete this operation" rùi ko nghe được nữa.giúp mình với,xử lý cái này thế nào vậy??

cái windows media của mình cứ mỗi lần nghe nhạc là lại báo lỗi "Not enough storage is available to complete this operation" rùi ko nghe được nữa.giúp mình với,xử lý cái này thế nào vậy??
Lỗi này là do Prophet ram ít mà cái WMP này chạy rất ngốn ram, bạn nên cài PM ClearTemp hay CleanRam để dọn dẹp hệ thống nhé...