• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

hieu_hieu

không hard reset o2 neo được ?

các bạn cho mình hỏi cách hard reset o2 neo với.
mình đã thử mọi cách như Camera + Comm manager + Reset mà không được
tại mình cài phần mềm tiếng việt và rồi tiếng việt thì chẳng thấy đâu mà tai họa thay là không vào được start được nữa.

giúp mình với....................!

NhatToai

Super V.I.P

các bạn cho mình hỏi cách hard reset o2 neo với.
mình đã thử mọi cách như Camera + Comm manager + Reset mà không được
tại mình cài phần mềm tiếng việt và rồi tiếng việt thì chẳng thấy đâu mà tai họa thay là không vào được start được nữa.

giúp mình với....................!

Bạn bấm và giữ 2 phím Camera+Commanager,chọt thả nút Reset nhưng vẫn giữ nguyên 2 phím kia cho tới khi màn hình hiện thông báo thì nhấn Call để thực hiện.

hieu_hieu

Bạn bấm và giữ 2 phím Camera+Commanager,chọt thả nút Reset nhưng vẫn giữ nguyên 2 phím kia cho tới khi màn hình hiện thông báo thì nhấn Call để thực hiện.
ui xin chân thành cảm ơn bạn
thế mà cứ loay hoay mãi
hj
ak mà bạn có cái phần mềm tiếng việt nào hợp vs máy mình ko?
cho minh xin luôn
thx you

NhatToai

Super V.I.P
ui xin chân thành cảm ơn bạn
thế mà cứ loay hoay mãi
hj
ak mà bạn có cái phần mềm tiếng việt nào hợp vs máy mình ko?
cho minh xin luôn
thx you
Ứng dụng cho PPC thì đầy trong khu vực này: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?33-PPC-PHẦN-MỀM-ỨNG-DỤNG
Bạn tự tham khảo lần nhé.Còn giao diện tiếng Việt 100%(PVLIP) thì hiện tại không còn phát triển nữa mà thực ra thì dùng nó lắm lỗi,tốt nhất cứ dùng WWE,cài thêm các PM Việt và Việt hóa vào là xài ắt sẽ quen.

assinily

Thắc mắc về lỗi trên dopod 818?

bạn em cho em chiêc dopod 818 bị lỗi khi bật lên chỉ hiện chữ
ipl 215.001
spl 215.001
gsm 02.47.21
os 2.20.7.34
và cứ thế 1 lúc sau ko còn nữa bật lại cũng không lên j cả các bác giúp em nhé hoặc bác nào có thể chữa để em gửi qua
thank.bác nào đọc tin nếu khồn giúp được thì úp giúp vớ ah

Vitconancam

lại lỗi dopod pro! cần gấp, giúp tôi với

tôi có một con dopod pro, đưa về cho con em xài. nó không biết xài nên bị hư => mang ra quán sửa, giờ nó hư luôn rồi. chạy win đến chỗ màn hình chào windows mobile là đứng, nó hiện một cửa sổ ra nhưng không rõ là gì, vì nó chỉ ra cái khung thôi.
mình xem qua thì thấy đã HSPL, nhưng chỉ số radio với một máy dopod khác thì không giống. radio có ảnh hưởng đến rom, và windows không à?
mình đã thử nhiều cách như hardreset nhiều lần nhưng vẫn không đc.
ai biết lỗi này chỉ mình với

vinh_trung1002

Xin Chỉ Dẫn Cook Và Build Rom Cho Dòng Prophet

có pro nào cho minh xin công cụ cook rom và bài hướng dẫn cụ thể về cook và build rom cho dòng prophet.mong các pro giúp đỡ.thank nhiều

blackman303

pm 300 không sạc được

Các bác ơi cho em hỏi với con pm 300 của em mới đổi pin, nhưng cắm sạc của blackberry vào không nhận cắm vào máy tính thì nhận activesyn cài được phần mềm nhưng không sạc được, không biết là do máy hay là do pin vậy các bác. Và một vấn đề nữa là máy chạy rất chậm mặc dù vừa up rom xong chưa cài phân mềm gì cả. Mong các bác chỉ giáo với

Các bác ơi cho em hỏi với con pm 300 của em mới đổi pin, nhưng cắm sạc của blackberry vào không nhận cắm vào máy tính thì nhận activesyn cài được phần mềm nhưng không sạc được, không biết là do máy hay là do pin vậy các bác. Và một vấn đề nữa là máy chạy rất chậm mặc dù vừa up rom xong chưa cài phân mềm gì cả. Mong các bác chỉ giáo với
Bạn dùng sạc của BlackBerry thì làm sao mà sạc được??? Bạn nên mua sạc của HTC hay sạc của Motorola cũng được miễn là có chân sạc chuẩn MiniUSB nhé. Còn về nhận được kết nối AS mà không sạc được thì bạn thử thay cable khác xem sao...

máy của em là dòng g4 sao khi nâng cấp spl thì vẫn nguyên hiện 2.15.0001 nghe nói bị chết doc có cách nào cứu ko các pro?

hihi cám ơn pro nha mình up lại rom ship của qtek chạy lại được rồi! mình thấy dòng này khó úp hơn polaris wa;;)

hihi cám ơn pro nha mình up lại rom ship của qtek chạy lại được rồi! mình thấy dòng này khó úp hơn polaris wa;;)
Với dòng máy Chip G4 thì bạn không nên HSPL nhé vì rất dễ chết DOC.. Bạn nên dùng JumpSPL để úp lên WM6.1 hay WM6.5 để tránh rủi ro. Tham khảo cách JumpSPL tại topic này

mình đã HSPL như bên đây rồi thì sau này mình muốn up những bản rom khác thì có bị chết doc ko pro?
Bạn vẫn HSPL hả? Giờ thông số SPL là như nào? Nếu là SPL 2.G4.4PDA thì đã HSPL thành công... Bạn đưa máy về Bootloader rồi úp rom bình thường...

À tại hôm qua mình chưa kịp xem trả lời mình đã HSPL rồi! giờ thông số spl như pro đã nói!! vậy sau này mình uprom không sợ chết doc nữa hả pro?:D nhân tiện cho mình hỏi con o2 neo của mình khi kết nối wifi với máy tính phát wifi kiểu ad-hoc thì không vào internet được nó báo lỗi kết nối mà vào network cards nó báo đã kết nối! mình lấy con polaris ra cũng kết nối wifi kiểu đó lại vào được! có phải cards wifi có vấn đề ko pro?

À tại hôm qua mình chưa kịp xem trả lời mình đã HSPL rồi! giờ thông số spl như pro đã nói!! vậy sau này mình uprom không sợ chết doc nữa hả pro?:D nhân tiện cho mình hỏi con o2 neo của mình khi kết nối wifi với máy tính phát wifi kiểu ad-hoc thì không vào internet được nó báo lỗi kết nối mà vào network cards nó báo đã kết nối! mình lấy con polaris ra cũng kết nối wifi kiểu đó lại vào được! có phải cards wifi có vấn đề ko pro?
Giờ bạn úp rom thỏa mái mà không sợ chết DOC đâu nhé. Còn vấn đề kết nối WiFi thì rất có thể bản rom đó bị lỗi. Bạn HardReset lại hay úp rom khác rồi test lại WiFi coi sao...

thank pro nhiều để mình uprom của pdaviet thử xem sao;;) qua nay sợ chết doc để cái rom của bên tinhte xài nhìn không ấn tượng gì hết!

thank pro nhiều để mình uprom của pdaviet thử xem sao;;) qua nay sợ chết doc để cái rom của bên tinhte xài nhìn không ấn tượng gì hết!
Trong quá trình úp rom mà xảy ra trục trặc thì bạn đưa máy về chế độ Bootloader để úp lại nhé...