• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ThaiChienvn

Các Huynh ơi cho em hỏi sao QTEK w5.0 của em khi chạy nó hao pin nghi.? có cách nào khắc phục nó ko các huynh.?!=D>

PhamNhatThanh

Các Huynh ơi cho em hỏi sao QTEK w5.0 của em khi chạy nó hao pin nghi.? có cách nào khắc phục nó ko các huynh.?!=D>
Máy chạy hao pin thì cũng có nhiều nguyên nhân:
máy đang chạy chương trình ẩn nhiều
pin dùng lâu ngày rồi nên không giử được dung lương Pin
và cuối cùng là máy Bạn sống châp chờn cũng anh hưởng tới Pin

wahaza11

Hỏi về chức năng Phone ?

Dt của mình khi gọi và nghe:(( thì ko hiện thời gian đàm thoại, có cách nào khắc phục ko các bác, mình ko muốn Hardreset máy vì đã cài nhiều ctr và ứng dụng :((
Sẵn cho mình hỏi muốn xem dung lượng use GPRS thì xem ở đâu vậy các bác . Thanks các bác

scorpions8784

các đàn anh cho ý kiến bản ROM nào chạy nhanh nhất ạ !

Em đã cài qua vài bản Rom W6 rồi, thấy chậm chậm à, chơi skyforce giật tung cả người. Bản Rom nào là chạy nhanh nhất nhỉ? Cảm ơn anh em nhiều ạ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã cài qua vài bản Rom W6 rồi, thấy chậm chậm à, chơi skyforce giật tung cả người. Bản Rom nào là chạy nhanh nhất nhỉ? Cảm ơn anh em nhiều ạ

Cái này còn tùy thuộc vào mức độ xử dụng, thích giao diện, thích những PM có sẵn trong rom..... cái này mình test trực tiếp thôi bạn ạ..

scorpions8784

thì em cũng up lại Rom và chưa cài thêm 1 fần mềm nào cả. Vẫn bị giật giật khi xem video nữa.
Em cài bản: PROPHET DIAMOND WM6.1 20226 của anh Sơn Black

BraDo

thì em cũng up lại Rom và chưa cài thêm 1 fần mềm nào cả. Vẫn bị giật giật khi xem video nữa.
Em cài bản: PROPHET DIAMOND WM6.1 20226 của anh Sơn Black

Bạn vào AdvConfig, ở Performance, chỉnh tất cả lên thông số (Advised) xem sao.

shinmobile

Cho mình hỏi theo quảng cáo thì Dopod 818Pro(Prophet) là chip OMAP850 200Mhz nhưng sao khi vào Device Information thì chỉ là 195Mhz. Thằng bạn mình nó có chiếc Dopod P800W , cũng chip OMAP850, nó nói là chip của nó là dualcore.Vậy Prophet có phải là DualCore không.
Mong được chỉ giáo. thanks

dutoan

Các anh cho em hỏi ạ, em đang dùng Dopod 818Pro, dùng room WWE 7.0.0.7 nhưng máy của em không thể nghe nhạc hoặc xem clip được. Liệu có phải là thiếu bộ nhớ không ạ? Em cài tất cả ứng dụng lên thẻ chứ không dám cài vào máy nhưng trong Memory vẫn báo free ở storage 40MB và ở Programe là 14.2MB.

nguyenthuanbg_pv

Các anh cho em hỏi ạ, em đang dùng Dopod 818Pro, dùng room WWE 7.0.0.7 nhưng máy của em không thể nghe nhạc hoặc xem clip được. Liệu có phải là thiếu bộ nhớ không ạ? Em cài tất cả ứng dụng lên thẻ chứ không dám cài vào máy nhưng trong Memory vẫn báo free ở storage 40MB và ở Programe là 14.2MB.
Bộ nhớ như vậy là không thiếu đâu. Bạn nói rõ xem là không xem được Video và không nghe được nhạc như thế nào, có thông báo lỗi gì không?
Cái này trước hết nên xem xét 2 yếu tố: phần mềm chơi Media (1) và bản thân file media đó (2)
:-?:-?:-?

hoang_love

CẦN GIÚP WIFI

máy em bật sóng wifi nhưng khi không muốn dùng thì chẳng tắt đc phải hardreset mới đc :(( bác nào bị bệnh thế này chưa thì bảo em với ( Tiện cho em hỏi luôn bác nào biết bán pin NEO tốt thì chỉ em ^^)

dutoan

Bộ nhớ như vậy là không thiếu đâu. Bạn nói rõ xem là không xem được Video và không nghe được nhạc như thế nào, có thông báo lỗi gì không?
Cái này trước hết nên xem xét 2 yếu tố: phần mềm chơi Media (1) và bản thân file media đó (2)
:-?:-?:-?

Em vẫn dùng Window Media Player mà, trước đây em vẫn nghe được file nhạc đó, khi mở nhạc nó báo là not enough memory. Hay tại máy em có virus nhỉ?

O2XDAEXEC

Em vẫn dùng Window Media Player mà, trước đây em vẫn nghe được file nhạc đó, khi mở nhạc nó báo là not enough memory. Hay tại máy em có virus nhỉ?

Máy mình đã từng bị tình trạng như thế, cái này do chương trình chơi nhạc bị lỗi rồi, bạn hãy dùng 1 chương trình chơi nhạc khác để chơi là được thôi.Nếu ko bạn HR lại xem có bị như thế ko nhé!?Có thể do bản Rom cũng nên!

CongNam

Bạn dùng phải tắt hết các chương trình chạy ẩn đi đã, khi bạn chạy 1 chương trình và tắt nó nhưng nó vẫn không thoát hẳn đi mà nó vẫn còn chạy ẩn trong đó và chiếm rất nhiều tài nguyên bộ nhớ.

dutoan

@anh O2: Em đã HR rồi anh ạ, có lẽ phải up bản room mới theo ý kiến anh nêu xem sao vậy.
@anh CongNam: Em cũng thử tắt hết các chương trình ẩn rồi mà vẫn không được anh ạ.
Ah, cái Dopod 818 của em còn bị mất chuông nữa mặc dù các đây một tháng em vẫn mở nhạc bằng loa ngoài được. Em chưa biết khắc phục thế nào cả.

hihi_vuilen

Vấn đề về Loa ngoài của O2 Neo.

Hồi trước giờ nghe mọi người nói dòng Neo này hay bị hư loa ngoài, máy e cũng bị như vậy. Hồi trước có lúc ng ta gọi tới thì k đổ chuông, nge đt thì k nghe đc chỉ nói ng ta nghe được, nghe nhạc cũng k có tiếng (gắm tai nghe vô thì nghe đc hết). Hồi đó e soft reset lại thì nó sẽ hết tình trạng này. Nhưng bi giờ nó bị nặng hơn rồi, cũng bị những tình trạng đó nhưng soft hay hard reset lại cũng k đc, up lại rom cũng không được, dùng RP7 để xin vô chui tai nghe rồi chọt vô lỗ cắm giống mọi người chỉ nhưng vẫn không được. Giờ máy e phải làm sao đây các bro, nếu phải tháo máy ra vê sịnh loa thì chỉ e cách vệ sinh luôn ah.
Thanks các bro

ttxuso

tiện thể mấy pác cho em hỏi con Neo của em nó dò được sóng wifi nhưng lại ko thể connect được,em đã thử với nhìu chỗ, em đã up nhìu bản rom nhưng ko cải thiên đc tình hình.mog các pác chỉ giáo

benhvienpda

mấy em neo dùng lâu ngày nên hay mắc lỗi wifi lắm . đây đều là lỗi phần cứng cả các bác ạ

stevenpham

Các bác giúp em với. Em dùng Neo, cài WM 6.0, CE OS 5.2.1437 (build 17944.0.3.1). Trước đây dùng bình thường, nhưng không hiểu sao dạo này có phải do xung đột phần mềm ko mà máy cứ khởi động lên là hiện đồng hồ chạy, CPU lúc nào cũng 70% mặc dù ko chạy phần mềm gì. Em thử dùng SK Tools để disable các service đi mà vẫn ko được. Dùng mấy phần mềm diệt virus đã update cũng ko thấy gì. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Thanks.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác giúp em với. Em dùng Neo, cài WM 6.0, CE OS 5.2.1437 (build 17944.0.3.1). Trước đây dùng bình thường, nhưng không hiểu sao dạo này có phải do xung đột phần mềm ko mà máy cứ khởi động lên là hiện đồng hồ chạy, CPU lúc nào cũng 70% mặc dù ko chạy phần mềm gì. Em thử dùng SK Tools để disable các service đi mà vẫn ko được. Dùng mấy phần mềm diệt virus đã update cũng ko thấy gì. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Thanks.

xung thì chỉ cần HS đi cài lại trước khi cài thử test trước xem có còn tình trạng vậy không là biết liền ah!!!