• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

thichmammam

Mình đang dùng Neo đây,lướt Web ầm ầm mà.Bạn thử vào Connection Settings -> This computer is connect to -> The Internet xem có được không nhé.

Cái đó đâu phải là mình không biết đâu bạn, cái đó là cơ bản nhất để kết nối Inet mà. Chính vì mình làm bước đó rồi mà vẫn không kết nối được nên mới đau đầu. Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã góp ý.

khoadtvn

Mình đã thử mọi cách mà không kết nối PPC với Inet qua Activesyns được dù đã lục lọi rất nhiều bài viết trong diễn đàn. Vì vậy mình mới hỏi xem có bạn nào dùng Neo mà kết nối được không, như vậy mình sẽ dễ chuẩn đoán bệnh hơn.

Thử cách này xem sao nhé,bạn vào khoá:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Chúc bạn thành công, mình đang sử dụng phà phà nè,nếu xài Internet thì xài PC sướng hơn nhưng nhiều khi cần sync để coi thời tiết chẳng hạn thì việc này rất cần thiết

thichmammam

Thử cách này xem sao nhé,bạn vào khoá:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Chúc bạn thành công, mình đang sử dụng phà phà nè,nếu xài Internet thì xài PC sướng hơn nhưng nhiều khi cần sync để coi thời tiết chẳng hạn thì việc này rất cần thiết
Cảm ơn bác, nhưng cũng không được bác ạ. Mấy người quen của mình dùng O2Neo chưa thấy ai vào mạng qua AS được cả, chỉ vào qua wireless được thôi. Thôi, khỏi cập nhật thông tin thời tiết vậy.

khoadtvn

quên nói bạn nữa cái DWORD này tạo trên máy tính đó nhé, mình lúc trước cũng không use đc Internet thông qua PC, sau khi add cái DWORD đó vào phần regedit trên PC thì kết nối Internet trên PPC ngon lành hihi

thichmammam

quên nói bạn nữa cái DWORD này tạo trên máy tính đó nhé, mình lúc trước cũng không use đc Internet thông qua PC, sau khi add cái DWORD đó vào phần regedit trên PC thì kết nối Internet trên PPC ngon lành hihi
Vẫn không được bác ạ. Cho hỏi ngoài cái đó ra, bác có còn chỉnh gì cho PPC, Firewall... và các thứ khác để có thể kết nối? Bác để trong AS là máy tính kết nối với Inet hay là Automatic? Conection của PPC có phải chỉnh sửa lại gì không? Cảm ơn bác đã tận tình giúp đỡ.

khoabonmat

Active Member
Cảm ơn bác, nhưng cũng không được bác ạ. Mấy người quen của mình dùng O2Neo chưa thấy ai vào mạng qua AS được cả, chỉ vào qua wireless được thôi. Thôi, khỏi cập nhật thông tin thời tiết vậy.

Ai nói bác là vào mạng không được qua O2 NEO.tui vào ầm ầm nè.Bác vào start-> setting->connections->connections->advanced->select network->my work network-> là vào được thôi ( chỉnh lại cả 2 đều là my work network nha).là ok.

sadwind5117

Hic ko hiểu sao lúc trước em dùng rom Nghianga đang xài thì thẻ nhớ từ 1 GB xuống 135mb,đem đi bảo hành người ta kiu ko bị sao thế mà về máy thì lại vẫn bị,em có thử gắn vào máy khác thì vẫn nhận thẻ 1GB.
Bây giờ up rom nào cũng thế,vẫn chỉ hiện dung lượng thẻ là 135MB,có cách nào để cứu ko .
EM thử up mấy rom Aku 2.2 hay NVID đều vẫn chỉ nhận 135
Dùng Storagetools để format thì nhận là 135MB,format bình thường.
Dùng Pocket Mechanic thì ko nhận ra thẻ để format,Card infomation thì ko nhận ra card nào hết nhưng Card bendmark thì nhận ra storage card nhưng cái gì cũng N/A.
KO hiểu nổi :((

Chỉnh sửa cuối:

giacomini

Chào bạn! Mình nghĩ trường hợp của bạn là do máy của bạn ( hoặc máy cơ quan) đã bị cài Proxy nên không thể vào internet bằng IE của máy được. Bạn nên cài soft Opera trong phần Options sẽ có phần đặt Proxy (VD: 10.134.16.245:8080 trong đó 8080 là Port nhe bạn)
Chúc bạn thành công!

ozean

setting->connections->connections->advanced->select network->my work network-> là vào được thôi ( chỉnh lại cả 2 đều là my work network)
mình đg dùng Rom Smart v2, đã làm theo hướng dẫn ở trên but vẫn k vào đc Net qua PC, ai chỉ giúp mình cụ thể với,ths

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
setting->connections->connections->advanced->select network->my work network-> là vào được thôi ( chỉnh lại cả 2 đều là my work network)
mình đg dùng Rom Smart v2, đã làm theo hướng dẫn ở trên but vẫn k vào đc Net qua PC, ai chỉ giúp mình cụ thể với,ths

chào bác,sorry đối với WM5 thì làm như trên là đúng nhưng qua WM6 thì bác phải chọn là setting->connections->connections->advanced->select network->My ISP-> (chỉnh lại 2 cái nha) nếu trên PC bác chưa thêm vào DWORD thì nên thêm vào (có bài hướng dẫn ở trên đó).Thân.

linhlk

E bị lỗi này mong các bác giúp. K hiểu tại sao con neo của e xảy ra hiện tượng: người khác gọi đến thì nghe và nói k có vấn đề gì,nhưng e gọi đi thì thỉnh thoảng xảy ra trường hợp e nói đầu kia k nghe nhưng e nghe rất rõ đầu kia nói,nếu e dừng cuộc gọi và gọi lại ngay sau đó thì hoàn toàn bình thường.Cả wm5 và wm6 e đều bị như thế.Thanks

khoabonmat

Active Member
có thể do bản radio bị lỗi .bác up bản radio mới đi nha.bản mói nhất là 2.61

Beginner

Em là dân Beginner. Mới ki cóp dành dụm được con Neo "heo" mà đọc 28 trang này nghe các đại ca trình bày bệnh của nó làm em kinh wa. Khong biết có bác nào biết cách giữ nó lâu lâu khong. Em sợ mất "xiền" lắm. Thấy nó toàn chết màn hình với lại bị loa. Nghe mà ớn. Thế mà đi mua, tham khảo, mọi người bảo con xda "heo" này ngon lắm. CHÁN

anhmt

Em là dân Beginner. Mới ki cóp dành dụm được con Neo "heo" mà đọc 28 trang này nghe các đại ca trình bày bệnh của nó làm em kinh wa. Khong biết có bác nào biết cách giữ nó lâu lâu khong. Em sợ mất "xiền" lắm. Thấy nó toàn chết màn hình với lại bị loa. Nghe mà ớn. Thế mà đi mua, tham khảo, mọi người bảo con xda "heo" này ngon lắm. CHÁN

có gì đâu mà lo, nếu như cả đời bạn chỉ để nghe và gọi, còn chuyện bị sao đó thì là chuyện nhỏ mà. mình chưa thấy em neo nào chết màn hình cả, còn loa thì là bệnh muôn thủa của o2 rồi, neo loa chỉ nghe hơi nhỏ thôi, nghe nhạc nhì hơi rè thôi, chứ không bị sao cả đâu.

khoabonmat

Active Member

Bác đã chấp nhận xài thì chấp nhận "dế bị bệnh" bác muốn ăn chắc mặc bền thì bác chuyển sang Nọkia N ấy.Về bệnh của Neo thì chỉ có bệnh đứt loa phải thay loa mới thôi,còn cảm ứng zin của Neo xài rất tốt.Bác nên hạn chế nghe nhạc và chơi game bác nhé.Có thể giúp tăng tuổi thọ của loa lên.Và một bệnh nữa là đứng im bật nguồn không lên (bác phải chọt đít soft reset đánh thức nó lại).Cách khắc phục bác nên bỏ chức năng Lock Device (nên khóa máy bằng nút Power).Còn nói chung xài Neo thì rất tốt sóng mạnh hơn cả Samsung nửa đấy.

Vitdao

Well-Known Member

Mình cũng đang sài Neo đây, hiện tại mình rất ưng ý với dòng sản phẩm này, máy mình mua gần một năm rồi mà chưa hề có vấn đề gì nên bạn cứ an tâm về dòng sản phẩm này đi.
Mình có 1 vài lời khuyên cho bạn đây:
1. Đối với dòng máy PPC nói chung và Neo của bạn nói riêng nên mua máy mới 100% và mua ở nơi có uy tín để tránh hàng kém chất lượng.
2. Quá trình sử dụng phải cẩn thận vì dòng máy PPC rất dễ vỡ màn hình, tránh làm rơi máy và sử dụng bao da "của bền tại người mà bạn"
3. Để loa ko bị hư nên hạn chế mở loa hết cỡ _ điều này ko cần thiết vì dòng này loa nhỏ lắm bạn ah, nên sử dụng tai nghe để nghe nhạc_cực hay luôn đó.
Điều cuối cùng nên nghiên cứu kỹ trước khi up rom để tránh chết máy.
Nói tóm lại còn rất nhiều điều thú vị chờ bạn khám phá khi sử dụng PPC đó ví dụ như: phần mềm, rom rất nhiều up thoải mái khi rành hơn có thể học cách việt hóa chương trình, làm theme, chế rom..........bạn thấy sao
Giờ đã yên tâm chưa nào. Chúc vui nha!!!
:)) :)) :))

BinladenVN

E bị lỗi này mong các bác giúp. K hiểu tại sao con neo của e xảy ra hiện tượng: người khác gọi đến thì nghe và nói k có vấn đề gì,nhưng e gọi đi thì thỉnh thoảng xảy ra trường hợp e nói đầu kia k nghe nhưng e nghe rất rõ đầu kia nói,nếu e dừng cuộc gọi và gọi lại ngay sau đó thì hoàn toàn bình thường.Cả wm5 và wm6 e đều bị như thế.Thanks

Version mới nhứt của radio ở đây nè : ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...adio_ROMs/Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21.exe
bạn down dzìa rồi up dzọ, có thể sẽ hết :D
trước đây mình cũng bị như vậy, up lên thì hết.

anhmt

Bản Radio này hình như vẫn chưa ngon bro ah (thỉnh thoảng mất tiếng) . Hình như là hơi yếu hay sao ấy và tụt pin cũng hơi nhanh.

Theo mình thì bản radio rom này hiện nay là ngon nhất đấy, sóng rất khỏe, nhất là khi bạn ở trong cầu thang máy bạn sẽ thấy sự khác biệt, vẫn nghe và gọi vô tư. Pin của bản radio rom này thì hao hơn nhưng cũng chỉ hao hơn khoảng 1 đến 2% thôi, đó là chuyện quá nhỏ mà. :p

O2XDAEXEC

Em có máy Neo nhưng mà mỗi lần mở máy ra xem là thấy báo lỗi :
"Notification error : Windows\TimeWizard.exe" nhìn thấy ghét wá.Bác nào giúp em bỏ cái này với.
Thanks!