• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

XuanTruong

Super V.I.P
Không truy cập Internet qua ActiveSync được

Có Bác nào bị báo lỗi khi truy cập net thông qua ActiveSync như Mình không? chỉ giúp Mình với. không phải do Rom vì cũng bản Rom này trước kia vẫn truy cập tốt, ActiveSync v4.5 build 5096 vẫn dùng bình thường từ trước đến giờ, còn thằng Pocket Controlle-Pro trước mình dùng bản 5.07 build 996 thì bình thường, nhưng khi dùng bản 6.00 Build 1229 thì bị tình trạng này, không biết có phải thằng này không? Mà khi truy cập qua Wifi cũng vẫn bị lỗi như vậy mới điên chứX-( (Wifi vẫn báo kết nối và sóng đầy ắp nhưng truy cập net lại không được) . Máy lúc này sạch chưa cài gì ngoài font vn, VNTyping. Thân chào!

TuanQuang

Có Bác nào bị báo lỗi khi truy cập net thông qua ActiveSync như Mình không? chỉ giúp Mình với. không phải do Rom vì cũng bản Rom này trước kia vẫn truy cập tốt, ActiveSync v4.5 build 5096 vẫn dùng bình thường từ trước đến giờ, còn thằng Pocket Controlle-Pro trước mình dùng bản 5.07 build 996 thì bình thường, nhưng khi dùng bản 6.00 Build 1229 thì bị tình trạng này, không biết có phải thằng này không? Mà khi truy cập qua Wifi cũng vẫn bị lỗi như vậy mới điên chứX-( (Wifi vẫn báo kết nối và sóng đầy ắp nhưng truy cập net lại không được) . Máy lúc này sạch chưa cài gì ngoài font vn, VNTyping. Thân chào!

Bạn cài cái mình gửi dưới đây lên PC sau đó Reset PC nhé.chúc vui

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn cài cái mình gửi dưới đây lên PC sau đó Reset PC nhé.chúc vui

Bạn chỉ cái Mình làm thấy chuẩn luôn! ô hay nhể:O=D>. Thế còn thằng Wifi thì thế nào Bác? Bác cho Em thọ giáo tý:):):) vì nhà không có wifi mai lên cơ quan mới thử được. Cảm ơn Bác lần nữa!

menhanoi

Các bác cho tôi hỏi nhé, tôi mới dùng Exec mà thấy sao Storage ít quá vậy ??? total cũng chỉ có 43,50 MB.....thế này cài vài program là hết luôn, mà những cái như SPB hoặc Resco.... không thể cài vào Storage Card được, có bác nào có cách để mở rộng memory của máy không ??? Mà hồi trước tôi dùng 02i còn có thể thay đổi memory giữa storage và program được, còn ở Exec thì chả có tùy chọn nào cho việc đấy... đúng là bó tay luôn....Bác nào có cao kiến gì không ? Giúp tôi với.....Thanks nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho tôi hỏi nhé, tôi mới dùng Exec mà thấy sao Storage ít quá vậy ??? total cũng chỉ có 43,50 MB.....thế này cài vài program là hết luôn, mà những cái như SPB hoặc Resco.... không thể cài vào Storage Card được, có bác nào có cách để mở rộng memory của máy không ??? Mà hồi trước tôi dùng 02i còn có thể thay đổi memory giữa storage và program được, còn ở Exec thì chả có tùy chọn nào cho việc đấy... đúng là bó tay luôn....Bác nào có cao kiến gì không ? Giúp tôi với.....Thanks nhé

Sao không cài resco vào Storage Card mình vẫn cài bình thường mà bạn chỉ những phần mềm nào bắt buộc mình cài vào Main như fone, MagicCall....thì mình mới cài ngoài ra các phần mềm khác bạn vẫn cài vào storage Card được mà. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Uni_unlocker để mở thêm phần extendedrom ra được 10M nữa mà bạn vì thực chất những cái cài trong extendedrom mình hầu như không sử dụng nên có thể xoá đi và cài vào những PM mình thích. Còn việc tuỳ chọn bạn có thể dùng Memmail để có thể di chuyển từ Mail sang storage Card được mà bạn. Vọc thử bạn nhé :D:D:D Thân!!!!

chinmuoichin

Các Pro ơi mình mới tậu con MDA T-Mobile ( Exec ) nhưng bàn phím ko chuẩn . Khi bấm phím Fn + phím có các ký tự dấu như : + = / ? @ * .... thì nó nhảy không đúng như trên phím nhảy ký tự lung tung cả . Có ai giúp mình với .

bingookela

ko hiểu ở VN thì dùng bản Radio nào tốt nhất nhỉ, up lên cao rồi hạ xuống thấp có đc ko, hay chỉ đi đc đg 1 chiều, hix. Con exec của mình có cái bệnh hơi akay là thỉnh thoảng lúc call gọi đến thì đầu bên kia nghe đúng 4 phát tút đt mình mới đổ chuông,ngày khoảng 3-4 lần. nhiều thì ức quá nhưng ko biết làm cách nào fix đc lỗi này. có bác nào biét chỉ giáo hộ mình cái. thanks nhiều

Nemmatlanh

Các Pro ơi mình mới tậu con MDA T-Mobile ( Exec ) nhưng bàn phím ko chuẩn . Khi bấm phím Fn + phím có các ký tự dấu như : + = / ? @ * .... thì nó nhảy không đúng như trên phím nhảy ký tự lung tung cả . Có ai giúp mình với .

Bệnh này mình mới nghe lần đầu :-?.Thường thì MDAPro nó chỉ lệch phím Y thành phím Z thôi.Bạn thử HR máy hoặc Up lại Rom xem sao nhé.

@bingookela:Ở VN hiện nay thì theo chủ quan của mình thấy và nghe thì Radio 1.11 vẫn là ngon nhất.Bạn có thể lên cao rồi lại xuống thấp tuỳ ý :D,nhưng Radio không nên Up đi Up lại nhiều lần :D.Còn cái bệnh tút một lúc rồi bên kia mới đổ chuông thì do Rom đó bạn.Tìm Rom khác mà Up vào là hết,bạn thử dùng Rom Midget mới Up vào xem sao nhé.Chúc vui!

rockone1909

ko hiểu ở VN thì dùng bản Radio nào tốt nhất nhỉ, up lên cao rồi hạ xuống thấp có đc ko, hay chỉ đi đc đg 1 chiều, hix. Con exec của mình có cái bệnh hơi akay là thỉnh thoảng lúc call gọi đến thì đầu bên kia nghe đúng 4 phát tút đt mình mới đổ chuông,ngày khoảng 3-4 lần. nhiều thì ức quá nhưng ko biết làm cách nào fix đc lỗi này. có bác nào biét chỉ giáo hộ mình cái. thanks nhiều

theo ý kiến đánh giá của nhiều người thì bản 1.11 là phù hợp với VN nhất, up lên hay xuống thoải mái bạn ạ, k ảnh hưởng gì đau, bạn cứ thử up bản 1.11 xem, mình cũng đang dùng bản này đấy, thấy ổn lắm, còn về vấn đề đổ chuông thì có thể tại bản rom nữa, tuy nhiên mình thấy là thường thì khi người khác gọi thì cũng không thẻ đổ chuông ngay đâu, bạn test xem nhá

bingookela

cảm ơn các bạn nhiều, mình sẽ thử up về radio 1.11 xem. còn cái con bệnh này mình theo dõi nó khá lâu rồi từ hồi mua về đến bi giờ, vẫn tình trạng thế sau khi mình up ROM 2.10.11 của Man PhamQuang.

TuyetKy

Mình kiểm tra lại máy mình cũng bị vậy (lấy máy lâu rùi nhưng chưa bao giờ dùng bàn phím cứng nên ko biết:-??:-??, giờ bác nói mới để ý đến)

@ bingookela: bác dùng bản Radio nào cũng được, lúc mới lấy máy tui hì hục thử từ bản 09 đến 15 thấy như nhau cả, sóng sánh ko khác biệt gì (hoặc khác ko đáng kể để mình nhận biết được)

TuanQuang

đối với dòng T-Mobile thì hay bị lệch phím X và Z như MOD nemmatlanh nơi. cái này mình phải can thiệp vào Registry thì mới sửa đc bạn ah. bạn sang Topic hack Registry để xem hướng dẫn nhé. Hoặc bạn có thể cài file mình gửi dưới đây sau đó SR máy nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thanks bác Tuấn Quang nhé . Nhưng máy mình bị lỗi khi bấm Fn + phím có Symbol + ? ? @ # $ .... đã up ROM PV bản 11 nhưng không hết ai có cao kiến cho mình thọ giáo , xin cảm ơn .

Bạn đã cài file đính kèm mà Mod TuanQuang gởi chưa cái đõ fix được lỗi mà bạn. Cái này cũng có thể chỉnh registry được bạn qua thear đó đọc tham khảo và làm theo nhé. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

8375600

cho mình hỏi làm sao xóa hết contac trong Exec 1 lần vậy ? hay là phải xài soft

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi làm sao xóa hết contac trong Exec 1 lần vậy ? hay là phải xài soft

Bạn phải cài phần mềm Contact manager vào thì mới xoá được. Trong contac không hỗ trợ cái này bạn ạ. Hoặc tải file kèm theo của mình cài vào máy để fix lỗi là được. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

XtieuphungX

Full memory !!!

Em đang dùng cái O2 XDA EXEC , nhưng có một vài vấn đề sau :

+ Máy chỉ có dung lượng độ vài MB , em lỡ cái phần mềm vào , nó báo Full memory và bảo phải dùng các chương trình quản lý File để xoá bớt hoặc đưa vào thẻ nhớ , nhưng mà khi vào menu Start - program thì thấy chỉ còn mỗi 1 folder : Games ( trống ) và 2 file : Display Switch và PsShutXp , ngoài ra không có thêm gì , phần setting cũng biến mất . :-/

+ Dùng thử các loại Activesync nhưng mà không thể nhận được máy ( PC sử dụng Window XP ) .
Cái nào cũng kêu là : " Activesync can't not connect to the WIndows mobile Powered device , To troubleshoot the problem , .... " rồi lại không được X-(
vậy thì em phải làm thế nào , hay là lại phải mang ra hàng cái lại soft , xin các anh chỉ giúp .:D

Nemmatlanh

Em đang dùng cái O2 XDA EXEC , nhưng có một vài vấn đề sau :

+ Máy chỉ có dung lượng độ vài MB , em lỡ cái phần mềm vào , nó báo Full memory và bảo phải dùng các chương trình quản lý File để xoá bớt hoặc đưa vào thẻ nhớ , nhưng mà khi vào menu Start - program thì thấy chỉ còn mỗi 1 folder : Games ( trống ) và 2 file : Display Switch và PsShutXp , ngoài ra không có thêm gì , phần setting cũng biến mất . :-/

+ Dùng thử các loại Activesync nhưng mà không thể nhận được máy ( PC sử dụng Window XP ) .
Cái nào cũng kêu là : " Activesync can't not connect to the WIndows mobile Powered device , To troubleshoot the problem , .... " rồi lại không được X-(
vậy thì em phải làm thế nào , hay là lại phải mang ra hàng cái lại soft , xin các anh chỉ giúp .:D

Troài bạn cài gì mà lắm thế?Cài hết cả dung lượng bộ nhớ trong của máy cơ à?Bạn hãy lọc ra,những Soft nào liên quan đến Today hoặc hệ thống như Resco,Iluncher,... thì hãy cài lên Main.Còn những Soft như Game,Multimedia,...thì cài lên thẻ nhớ để cho máy đõ bị tốn tài nguyên nhé.Và bạn sang Box Rom để tìm hiểu cách Unlock ExtRom cho dòng Uni nhé,nó sẽ giúp bạn có thêm 10Mb để cài Soft đó.Còn tình trạng máy của bạn bây giờ thì tốt nhất là bạn nên HR lại máy rồi cài lại Soft từ đầu nhé.Thân!

doibung0

T-Mobile Pro của mình từ khi up lên rom 07 bị xai bàn phím! Đã hỏi ở thread hack registry nhưng không được, cũng đã cài file fix của Tuan Quang đưa ở trên đều không được! Nó không chỉ bị xai phím z->y và ngược lại mà còn bị lỗi đánh 1 phím ra 2. tap n->nm, tap k->kl! Các bạn xem giúp có cách nào giải quyết nhé!

Thân! Và cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
T-Mobile Pro của mình từ khi up lên rom 07 bị xai bàn phím! Đã hỏi ở thread hack registry nhưng không được, cũng đã cài file fix của Tuan Quang đưa ở trên đều không được! Nó không chỉ bị xai phím z->y và ngược lại mà còn bị lỗi đánh 1 phím ra 2. tap n->nm, tap k->kl! Các bạn xem giúp có cách nào giải quyết nhé!

Thân! Và cảm ơn nhiều!

Thế thì cái này đã liên quan đến phần cứng rồi bạn ah, nhẹ nhất thì chỉ vệ sinh bàn phím, có thể chỉ bị teng, nặng nhất là ...thay bàn phím. Hãy đem ra cửa hàng chuyên sửa chữa để tìm cách chữa trị.

bingookela

sđt của mình đã đăng ký GPRS, sau khi up lên bản ROM 2.10.11, vào GPRS ngon, nhưng sau khi kết nối Wifi vào IE thì nó lại cứ mặc định là vào bằng GPRS, các bạn biết làm cách nào có thể config thế nào để thích dùng cái nào thì dùng ko chỉ giúp mình.cám ơn nhiều :)