• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

yeu_khong_em09

cho em hỏi, máy của em từ lúc cài bản ROM 2006 .07 PDA Việt trở đi, tự nhiên có hiện tượng như sau : cứ chơi game hoặc nghe nhạc hình được khoảng 10-15 phút là máy tự nhiên lại sập nguồn luôn. Nhất nút Power mới khởi động lại được nhưng phải chờ 1 lúc . Mặc dù trước đó em đã xạc pin đầy rồi nhưng cũng vẫn bị như vậy . Em dùng máy Exec !

Mong các bác chỉ bảo, em chưa đánh rơi máy bao giờ vì em rất giữ gìn . Ko biết vì bị sập nguồn do máy hay là bị chai pin nữa ....

Giúp em với ... thanks

Nemmatlanh

cho em hỏi, máy của em từ lúc cài bản ROM 2006 .07 PDA Việt trở đi, tự nhiên có hiện tượng như sau : cứ chơi game hoặc nghe nhạc hình được khoảng 10-15 phút là máy tự nhiên lại sập nguồn luôn. Nhất nút Power mới khởi động lại được nhưng phải chờ 1 lúc . Mặc dù trước đó em đã xạc pin đầy rồi nhưng cũng vẫn bị như vậy . Em dùng máy Exec !

Mong các bác chỉ bảo, em chưa đánh rơi máy bao giờ vì em rất giữ gìn . Ko biết vì bị sập nguồn do máy hay là bị chai pin nữa ....

Giúp em với ... thanks

Cái này có 2 khả năng,1 là do nguồn,2 là do Pin(khả năng này cao đến 95%).Cách tốt nhất là bạn hãy tìm 1 cục Pin khác lắp vào thử xem sao nhé.Nếu mà thay Pin khác vào dùng tốt thì mình nghĩ bạn nên đi mua cục Pin khác đi được rồi.Thấy nick bạn đăng kí đi tham gia sinh hoạt định kỳ cùng anh em HN.Cn này đến sinh hoạt định kỳ sẽ học được nhiều điều hơn đấy.Thân!

theday1

Các bạn giải thích hộ, trên Speed Dialing có phím 1 thấy ghi là Voice Mail có chức năng gì vậy? Sử dụng phím này thế nào?

Các bạn giải thích hộ, trên Speed Dialing có phím 1 thấy ghi là Voice Mail có chức năng gì vậy? Sử dụng phím này thế nào?
Hộp thư thọai ấy mà, khi bạn tắt máy hoặc ngòai vùng phủ sóng thì những cc gọi đến sẽ được chuyển vào đó, nhưng phải đăng kí với tổng đài bạn ạh!

bingookela

mình đang chạy bản 2.10.11, nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay có hiện tượng: sau khi màn hình chuyển sag chế độ off, bật nút power thì màn hình sáng để sd, nhưng đòng thời hiện lên 1 thông báo "Notification Error: Cannot execute \Windows\nrdwakeup.exe"
ko hiểu cái này do cái gì tạo nên lỗi, đã tìm trong windows nhưng ko có cái file đấy.
bác nào rành về cái này chỉ giúp mình phát, thanks very much

theday1

Hộp thư thọai ấy mà, khi bạn tắt máy hoặc ngòai vùng phủ sóng thì những cc gọi đến sẽ được chuyển vào đó, nhưng phải đăng kí với tổng đài bạn ạh!

Thks bạn, vậy việc đăng ký này có liên quan gì tới chức năng "Thông báo cuộc gọi nhỡ" không? Vì mình đã đăng ký dịch vụ đó rồi, mà không thấy hoạt động.

Thks bạn, vậy việc đăng ký này có liên quan gì tới chức năng "Thông báo cuộc gọi nhỡ" không? Vì mình đã đăng ký dịch vụ đó rồi, mà không thấy hoạt động.
Nếu bạn đăng kí hộp thư thoại thì cuộc gọi nhỡ sẽ ko hoạt động, vì nó đã được chuyển vào hộp thư thoại rồi nên đâu còn nhỡ nữa bạn!

rockone1909

mình đang chạy bản 2.10.11, nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay có hiện tượng: sau khi màn hình chuyển sag chế độ off, bật nút power thì màn hình sáng để sd, nhưng đòng thời hiện lên 1 thông báo "Notification Error: Cannot execute \Windows\nrdwakeup.exe"
ko hiểu cái này do cái gì tạo nên lỗi, đã tìm trong windows nhưng ko có cái file đấy.
bạn nên cài sktool rồi làm như sau nhá,
chọn view- chọn maintain- chọn notifìcations queue- trong này bạn sẽ thấy cái âm báo nrdwakeup đấy, bạn chọn và xóa nó đi, thế là hết ngay,
chú ý: có thể tìm tưong tự trong các soft có chứa phần notifìcations queue nhá,

cuongquoc

Các anh ơi, giúp e với. ngày hôm qua e vô tình để thằng exec của e nó cấn nên cái màn hình của em giống như là bông hoa. em không biết phải chữa như thế nào. và có được không các anh. có đắt không các anh. e nghĩ màn hình bị bể nhưng cảm ứng còn tốt.nên chắc thay không mắc lắm phỉa không anh. hic. xin cho em lời khuyên và cứu giúp e

Các anh ơi, giúp e với. ngày hôm qua e vô tình để thằng exec của e nó cấn nên cái màn hình của em giống như là bông hoa. em không biết phải chữa như thế nào. và có được không các anh. có đắt không các anh. e nghĩ màn hình bị bể nhưng cảm ứng còn tốt.nên chắc thay không mắc lắm phỉa không anh. hic. xin cho em lời khuyên và cứu giúp e
"giống như bông hoa" là sao bạn nhỉ?

cuongquoc

e không có thể up hình lên được. máy của em, nói chung là bị cấn, nên màn hình nứt hết rồi , không còn đôc được gì cả. mở máy chỉ thấy màu trắng và màu đen, đen do nứt, bể. anh có thể cho em lời khuyên và giá cả mặt hàng nếu e muốn thay. vì e thương nó quá.hic

e không có thể up hình lên được. máy của em, nói chung là bị cấn, nên màn hình nứt hết rồi , không còn đôc được gì cả. mở máy chỉ thấy màu trắng và màu đen, đen do nứt, bể. anh có thể cho em lời khuyên và giá cả mặt hàng nếu e muốn thay. vì e thương nó quá.hic

Vậy là bể cái màn hình luôn rồi, nếu ở SG thì bạn qua 144 Nguyễn Kim Q10 gặp anh Tiến, chi tiết bạn qua box off SG bạn nhé!

theday1

[

Cái lỗi này là do Novii Remote đây mà. Bạn copy file đó vào \Windows là hết

nguyen2007

Tang dung luong bo nho Program Memory cho XDA Exec

Minh dang su dung may O2 XDA Exec, nhin chung may xai tot nhung chi tiec la bo nho cua chuong trinh Memory Program hoi thap 49,72 MB vi vay nen khi luot web khi mo den cuoi trang thi toc do chay rat cham vi bo nho bi day. Cac anh chi nao biet cach lam tang bo nho may hoac co cach nao khac phuc tinh trang tren xin vui long chi giup. Cam on rat nhieu.

rockone1909

đây là dung lượng chuẩn của máy, bạn không thể mở rộng nó ra thêm được, nếu muốn lướt net mà không tốn bộ nhớ máy thì bạn chỉnh cho cache và cookie qua bên thẻ là được mà, tip về chỉnh đường dẫn cho cache ở bên mục hack register nhá, bạn qua tham khảo

ps: gõ tiếng việt nhá,

Hanoi74_3000

Sorry các bạn nếu mình hỏi nhầm chỗ, vấn đề là thế này:
Hầu hết các bản ROM của PDAVIET, sau khi SR phần hiển thị các chương trình đã chạy trên thanh Start (Bấm Start, nó sẽ hiện lên phía trên của thư mục Program) sẽ bị xóa. Nhưng 1 số ROM thì không được như thế.

Có cách nào chỉnh để sau khi SR mất đi phần đó như ROM của PDAVIET không?

Hướng dẫn giùm mình.

Thanks!

hoangbaoninh

em đang dùng con exec, sáng nay vừa nghe thằng bạn nó nói là dòng exec này có thể làm được 1 việc sau: (em nghe chẳng tin nhờ các bác thẩm định lại xem nó có nói phét em kô). Nó bảo là exec có thể bắt được tin từ máy dtdd của vợ (bồ,người yêu) gửi cho 1 người khác. VD vợ (bồ,ny) dùng 1 máy dtdd bất kỳ nhắn tin cho 1 ai đó (thằng nào đó hehe) thì tin nhắn đó cũng đồng thời gửi đến máy mình luôn, nó bảo hiện nay có mỗi exec là làm được việc này. Các bro cho ý kiến có chuyện này hay không nhỉ? (nếu có thật thì hay chứ nhỉ), thanhk các bro

yangminchoo

em đang dùng con exec, sáng nay vừa nghe thằng bạn nó nói là dòng exec này có thể làm được 1 việc sau: (em nghe chẳng tin nhờ các bác thẩm định lại xem nó có nói phét em kô). Nó bảo là exec có thể bắt được tin từ máy dtdd của vợ (bồ,người yêu) gửi cho 1 người khác. VD vợ (bồ,ny) dùng 1 máy dtdd bất kỳ nhắn tin cho 1 ai đó (thằng nào đó hehe) thì tin nhắn đó cũng đồng thời gửi đến máy mình luôn, nó bảo hiện nay có mỗi exec là làm được việc này. Các bro cho ý kiến có chuyện này hay không nhỉ? (nếu có thật thì hay chứ nhỉ), thanhk các bro

Chẳng bao giờ có chuyện đó cả : đơn giản vì nếu có trường hợp đó xãy ra thì nhà cung cấp dịch vụ nhắn tin (điện thoại) sẽ phá sản vì bị kiện vi phạm bảo mật.
Tóm lại là bạn quên vụ này đi.:D

Nemmatlanh

:D vụ này nghe lần đầu à nha :D.Bạn có thể bảo bạn cua bạn hướng dẫn cách cụ thể được không?Vì nếu có thật thì cũng rất nhiều người đang muốn thử đấy :D:D:D