• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em nghĩ là ko phải phần cứng vì đôi lúc vẫn có sóng gọi 1,2 cuộc gọi là nó y như cũ

Có nghĩa là nó không ổn định chứ trường hợp như bạn chưa gặp bao giờ up mọi rom và đã format doc mà không được thì khả năng bị phần cứng là rất lớn....

agriver05

em nghĩ là ko phải phần cứng vì đôi lúc vẫn có sóng gọi 1,2 cuộc gọi là nó y như cũ
Bạn đã thử lắp sim khác vào máy hoặc lắp sim sang máy khác chưa? Cũng có thể do sim bị lỗi nữa mà. Còn không thì mình nghĩ có lẽ phải mang ra hàng thôi :|

levinh3007

đã thử rồ sim vẫn bỉnh thường nhưng mà lắp vào máy này thì nó vẫn như vậy lúc trước xài vẫn bình thường chỉ khi up lại rom nó mới bị thôi .ko biết trong quá trình formatdoc và up lại rom gốc với unlocksim có sai bước nào ko .nế sai thì các bác hướng dẫn cho em làm cái gì trước và làm cái gì sau

mailee

các bác giúp với, lúc trước dùng BA vào net vô tư (bô nhớ lúc nào cũng còn dư trên 40M), mới chuyển qua dùng EXEC vào net thì nhận được thông báo là hết bộ nhớ??? (mở thông tin ra xem thì thấy còn có ~5M) :(:)(:)(:)(( không lẻ EXEC không bằng BA hả các bác :(:)(:)(( mình đều dùng Opera để vào net

oho

O2 Exec không thể ghi vào thẻ nhớ

Chào mọi người,
Mình vừa up rom 6.1 tải từ link http://rapidshare.com/files/114632002/ROM_UNI_2.61.28_B19213.7z do bác PhamQuang post lên (http://pdaviet.net/showthread.php?t=25860). Sau khi up xong, máy của mình không thể ghi dữ liệu vào thẻ nhớ 2GB. Lấy thẻ này ra, bỏ vào máy tính thì đọc ghi bình thường, bỏ thẻ này vào O2s cũng ghi được bình thường nhưng bỏ vào con Exec vừa uprom thì không ghi được, bị báo lỗi "Media is protecded". Mình đã kiểm tra nút lock trên thẻ và thử format lại trên máy tính, nhưng con Exec vẫn không ghi được vào thẻ này. Format trực tiếp trên exec thì bị báo lỗi "Access deny".
Có ai biết vì sao không, giúp mình với.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

oho

Không có ai bị tình trạng này à, mình đã thử các bản ROM khác nhau nhưng vẫn thế. Dùng bản window 5 gốc cũng vẫn thế, không biết phần cứng máy có bị gì không.

XuanTruong

Super V.I.P
Trước khi nghĩ đến phần cứng! Hãy mượn thử thẻ khác gắn vào xem có nhận và ghi được không? hay do lúc Up Rom không tháo thẻ ra nên thẻ bị "Biêng biêng" roài!:))

oho

@XuanTruong: Thk bác đã trả lời. Mình đã bỏ thẻ khác vào nhưng vẫn thế. Lúc UPROM khôgn có tháo thẻ ra, chắc tháo thẻ, sim rồi up lại thử xem sao.
Cảm ơn bác.

TLV

Active Member
...hay do lúc Up Rom không tháo thẻ ra nên thẻ bị "Biêng biêng" roài!:))
Tôi chưa khi nào tháo thẻ lúc up Rom, và cũng chưa bị sự cố lần nào. Phải chăng phụ thuộc từng máy cụ mà thao tác phải khác nhau?
(PPC của tôi là Xda Exec)

Tôi chưa khi nào tháo thẻ lúc up Rom, và cũng chưa bị sự cố lần nào. Phải chăng phụ thuộc từng máy cụ mà thao tác phải khác nhau?
(PPC của tôi là Xda Exec)

Đôi khi thì không cần thiết lắm, nhưng quy trình đúng để up cho Exec mà ko bị bất cứ sự cố gì trong quá trình up đó là tháo thẻ nhớ lẫn thẻ sim, biết đâu chừng bị sốc điện.

oho

Hic, đã tháo thẻ, sim khi uprom nhưng vẫn không ghi dược dữ liệu vào thẻ.. Bản rom mình dùng là bản 200273 của nncuong.. Chả hiểu bị sao nữa, có ai có cao kiến gì không nhỉ..

levinh3007

exec xạc pin bị mất sóng

lúc trước máy em bị sóng ko ổn định lúc có lúc ko hôm trước đem đi bảo hành về nó cũng ko ổn định lắm nhất là khi xạc thì nó mất sóng softreset hoặc tháo pin ra lắp lại thì bình thường trở lại nhưng đôi khi nó vẫn báo the sim card is missing .dù lúc trước đã thử nhiều bản rom và radio và cũng format doc nhưng vẫn ko được .các anh biết chỉ dùm với em cám ơn nhiều

hakkinen

lúc trước máy em bị sóng ko ổn định lúc có lúc ko hôm trước đem đi bảo hành về nó cũng ko ổn định lắm nhất là khi xạc thì nó mất sóng softreset hoặc tháo pin ra lắp lại thì bình thường trở lại nhưng đôi khi nó vẫn báo the sim card is missing .dù lúc trước đã thử nhiều bản rom và radio và cũng format doc nhưng vẫn ko được .các anh biết chỉ dùm với em cám ơn nhiều

Thử thay quả pin khác xem sao bạn nhé.

hakkinen

Hic, đã tháo thẻ, sim khi uprom nhưng vẫn không ghi dược dữ liệu vào thẻ.. Bản rom mình dùng là bản 200273 của nncuong.. Chả hiểu bị sao nữa, có ai có cao kiến gì không nhỉ..

Bạn thử cài 1 số phần mềm như SKTools hoặc Pocket Mechanic để format thẻ nhớ thử xem sao. Có 1 cách khá là nông dân nhưng tương đối hiệu quả đó là phân vùng thẻ nhớ linh tinh rồi đưa vào PPC, khi đó thường thì PPC sẽ đòi format lại thẻ nhớ và thế là nó tự format, thế là ok :D

link

Em sắp gửi về nhà cho thằng em trai một cái MDA pro, cần phải unlock nó và mua Pin, các bác khuyên em nên unlock, uproom v.v...ở đâu và mua pin ở đâu để đảm bảo chất lượng và nhất là ko bị luộc máy???? Cám ơn các bác nhiều...

hakkinen

Em sắp gửi về nhà cho thằng em trai một cái MDA pro, cần phải unlock nó và mua Pin, các bác khuyên em nên unlock, uproom v.v...ở đâu và mua pin ở đâu để đảm bảo chất lượng và nhất là ko bị luộc máy???? Cám ơn các bác nhiều...

Hì, đọc hướng dẫn ở pdaviet là unlock được hết, k phải đem đi đâu cả :D Còn mua pin thì bạn vào phần thị trường, có mấy người rao bán cũng uy tín.

link

Hic, bác cứ chỉ em chỗ nào unlock rồi up room đi....thằng em trai của em nó chưa bao giờ dùng cái này và nó cũng ko giỏi mày mò đâu ah...tóm lại là nó chẳng biết gì đâu...hic

connguab

Hic, bác cứ chỉ em chỗ nào unlock rồi up room đi....thằng em trai của em nó chưa bao giờ dùng cái này và nó cũng ko giỏi mày mò đâu ah...tóm lại là nó chẳng biết gì đâu...hic

vậy bạn qua nhà mình đi, mình sẽ giúp cho bạn, free nhé hem koa lấy xiền đâu mà sợ, heheheh....

T8971338

có bác nào biết cách tăng ram cho O2 exec để chơi game k ạ? con exec của em ram ít quá chơi hồi là đầy ram treo máy hà.