• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

XuanTruong

Super V.I.P
có bác nào biết cách tăng ram cho O2 exec để chơi game k ạ? con exec của em ram ít quá chơi hồi là đầy ram treo máy hà.

Thêm phần cứng thôi, phần mềm không làm được gì cả? Chỉ mới nghe nói ở nước ngoài làm được, còn Việt Nam thì chưa thấy!:D

link

vậy bạn qua nhà mình đi, mình sẽ giúp cho bạn, free nhé hem koa lấy xiền đâu mà sợ, heheheh....

Ui bác tốt bụng quá...vậy em sẽ bảo thằng em vác máy qua nhờ bác chỉ dẫn...khổ, nó chưa động đến cái PPC bao giờ, bảo nó unlock, up room ngay thì chắc khó có thể dc, lơ ngơ ra đường thì lại sợ bị luộc....cám ơn bác nhiều nhiều nhé!!!!!:D

connguab

Ui bác tốt bụng quá...vậy em sẽ bảo thằng em vác máy qua nhờ bác chỉ dẫn...khổ, nó chưa động đến cái PPC bao giờ, bảo nó unlock, up room ngay thì chắc khó có thể dc, lơ ngơ ra đường thì lại sợ bị luộc....cám ơn bác nhiều nhiều nhé!!!!!:D

hem koa chi, bạn bè giúp nhau thui mừ, hihihi
liên lạc với mình theo số đt bên dưới chữ ký nha

hatuan

O2 EXEC lỗi wiffi ???

Sau khi upROM W6.1 thì kô bật đc wifi nữa :-/ xin all giúp ???
( đã back up cũng kô đc & upROM # )

kenshin91

O2 Xda Exec ko kết nối với PC đc

Mặc dù để chế độ bootloader thì kết nối đc, nhưng để bình thường thì ko kết nối đc, đã đánh dấu vào ô Allow USB connection ở Microsoft ActiveSync rồi

MichelTrang

EXCE G4 bị mất ExtROM

Sau một hồi lui cui uprom thi em phát hiện tự nhiên cái Extrom mất tiêu.cài cái UNI_ExtROM_Unlock_PQ vô rồi nhưng kích chạy thi ko được.Up rom khác thử co luôn ExtRom trong thi báo lỗi. Các bác cứu em với.Em mới mua con Exec này,niềm ao ước nay còn đâu.huhuhuhuhu:(:)(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Sau một hồi lui cui uprom thi em phát hiện tự nhiên cái Extrom mất tiêu.cài cái UNI_ExtROM_Unlock_PQ vô rồi nhưng kích chạy thi ko được.Up rom khác thử co luôn ExtRom trong thi báo lỗi. Các bác cứu em với.Em mới mua con Exec này,niềm ao ước nay còn đâu.huhuhuhuhu:(:)(:)(:)((

Bạn sang đây => http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=95 tìm Rom 6.1 của Man PhamQuang tải về Up là OK ngay khỏi báo biếc gì cả! Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng!:))

mailee

Nhờ các bác giúp với:
mình dùng Opera vào net cứ bị báo hết bộ nhớ hoài, có cách nào khắc phục không? thanks

connguab

Nhờ các bác giúp với:
mình dùng Opera vào net cứ bị báo hết bộ nhớ hoài, có cách nào khắc phục không? thanks

bạn dùng bản mới nhất nha, sẽ k còn bị tình trạng này nữa
chúc vui !!!

hakkinen

:-/Thank bác Xuân Trường nhiều nhưng nhưng uprom xong thì dùng UNI_ExtROM_Unlock_PQ để unlock EXtRom lại hả anh?:-?:-?

Đó là đối với các bản ROM mà extrom vẫn unhide, các bạn cần unlock để sử dụng được nó. Còn hầu hết các bản ROM WM6.1 mới hiện nay extrom đã được unlock sẵn và bạn sẽ thấy nó dưới dạng 1 ổ có tên là Storage.

1202

Cho hỏi mặc định Exec có xài được thẻ SD 4GB không vậy. Sao từ lúc đổi thẻ 4GB xài nó hay bị treo. PHải rút thẻ nhớ ra gắn vào lại nó mới chạy lại được, xong 1 hồi bật máy lên lại treo :-??

XuanTruong

Super V.I.P
Cho hỏi mặc định Exec có xài được thẻ SD 4GB không vậy. Sao từ lúc đổi thẻ 4GB xài nó hay bị treo. PHải rút thẻ nhớ ra gắn vào lại nó mới chạy lại được, xong 1 hồi bật máy lên lại treo :-??

Tùy từng bản Rom đấy! Đa số các bản Rom 6x thì ổn, nhưng cũng bản hay bị lỗi! Bạn thử Up bản Rom khác xem sao nhé!:D

1202

Em chịu rồi, đâu biết bản ROM nào hỗ trợ được thẻ 4GB đâu, Đang xài bản ROM mới nhất của Bác Cường rất thích. Anh biết bản ROM nào hỗ trợ tư vấn cho em với. Với lại cho em hỏi luôn tại sao thẻ SD 4GB này format trên PC kô có chuẩn FAT ta, bắt format FAT32

NhatToai

Super V.I.P
Em chịu rồi, đâu biết bản ROM nào hỗ trợ được thẻ 4GB đâu, Đang xài bản ROM mới nhất của Bác Cường rất thích. Anh biết bản ROM nào hỗ trợ tư vấn cho em với. Với lại cho em hỏi luôn tại sao thẻ SD 4GB này format trên PC kô có chuẩn FAT ta, bắt format FAT32

Phần lớn dòng này mà chạy thẻ 4 GB đều vậy,Format FAT 32 chạy tốt hơn bạn.

1202

Có thể là vậy nhưng em đang gặp khó khăn với cái thẻ 4GB này, treo máy thường xuyên luôn =.=. Chẳng lẽ về lại thẻ 2GB. Huhu, mới mua cái thẻ 4GB

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Có thể là vậy nhưng em đang gặp khó khăn với cái thẻ 4GB này, treo máy thường xuyên luôn =.=. Chẳng lẽ về lại thẻ 2GB. Huhu, mới mua cái thẻ 4GB của anh BadKid

Bạn dùng thằng VaioSoft Recovery Manager (Tìm trên PV hoặc Web) rồi cài trên PC để Format lại thẻ cho chắc ăn, sau đó Up Rom 6.1 của Man PhamQuang bảo đảm chạy phe phé ngay!;;):))