• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

connguab

Delete device cũ ở AS trong PC đi (File ->Delete mobile Device), ngay cả trong active sync của ppc cũng xóa hết thông tin về device, sau đó cắm kết nối lại. Nên sử dụng bản AS 4.5 final.

Mình đang sử dụng bản AS 4.5 final, mình đã Delete device cũ ở AS trong PC đi (File ->Delete mobile Device), còn trong active sync của ppc mình không biết vào đâu và xóa những gì (tại bạn chỉ k cụ thể lắm, hi hi hi....:-??)
Bây giờ thì nó cho chép nhạc rồi nhưng chỉ được vài bài, hổng hiểu nổi lun.....................!!! =D>=D>=D>

Nemmatlanh

Mình đang sử dụng bản AS 4.5 final, mình đã Delete device cũ ở AS trong PC đi (File ->Delete mobile Device), còn trong active sync của ppc mình không biết vào đâu và xóa những gì (tại bạn chỉ k cụ thể lắm, hi hi hi....:-??)
Bây giờ thì nó cho chép nhạc rồi nhưng chỉ được vài bài, hổng hiểu nổi lun.....................!!! =D>=D>=D>

Chưa bao giờ thấy hiện tượng giống máy bạn.Bạn bây giờ vào Del lại Devide trên PC đi nhé.Rồi vào AS trên PPC>>>>>Option,Del nốt cái Devied đấy đi,rồi thử kết nối lại xem sao nhé.Nếu không được thì mình nghĩ bạn nên mua cái đầu đọc thẻ cho nhanh mà lại đỡ hại Pin cho PPC :D.Thân!

connguab

Mình vào Del lại Devide trên PC và vào AS trên PPC>>>>>Option, Del cái Devied như bạn nói nhưng không được vì nó chỉ hiện ra hộp thoại nhưng nó k cho mình click vào thực hiện lệnh ! (Những dòng lệnh mờ đi)

khacdu

các bạn vui lòng cho hỏi Exec của mình lúc trước khi sạc pin thì đèn báo sóng hiện lên màu vàng cam , đến khi sạc đầy thì mới chuyền sang màu xanh , khi có cuộc gọi nhỡ nó cũng chuyển sang màu vàng cam . Sau khi mình up rom 2006 thì bây giờ lúc nào nó cũng màu xanh hết , khi xạc pin nó cũng màu xanh luôn ,đã HR lại rồi vẫn không được , không biết có bạn nào bị giống mình không , hay bạn nào biế cách khắc phục vui lòng chỉ giùm , cảm ơn !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn vui lòng cho hỏi Exec của mình lúc trước khi sạc pin thì đèn báo sóng hiện lên màu vàng cam , đến khi sạc đầy thì mới chuyền sang màu xanh , khi có cuộc gọi nhỡ nó cũng chuyển sang màu vàng cam . Sau khi mình up rom 2006 thì bây giờ lúc nào nó cũng màu xanh hết , khi xạc pin nó cũng màu xanh luôn ,đã HR lại rồi vẫn không được , không biết có bạn nào bị giống mình không , hay bạn nào biế cách khắc phục vui lòng chỉ giùm , cảm ơn !

Bạn đang dùng bản rom 06 nào vậy bình thường thì đèn nháy báo mầu xanh, sạc pin sẽ mầu đỏ khi pin đã đầy thì lậi chuyển về mầu xanh. Chưa bao giờ thấy mầu vàng như bạn nói nếu bạn đã HR mà vẫn bị thì mình nghĩ bản rom của bạn có vấn đề bạn thử up lại xem nhé. Thân!!!

khacdu

Mình đang sài Rom 2.10.11 PV khi sạc pin không phải màu đỏ đâu bạn mà là màu cam , sạc đầy sẽ màu xanh . Minh ghi nhầm là vàng cam đó , không biết do bị rom hay là phần cứng nữa để up xuống 2005 thủ xem sao , nếu bạn nào biết bệnh chỉ giùm mình nhé , cảm ơn rât nhiều !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang sài Rom 2.10.11 PV khi sạc pin không phải màu đỏ đâu bạn mà là màu cam , sạc đầy sẽ màu xanh . Minh ghi nhầm là vàng cam đó , không biết do bị rom hay là phần cứng nữa để up xuống 2005 thủ xem sao , nếu bạn nào biết bệnh chỉ giùm mình nhé , cảm ơn rât nhiều !

Vậy là đúng rồi nếu mình sạc pin thì đèn mầu đỏ cam khi pin đầy sẽ tự động chuyển sang mầu xanh đó bạn :)):)):)). Thân!!!!

hanoio2

Thay đổi độ phân giải cho màn hình
chương trình Nyditot Virtual Display là một chương trình cho phép thay đổi độ phân giải của màn hình PPC (VGA-QVGA).Đã có bác nào dùng chương trình này chưa nhỉ, nếu có cho tôi hỏi tôi đang dùng T_Mobile MDA Pro, màn hình VGA, nếu dúng chương trình này thì có ảnh hưởng đến gì đến máy ko, độ phân giải của máy có thể nâng lên nữa ko? tức là nếu máy của tôi đang 640*480 mà nhờ chương trình này nâng lên 800*600 thì có ảnh hưởng gì ko?
http://www.nyditot.com/downloads/NVD502USetup.EXE

yangminchoo

chương trình Nyditot Virtual Display là một chương trình cho phép thay đổi độ phân giải của màn hình PPC (VGA-QVGA).Đã có bác nào dùng chương trình này chưa nhỉ, nếu có cho tôi hỏi tôi đang dùng T_Mobile MDA Pro, màn hình VGA, nếu dúng chương trình này thì có ảnh hưởng đến gì đến máy ko, độ phân giải của máy có thể nâng lên nữa ko? tức là nếu máy của tôi đang 640*480 mà nhờ chương trình này nâng lên 800*600 thì có ảnh hưởng gì ko?

Chương trình này tạo độ phân giải ảo mà bạn. Độ phân giải của màn hình là do phần cứng (số điểm ảnh), chương trình này tạo ra độ phân giải ảo để bạn có thể sử dụng một số phần mềm đòi hỏi độ phân giải khác nhau. Theo mình thì bạn sẽ làm máy của bạn chạy chậm hơn nhiều đấy.

Mình thử rồi, ko sao cả, cũng ko nặng máy lắm đâu, tuy nhiên nếu bạn tăng lên 800*600 thì màn hình của bạn sẽ ko hiển thị đủ, nó sẽ hiện ra một nút navigation cho bạn điều khiển qua lại, cũng có thể chọn nó hiện thị full màn hình nhưng chữ sẽ nhỏ xíu, ko đọc được! Bạn cứ việc dùng thử đi, ko sao cả!

hanoio2

cám ơn bác, nhưng nếu mà dùng chữ nhỏ xíu thì chán nhỉ, bác dùng thử chữ nó không to như bình thường à

hongduc13

Mình có một vấn đề cần các bạn giúp đỡ, nếu vấn đề của mình đã được trình bày ở đâu đó rồi, thì mình xin lỗi vì đã bị lặp lại.

Vấn đề của mình như sau:
Máy O2 Exec của mình hoạt động bình thường ở chế độ dùng Adapter (dùng nguồn điện).
Nhưng khi dùng pin thì chỉ dùng đến khi pin còn khoản 84% thì máy tự tắt nguồn. Nếu khởi động lại thì chỉ đến màn hình khởi động của WM (đã đi qua màn hình có chữ O2)

Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn.

theday1

Các bạn cho tớ hỏi, có cách nào thiết lập chức năng: "Rung (vibrate) điện thoại khi cuộc gọi được kết nối" không? Chương trình redialMax có chức năng này, nhưng mình không thích lại có thêm Icon nằm ở Tray
Thks

Nemmatlanh

Mình có một vấn đề cần các bạn giúp đỡ, nếu vấn đề của mình đã được trình bày ở đâu đó rồi, thì mình xin lỗi vì đã bị lặp lại.

Vấn đề của mình như sau:
Máy O2 Exec của mình hoạt động bình thường ở chế độ dùng Adapter (dùng nguồn điện).
Nhưng khi dùng pin thì chỉ dùng đến khi pin còn khoản 84% thì máy tự tắt nguồn. Nếu khởi động lại thì chỉ đến màn hình khởi động của WM (đã đi qua màn hình có chữ O2)

Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn.

Có 2 lí do và đã được trình bầy nhiều rồi,nhưng nay mình nói lại lần nữa nhé:
1,Do máy bị ăn nguồn(khả năng là 5%)
2,Do Pin bị Chai rồi(khả năng 95%)
Tốt nhất bạn nên tìm cục Pin khác lắp thử vào xem thế nào nhé,nếu mà được thì mình nghĩ bạn nên mua cục Pin khác đi là vừa :D

trongtints

Các bạn cho tớ hỏi, có cách nào thiết lập chức năng: "Rung (vibrate) điện thoại khi cuộc gọi được kết nối" không? Chương trình redialMax có chức năng này, nhưng mình không thích lại có thêm Icon nằm ở Tray
Thks

Vấn đề của pác nằm ở đây.!
Vào Start chọn Setting. Trong thẻ Personal chọn Phone. Nơi Ring type bạn chọn Vibrate and Ring.
Chúc vui.!:):):)

trongtints

Nếu vấn đề của bạn Nemmatlanh đã nói thay pin thì chắc đa phần là như thế rồi, vì pin thường sử dụng còn khoảng 35% mà máy tự ngắt ngang (vì dùng pin cho nên hết sẽ không khởi động được) là pin có chịu chứng chay rồi. Nếu đang sử dụng pin %pin còn nhiều mà máy tắt và khởi động lại được thì có khi bị hở pin, do soft hoặc bị Rom chẳng hạn. Bạn nên kiểm tra lại cho chính xác vấn đề để anh em biết giúp bạn...(Hãy sử dụng PPC bằng pin.):):):)

phenmientay

Thks
Bạn dùng Inesoft address book ấy. Tham khảo thêm trong box Inesoft address book nhé. CHúc thành công

O2XDAEXEC

Em đang sử dụng Rom 2.10.11PV,những chương trình khác em sử dụng tốt,nhưng chỉ có chương trình HTC Home (6 tab WM6) khi em cài vào thì nó hiển thị không đầy đủ,giờ hiển thị nhỏ,chữ Mobifone và các ký hiệu tin nhắn và cuộc gọi nhỡ bị mất 1 nửa,chỉ hiển thị 1 nửa thôi.Em tưởng do Rom nên đã thử các bản Rom khác nhưng kết quả vẫn như vậy,ngay cả những bản Rom nước ngoài em vẫn bị như vậy?Không biết các bác có bị như em không và cách nào để khắc phục tình trạng này?

TuanQuang

Em đang sử dụng Rom 2.10.11PV,những chương trình khác em sử dụng tốt,nhưng chỉ có chương trình HTC Home (6 tab WM6) khi em cài vào thì nó hiển thị không đầy đủ,giờ hiển thị nhỏ,chữ Mobifone và các ký hiệu tin nhắn và cuộc gọi nhỡ bị mất 1 nửa,chỉ hiển thị 1 nửa thôi.Em tưởng do Rom nên đã thử các bản Rom khác nhưng kết quả vẫn như vậy,ngay cả những bản Rom nước ngoài em vẫn bị như vậy?Không biết các bác có bị như em không và cách nào để khắc phục tình trạng này?

HTC Home mà bạn nói là dùng cho màn hình QVGA thôi, nên việc nó ko hiển thị hết đối với màn hình VGA ( exec ) là đúng thôi bạn ah. Mình cũng đã thử rồi, thật là tiếc khi ko hỗ trợ VGA. hy vọng sẽ sớm có bản dành cho VGA.:(

mrthanh

Máy em dùng ko hiểu sao, cứ cắm sạc, sạc đầy là treo, đèn báo sạc chuyển sang màu xanh, rút sạc ra vẫn xanh và đứng yên luôn, ức chế quá. Em vừa mua pin mới sạc vẫn thế, bác nào biết nó là bệnh gì ko ?