• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng mạng 3G trên N70 - N70Me

vhoangson

tui đã mua 1 sim rác vina về bắt sóng 3g tốt tuy nhiên đăng ký gói cước M25 thành công rồi vào opera mini load chậm rì rì ,vọc đã 3 ngày cho ông anh rùi .

wszullberg

ai dùng 3g rồi chia sẻ cho mọi người đi, mình ko thấy có chữ 3g ở cột sóng, có phải vào setting > network > network mode > dual mode ,
setting > network > network mode > operator selection > manual > 3g VN VINAPHONE

blackcat_2503

hôm nay viettel bắt đầu phủ sóng 3g nè.mình đã đăng ký.chỉ băng một tin nhằn là ok hòa mạng luôn dang test thử mobitv xem thế nào.bạn nào xài viettel vào test thử rùi cho ý kiến đi

Ascraeus

Mình ở Biên Hòa, search manual thấy sóng 3G Viettel rồi nhưng chọn thì ko thấy gì :|

wszullberg

Mình ở Biên Hòa, search manual thấy sóng 3G Viettel rồi nhưng chọn thì ko thấy gì :|

ac mình cũng vậy đang dùng vina, search thấy 3g vinaphone, nhưng khi restart lại thì chẳng thấy j, aj bit chỉ mình với mjnh đang dùng n70me

Posted via Mobile Device

nightstar85

Posted via Mobile Device
☺☺là do sóng ko ổn định đó bạn ơi 3G cua vinaphone đang trong giai đoạn 1 mà hì...hì chờ một thời gian nữa nhé☺

hhkkll

Posted via Mobile Device
Bồ nào xài gói mobi tv cho m hỏi cái. Khi đk mobi tv mất 50k, thế khi xem nó có trừ thêm tiền mobi internet hok dzậy?

nightstar85

Posted via Mobile Device
mình đang sài nè nhưng mình được miễn phí đăng ký và khuyến mại 10h xem ,xem hết thời gian đó thì nó tính 3nghìn / giờ xem hic cũng xót xjền lém

hhkkll

Posted via Mobile Device
mình đang sài nè nhưng mình được miễn phí đăng ký và khuyến mại 10h xem ,xem hết thời gian đó thì nó tính 3nghìn / giờ xem hic cũng xót xjền lém

Posted via Mobile Device
Miễn cước đk hay cước thuê bao 50k? Nếu mà chỉ có 10h miễn phí mà tốn 50k thì hơi wa nhỉ. Chán.

swo0ord

Hỏi về mạng 3G

mình thắc mắc một điều sau mong các bạn giải đáp hộ:
Những loại máy như 6681,n72...không hỗ trợ 3g thì liệu có dùng được mạng 3g để truy cập web hay download nhạc được không.

Ascraeus

Câu trả lời là không :|
Cái này phụ thuộc vào phần cứng của máy nữa mà bạn.

jimmyvn88

Những loại máy như 6681,n72...không hỗ trợ 3g thì liệu có dùng được mạng 3g để truy cập web hay download nhạc được không.
Trả lời là ko thể

wszullberg

ko thể sử dụng 3g để download nhưng vẫn dùng gprs trong mang 3g bình thường

Posted via Mobile Device

Ascraeus

Đồng Nai có 3G rồi nhưng chập chờn lắm, dc có 1 tí là lại thành cục gạch @-)

BinhDa

Đồng Nai có 3G rồi nhưng chập chờn lắm, dc có 1 tí là lại thành cục gạch @-)

Bạn ghi như vậy là không chính xác! Sẽ khiến nhiều người nghĩ rằng toàn bộ Đồng Nai đều chập chờn. Bạn thử đi vào các khu vực trọng điểm ở Biên Hòa xem. E52 của mình chạy dạo phố trung tâm Biên Hòa chưa mất 1 vạch sóng nào hết nhé! Đủ 7 vạch sóng luôn. FULL 100% luôn!

nightstar85

Posted via Mobile Device
sáng nay mình và bác hugon72 thử nghjệm xem tv trên kon n72 của bác ý kết quả là ok tuy hơi bị giật he he ai bảo là 72 ko xem dc tv kòn máy ai đăng ký 3G rùj ko xem được tv nhưng vẫn nghe nhạc oni và tải nhạc bằng cách vào http://3g.Imuzik.Com.Vn

Ascraeus

Tất nhiên với kết nối GPRS vẫn có thể xem dc TV rồi, nhưng chất lượng kém hơn 3G nhiều do băng thông không đáp ứng được.