• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng mạng 3G trên N70 - N70Me

anhcoj

Mình chỉ đăng kí GPRS thôi
Đúng rồi bạn!!! khi đăng ký 3G mà trước đó bạn đã dùng GPRS thì khi lưu cấu hình 3G và khởi động lại máy nó sẽ tự động chuyển chế độ
DUAL MODE =>đồng nghĩa với điều xảy ra...ok!!!(N70 nói riêng)

tuv990

cái n70 sài 3g xem tivi hơi kém................tui dùng mà thấy hem tăng tốc truy cập đc bao nhiêu

hailong259

Cho hỏi mình n70 có cách nào ép nó chọn mạng 3g k, dùng dual mode nhảy lung tung, mình sài 3g mobifone

DreamLand

Để Dual mode là đúng rồi đó bạn, tùy lúc sóng 3G mạnh thì có 3G, sóng yếu thì chỉ 2G (cột sóng GPRS) :D

cksovhl

Member
viettel 3G trên N70 xem TV thì tạm ổn,videocall cũng đc, đôi lúc giật thôi. đó là dùng ở Hà nội. về quê em có sóng 3G mà tậm tịt lúc có lúc không. tuy nhiên ngay tại Hà nội đây mà thấy lướt web bằng 3G cũng không đc nhanh lắm. tuy nhiên download bằng UCWeb thì nhanh thôi rồi luôn.

boypeda

mọi người cho em hỏi sau khi đã đăng kí gói cước MOBILE INTERNET để duy trì với gói M10 và sau đó là đăng kí MOBILE TIVI với mức 50k/ 30 ngày (VINAPHONE) thì trong 30 ngày được xem tivi thoải mái hay sao ạ? em thấy bên trang chủ MOBILEPHONE nói giá cước như thế còn trang chủ của VINAPHONE thì không thấy nói gì?
Ở bên MOBILEPHONE họ nói: Giá gói dịch vụ Mobile TV

Gói TV 30 50.000 đồng/30 ngày Trả cước thuê bao để xem không giới hạn LiveTV, xem/tải VoD/MoD trong 30 ngày.

Ghi chú: Không tính thêm phí data khi sử dụng dịch vụ Mobile TV, nhưng vẫn tính cước data khi sử dụng các ứng dụng khác

thế còn gói 50.000 đ của VINAPHONE ?

mà em thấy hình như để xem mobile tivi của MOBILEPHONE không phải đăng kí gói MOBILE INTERNET thì phải. hì. em gà mấy vụ này quá! mọi người giúp em giải đáp hết thắc mắc này với,
em xin chân thành cảm ơn! em dùng N70

saodoingoi142

Moderator
mọi người cho em hỏi sau khi đã đăng kí gói cước MOBILE INTERNET để duy trì với gói M10 và sau đó là đăng kí MOBILE TIVI với mức 50k/ 30 ngày (VINAPHONE) thì trong 30 ngày được xem tivi thoải mái hay sao ạ? em thấy bên trang chủ MOBILEPHONE nói giá cước như thế còn trang chủ của VINAPHONE thì không thấy nói gì?
Ở bên MOBILEPHONE họ nói: Giá gói dịch vụ Mobile TV

Gói TV 30 50.000 đồng/30 ngày Trả cước thuê bao để xem không giới hạn LiveTV, xem/tải VoD/MoD trong 30 ngày.

Ghi chú: Không tính thêm phí data khi sử dụng dịch vụ Mobile TV, nhưng vẫn tính cước data khi sử dụng các ứng dụng khác

thế còn gói 50.000 đ của VINAPHONE ?

mà em thấy hình như để xem mobile tivi của MOBILEPHONE không phải đăng kí gói MOBILE INTERNET thì phải. hì. em gà mấy vụ này quá! mọi người giúp em giải đáp hết thắc mắc này với,
em xin chân thành cảm ơn! em dùng N70

Về vấn đề này bạn nên trực tiếp Điện vào số Chăm sóc khách hàng của Vinaphone: (18001091--->Bấm phím <9> gặp nhân viên trực) để giải quyết thắc mắc về giá cước cũng như các vấn đề liên quan.Hoặc bạn có thể đến gặp trực tiếp nhân viên ở Phòng Chăm sóc khách hàng của Vinaphone _ nơi bạn đang sinh sống.Họ sẽ giải đáp cho bạn đầy đủ hơn bạn nhé!!!;;)

boypeda

sao mình đã đăng kí 3g vinaphone đẻ xem tivi cho N70 (cụ thể là đã làm theo đúng hướng dẫn, đăng kí gói internet và gói mobitv) nhưng tại sao khi mình vào trang chủ của vinaphone và kích vào biểu tượng mobitv thì họ toàn báo là hệ thống bận truy cập lại sau. mình vào cả ngày trời mà lúc nào họ cũng báo thế. Có ai bị như mình không? gọi tổng đài hỏi thì họ trả lời là gói cước 3g hoàn toàn bình thường, vui lòng truy cập vào những lần tiếp theo. mất cả ngày trời mà không xem được j. hic.mình cũng đã cài đặt như thế này rùi.(menu >> Settings >>Phone >>Network >> Network Mode >> Dual Mode) còn real player mình cũng vào stting chon điểm truy cập là vinaphone gprs rồi.

jimmyvn88

sao mình đã đăng kí 3g vinaphone đẻ xem tivi cho N70 (cụ thể là đã làm theo đúng hướng dẫn, đăng kí gói internet và gói mobitv) nhưng tại sao khi mình vào trang chủ của vinaphone và kích vào biểu tượng mobitv thì họ toàn báo là hệ thống bận truy cập lại sau. mình vào cả ngày trời mà lúc nào họ cũng báo thế. Có ai bị như mình không? gọi tổng đài hỏi thì họ trả lời là gói cước 3g hoàn toàn bình thường, vui lòng truy cập vào những lần tiếp theo. mất cả ngày trời mà không xem được j. hic.mình cũng đã cài đặt như thế này rùi.(menu >> Settings >>Phone >>Network >> Network Mode >> Dual Mode) còn real player mình cũng vào stting chon điểm truy cập là vinaphone gprs rồi.
Đây là lỗi từ trang chủ thôi.Bạn đành phải vào bằng 1lần khác vậy.
Hoặc bạn có thể tham khảo bài viết này nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?76467-Hướng-dẫn-xem-Tivi-bằng-3G-trên-S60