• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng mạng 3G trên N70 - N70Me

DreamLand

Posted via Mobile Devicemình ở cần thơ, mình lấy sim mobi có 3G gắn vào kon 5730 thì xaì dc!

Trong Settings - Network bạn để chế độ Dual Mode là OK rồi.
Kiểm tra cấu hình của Mobifone , hoặc trong Conection, tạo một cấu hình mới, bạn để access point name là m-wap , Quay lại. Restart máy và test thử 3G Mobifone với cấu hình vừa tạo xem !

SymbianVIP

Posted via Mobile Devicemình thử rùi nhưng ko dc! Vừa có sóng vào web là bị ngắt ngay! Nhưng đag để bt thì gọi đi ko dc, gọi lại kug vậy

hhkkll

Posted via Mobile Devicemình thử rùi nhưng ko dc! Vừa có sóng vào web là bị ngắt ngay! Nhưng đag để bt thì gọi đi ko dc, gọi lại kug vậy

Bạn để ý xem để dual mode thì dưới cột sóg có chữ 3g ko nhé. Có khả năng máy bạn ưu tiên gsm khi chọn chế độ dual mode vì sóng 3g wá yếu so với sóg gsm (cái này do nhà mạg hoặc do máy bạn kén sóg 3g). Vì n70 ko có chế độ utms nên nhìu lúc khó chịu khi nó chọn sóg gsm.

Anhtoitb

[Trên trình duyệt ta chỉnh qua Internet thay vì để là Vinaphone GPRS. Ta nên đọc kỹ các gói cưới trước khi đăng ký. Cả trả trước và trả sau đều sử dụng được.]

Bác payken có thể chỉ giùm cách chỉnh trên trình duyệt sang Internet được không. Mình chỉ thấy có Vianphone GPRS thui.
Giúp mình với!

vohoangson23

các bạn giúp giùm n70 không xem video 3g được

tui xài 3g vinaphone ,máy vào trang web 3g coi tivi được nhưng chỉ xem 2g ,clip ca nhạc có hình tiếng thì xem được 3g ,tuy nhiên VIDEO ON DEMAND thì 2g và 3g đều không xem được ,chỉ có tiếng mà không có hình ,máy báo unable to play either sounds o r video clip ,try to play pa r tially ,
Bạn nào biết chỉ giùm với .
sim bỏ vào máy n82 của ông anh xem được tất cả mọi thứ ,vậy chỉ còn do máy n70 của tui .

vohoangson23

tui xài 3g vinaphone ,máy vào trang web 3g coi tivi được nhưng chỉ xem 2g ,clip ca nhạc có hình tiếng thì xem được 3g ,tuy nhiên VIDEO ON DEMAND thì 2g và 3g đều không xem được ,chỉ có tiếng mà không có hình ,máy báo unable to play either sounds o r video clip ,try to play pa r tially ,
Bạn nào biết chỉ giùm với .
sim bỏ vào máy n82 của ông anh xem được tất cả mọi thứ ,vậy chỉ còn do máy n70 của tui .

ai giúp giùm với ,biết ơn lắm lắm

tc89

Mình ở HN, và mình cũng bị như vậy, manual sau đó search thì thấy có sóng 3G của Viettel nhưng chọn vào rồi restart máy thì vẫn 2G như thường.
Theo mình nghĩ thì tại ở HN chưa cho thử nghiêm nên nó thế.

Mình cũng bị như vậy.
Xin hỏi mọi người làm sao để n70me biểu tượng sóng là 3G? Mình đa chọn mạng thủ công rùi khởi động lại máy rùi mà vẫn không thấy 3G đâu cả.(Mình dùng Viettel-Hà Nội).

hhkkll

Mình cũng bị như vậy.
Xin hỏi mọi người làm sao để n70me biểu tượng sóng là 3G? Mình đa chọn mạng thủ công rùi khởi động lại máy rùi mà vẫn không thấy 3G đâu cả.(Mình dùng Viettel-Hà Nội).

Để bắt đc sóng 3g Viettel phải đủ 2 điều kiện đối với máy Có hỗ trợ 3g

thứ nhất: Sim phải đc đăng kí 3g, nếu ko đăng kí, sẽ không thể bắt sóng 3g < do vỉettel mới fix lại, ban đầu ko cần đk vẫn bắt đc>
Thứ 2: nơi bạn phải chắc chắn có sóng 3g, nếu ko có sóng thì bạn chuyển qua Dualmode hay UTMS cũng như không.
Trường hợp của bạn có khả năng chưa kíck hoạt 3g( nếu dò thủ công thấy 3G VIETTEL).

hungmtbk49

Mình đang dùng mạng viettel, dùng N70me.Máy có cột sóng 3G hiện ở máy ổn định (ở HN).
Trc đó mình đang dùng GPRS, thấy vậy mình hủy GPRS rôi đăng ký 3G.
Mình đã đăng ký dịch vụ 3g, đã đăng kí gói cước (đã có tin báo về thành công).
Sau đó mình soạn D N70me => 191 rồi save cấu hình tự động, nhưng các tin nhắn trả về khi lưu mình thấy toàn có viettel gprs, mms, wap như của GPRS.
Mình đã save all các tin nhắn này vào, nhưng khi truy cập chọn acces points lần lượt cho những cấu hình đó đều ko đc (ko thấy có 3g), mặc dù trc khi save mình đã chọn network mode ở Dual mode.
Tiếp đó mình chình bằng tay như sau:

Thông tin về máy:

- Máy hỗ trợ 3G.

- Các dịch vụ 3G Viettel mà máy hỗ trợ: Mobile Internet, Mobile TV, MMS, V Mail, Video call.

Hướng dẫn cài đặt 3G:

Bước 1: Chọn mạng:

Menu chính-> Settings -> Phone settings -> Network mode => Chọn Dual Mode

Bước 2: Cài đặt cấu hình 3 G (v-internet)

Menu -> Tools -> Settings -> Connection -> Access point -> Options -> New access point -> Use default settings:

- Connection Name: VM3G.

- Data bearer: GPRS(Packet Data).

- Access point name: v-internet.

- Username: Để trống.

- Promt Password: No.

- Password: Để trống.

- Authentication: Normal.

- Homepage: http://wap.vietteltelecom.vn

Quay lại Personal configuration settings(ấn back 3 lần) Di chuyển đến cấu hình VM3G vừa tạo-> Options -> Active

Cái bước màu đỏ cuối cùng ấy, mình ko tìm thấy đâu, và mình đã thử ko active, kqua là ko dùng đc :(
Mình đã restart máy khi save cấu hình.

Bây h mình fai làm sao? Các bạn giúp mình với.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

@hungmtbk49: cấu hình 3G dùng chung với gprs luôn bạn ah, nếu đã đăng ký thành công dv 3G rồi thì chỉ cần vào setting, network, ở phần network mode bạn chọn chế độ Dual mode rồi restart phone lại. Khi vào web chỉ cần chọn điểm kết nối là viettel-gprs là đc, ko cần phải làm các bước trên làm gì.
Chúc thành công!

wszullberg

Juray duan ah, cho mình hỏi chút, chọn gprs thì nó có hiện 3g ở cột sóng không. mình dùng mobifone mà mãi ko dùng 3g được. giúp mình chi tiết đi

dungac1602

Juray duan ah, cho mình hỏi chút, chọn gprs thì nó có hiện 3g ở cột sóng không. mình dùng mobifone mà mãi ko dùng 3g được. giúp mình chi tiết đi

khi máy bạn có hỗ trợ 3g và đang ở chế độ dual mode thì tự nhiện sẽ hiện chữ 3g dù bạn chưa đăng ký 3g.

hhkkll

Nguyên văn bởiwszullberg:Juray duan ah, cho mình hỏi chút, chọn gprs thì nó có hiện 3g ở cột sóng không. mình dùng mobifone mà mãi ko dùng 3g được. giúp mình chi tiết đi
Bạn vào setting phần network mode để chế độ dua mode, sau đó thoát, khởi động máy lại, nếu ở dưới cột sóg có chữ 3g thì bạn có thể xài đc 3g rùi. Còn nếu ko có chữ 3g thì tức là chỗ bạn ko có sóg 3g, hoặc wá yếu nên nó ưu tiên 2g> pó tay.

khi máy bạn có hỗ trợ 3g và đang ở chế độ dual mode thì tự nhiện sẽ hiện chữ 3g dù bạn chưa đăng ký 3g
Đối với mạg vina, viettel bây h thì phải đk 3g mới bắt đc 3g và truy cập đc.

MaKimLien

Member
Kô đăng ký 3G vẫn có chữ 3G dưới cột sóng.Miễn là máy bạn hỗ trợ 3G và chọn chế độ dual mode bạn ạ!

Vothikieu

Phải đăng ký gói cước 3G thì bạn mới sử dụng được 3G chứ, đâu phải thấy có 3G là dùng được đâu.

Nhưng sim tomato của tôi cho vào N70me hiện lên 3G khi kết nối nó vẫn kết nối Với 3G mà