• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

bonghge

Các bác cho em hỏi em dùng N70 thì nên dùng bộ fonts nào để hiển thì đầy đủ đa ngôn ngữ mà lại không mất nhiều bộ nhớ trong.Thanks mọi người nhiều

DreamLand

Các bác cho em hỏi em dùng N70 thì nên dùng bộ fonts nào để hiển thì đầy đủ đa ngôn ngữ mà lại không mất nhiều bộ nhớ trong.Thanks mọi người nhiều
Bạn qua Topic Font tìm một font ưng ý nhé, có quá nhiều lựa chọn :)

khoichua20

cho e hỏi cái may bác.N70 của e đang dùng ok.một ngày đẹp trời tự nhiên rớt vài phím ra.thế là em ra mua 1 bàn phím mới.về rắp vào thì bị liệt các phím sau:1,3,5,*,c,phím trái,phím lên.
e tắt nguồn đi khoảng vài tiếng rùi bật lên thì ko bị liệt nữa.nhưng chỉ dc khoảng 30p thi lại bị liệt.
bac nào bít nguyên nhân thì nói cho em bít nha.và cách khắc phuc là j? chi phi hết khoảng bao nhiu?
thanks

llTuyetTinhCocll

cho e hỏi cái may bác.N70 của e đang dùng ok.một ngày đẹp trời tự nhiên rớt vài phím ra.thế là em ra mua 1 bàn phím mới.về rắp vào thì bị liệt các phím sau:1,3,5,*,c,phím trái,phím lên.
e tắt nguồn đi khoảng vài tiếng rùi bật lên thì ko bị liệt nữa.nhưng chỉ dc khoảng 30p thi lại bị liệt.
bac nào bít nguyên nhân thì nói cho em bít nha.và cách khắc phuc là j? chi phi hết khoảng bao nhiu?
thanks

Cái này do lỗi phần cứng rầu.....nếu bạn ở xì phố thì qua đây ..... cửa hàng của anh em pda làm ý....yên tâm về chất lượng...cũng như giá cả....

khoichua20

N70 cua e đang dùng bình thưởng,bàn phím cũ quá nên e mua 1 bàn phím mới về thay vao.rắp vào thì bi liệt các phím:1,3,5,*,c,phím trái,phím lên
tắt nguồn đi rùi bật lại thì ko bị liệt nữa,nhưng chỉ dc khoảng 30p là lại bi lại.
bác nào bít nguyên nhân thì chỉ dùm e với,cách khắc phuc làm sao?chi phí hết nhju.thanks

boypeda

con n72 của thằng cùng phòng của em bị hiện tượng cứ tự nhiên cột sóng bị mất (vẫn nghe gọi bình thường) rùi tự nhiên thỉnh thoảng lại sáng màn hình, vậy là do nguyên nhân j ạ?

DreamLand

con n72 của thằng cùng phòng của em bị hiện tượng cứ tự nhiên cột sóng bị mất (vẫn nghe gọi bình thường) rùi tự nhiên thỉnh thoảng lại sáng màn hình, vậy là do nguyên nhân j ạ?

N72 sao vào Topic N70 hỏi vậy bạn :p
Mình nghĩ do SIM card thôi. Máy có cảm quang nên nó sáng đột ngột là hiện tượng rất bình thường của N70 và N72 :D

minhbu

cho mình hỏi sao mình cài đặt soft có đuôi là .jar thì k được nó báo thanh trạng thái đang cài đặt nhưng k báo cài bao nhiêu phần trăm cả.Để có gần 30 phút k thấy động tĩnh gì cả?Tắt cũng k được.Chỉ có cách là restart lại máy.Nó bị sao vậy?Có cách nào khắc phục ko >
Cảm ơn anh em

cksovhl

Member
cho em hỏi em đang dùng trên con N70,tại sao mà cái TTpod 3.40 do bác Mạnh tú việt hóa ngày trước em cập nhật(thêm)bài hát mới vào thì không có chuyện gì. bây giờ thì cứ thêm bài mới là bị out luôn TTpod

manhtu

cho em hỏi em đang dùng trên con N70,tại sao mà cái TTpod 3.40 do bác Mạnh tú việt hóa ngày trước em cập nhật(thêm)bài hát mới vào thì không có chuyện gì. bây giờ thì cứ thêm bài mới là bị out luôn TTpod

N70 mà dùng bản thấp thế ah, dùng 3.63 đi bạn

cksovhl

Member
N70 mà dùng bản thấp thế ah, dùng 3.63 đi bạn

nhưng em thấy cái 3.40 việt hóa sài vẫn đầy đủ chức năng và tốt mà. cái 3.63 của bác em vừa test thử và không biết chuyển sang tiếng việt. bác Manhtu cho em hỏi TTpod 3.40 và 3.63 có gì khác nhau không ạ? 3.63 có điểm gì trội hơn. em hỏi thêm cái này. thẻ nhớ của em hay bị hiện tượng memory corrupted làm mất sạch dữ liệu trên thẻ nhớ. các file dữ liệu trong thẻ trở nên loằng ngoằng cả. bác có cách khắc phục không ạ?

anhcoj

ManhTu đi đâu rồi ta...?
*Xin trả lời bạn về TTpod.Với bản v3.63 âm thanh ko có gì khác biệt v3.40,giao diện thì tuyện, hỗ trợ skin động rất cool...Đây là điểm mạnh của TTpod. Ngoài ra v3. 63 đã sửa 1số lỗi nhỏ của các bản trước giúp chạy mướt hơn ổn định hơn= > Nói tóm lại thì bạn nên xài v3.63 nhé!
*Vấn đề mà thẻ của bạn gặp phải có thể do vài nguyên nhân như lỗi thẻ hoặc virut(Mình nghĩ thiên về lỗi thẻ nhiều hơn).Bạn thử 4mat thẻ nhớ+máy rồi nạp lại dữ liệu cho thẻ xem hiện tượng đó hết ko, nếu vẫn xảy ra hiện tượng đó thì tiễn em nó nhé!(Ý riêng thui)
Chúc may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

cho mình hỏi sao mình cài đặt soft có đuôi là .jar thì k được nó báo thanh trạng thái đang cài đặt nhưng k báo cài bao nhiêu phần trăm cả.Để có gần 30 phút k thấy động tĩnh gì cả?Tắt cũng k được.Chỉ có cách là restart lại máy.Nó bị sao vậy?Có cách nào khắc phục ko >
Cảm ơn anh em

Bạn cho ae thêm chút thông tin nữa xem sao nhé! Bạn cài soft gì vậy? Dung lượg bao nhiêu?Hiện tại máy bạn có đang xài soft chạy ẩn ko?
Mình nghĩ máy bạn đang bị nặng dẫn đến thiếu RAM, đặc biệt với các soft đuôi *jar vì nó chạy trên nền java rất yếu,ko như nền tảng Symbian OS dạng đuôi *sis thường gặp.

jimmyvn88

nhưng em thấy cái 3.40 việt hóa sài vẫn đầy đủ chức năng và tốt mà. cái 3.63 của bác em vừa test thử và không biết chuyển sang tiếng việt. bác Manhtu cho em hỏi TTpod 3.40 và 3.63 có gì khác nhau không ạ? 3.63 có điểm gì trội hơn. em hỏi thêm cái này. thẻ nhớ của em hay bị hiện tượng memory corrupted làm mất sạch dữ liệu trên thẻ nhớ. các file dữ liệu trong thẻ trở nên loằng ngoằng cả. bác có cách khắc phục không ạ?

Cách duy nhất là vứt thẻ nhớ đi sắm cái mới.he

cksovhl

Member
Cách duy nhất là vứt thẻ nhớ đi sắm cái mới.he

Anh có biết cách nào dùng được ttpod 3.40 sau khi format thẻ ko? Em cứ cập nhật bài hát là lại out. Em thích bản 3.40 của bác Manhtu hơn bản 3.63.

manhtu

Anh có biết cách nào dùng được ttpod 3.40 sau khi format thẻ ko? Em cứ cập nhật bài hát là lại out. Em thích bản 3.40 của bác Manhtu hơn bản 3.63.

Nên dùng 3.63 đi, 3.40 cũ quá rồi bạn ah

minhbu

Bạn cho ae thêm chút thông tin nữa xem sao nhé! Bạn cài soft gì vậy? Dung lượg bao nhiêu?Hiện tại máy bạn có đang xài soft chạy ẩn ko?
Mình nghĩ máy bạn đang bị nặng dẫn đến thiếu RAM, đặc biệt với các soft đuôi *jar vì nó chạy trên nền java rất yếu,ko như nền tảng Symbian OS dạng đuôi *sis thường gặp.

Máy mình thì mới reset lại hết chưa cài gì cả.Mình cài emap và phần mềm từ điển anh việt.Dung lượng tầm dưới 2mb thôi bạn.
Chạy nền thì k có rồi mình liệt kê ra k có gì cả.

anhcoj

Nếu đúng như bạn nói thì thật khó hiểu qúa ... Với N70 thì việc cài pm dưới 2MB là qúa dễ dàng và nhanh chóng.
Bạn thử cài với pm khác nhẹ hơn thế xem còn thế ko hay chỉ gặp phải pm đó uhôi
* Nếu chỉ pm đó như vậy thì bạn loại pm đó đi và down bản khác test xem sao.
* Nếu vấn đề gặp phải với mọi pm thì mình khuyên bạn hãy 4mét thẻ và 4mét luôn cả máy, sau đó tiến hành cài đặt từ đầu. Với cách này có lẽ là hạ sách cuối.
Chúc may mắn! .

Status
Không mở trả lời sau này.