• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

DreamLand

Tất nhên là hoành tráng nhất trong những con N70 trên 4rum rồi
Việt hóa được thì mới có screenshots chứ mod
Mình không biết N70 nào hoành tráng nhất nhưng có tiếng Việt cho N70 thì thật thú vị :)

jimmyvn88

Đã bảo là "Dìm hàng" mà. Chỉ làm đc sơ sơ thế thôi chứ chưa làm đc gì hơn. Còn phải nghiên cứu nhiều mới đc như 6681 của anh Tú.
Ông Vothien mà còn bên V2 ông ý có con N70 Ram 1G kìa,hoành tráng hơn.Hi.Đùa tí.

saodoingoi142

Moderator
Xong chuyến này 3 Pro cao thử về FW có lẽ làm tiếp cho "Chiếc lá 76" đi!!!Mình đang khao khát,chờ đợi và hi vọng nhiều từ các Pro đó!!!_Vạn sự khởi đầu nan-Xin chúc các Pro luôn luôn dữ vững phong độ và phát huy hết khả năng của mình cho S60v2!!!;;)=D>

llTuyetTinhCocll

Đã bảo là "Dìm hàng" mà. Chỉ làm đc sơ sơ thế thôi chứ chưa làm đc gì hơn. Còn phải nghiên cứu nhiều mới đc như 6681 của anh Tú.
Ông Vothien mà còn bên V2 ông ý có con N70 Ram 1G kìa,hoành tráng hơn.Hi.Đùa tí.

Toàn mấy đại ca.....tiếc là cái n70 của mình giờ thành có xác mà ko hồn....Quậy thế nào mà ram lên 1g thì đúng là có 1 ko 2 rồi....pda ngày càng nhiều nhân tài ế....

Ps: cháy main trắng, bây giờ mở là trắng màn hình....có cách nào cứu ko mấy đại ca....???

jimmyvn88

Sau 1 thời gian phá hoại và đc sự giúp đỡ vô cùng nhiêt tình của anh Manhtu mình cũng đã thay đc cái màn hình khởi động của máy.
Và đây là hình khởi đọng của máy mình, ai ko tin thì hôm nào mình up Video lên cho xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Sau 1 thời gian phá hoại và đc sự giúp đỡ vô cùng nhiêt tình của anh Manhtu mình cũng đã thay đc cái màn hình khởi động của máy.
Và đây là hình khởi đọng của máy mình, ai ko tin thì hôm nào mình up Video lên cho xem nhé

Bước đầu được thành công như thế này là ok rồi=D>No.1 rồi

cksovhl

Member
Mình muốn hỏi cái dãy số life timer khi mình ấn *#92702689# có ý nghĩa gì? cái N70 của mình thì hiện ra mấy cái số như kiểu báo giờ ý. còn con 7610 thì lại hiện ra time-out. chẳng hiểu nó thông bào điều gì.

tuanhien98

Mình muốn hỏi cái dãy số life timer khi mình ấn *#92702689# có ý nghĩa gì? cái N70 của mình thì hiện ra mấy cái số như kiểu báo giờ ý. còn con 7610 thì lại hiện ra time-out. chẳng hiểu nó thông bào điều gì.

mỗi dòng có 1 thông số khác nhau, thường thì hiện thời gian sống của máy ^^

manhtu

mỗi dòng có 1 thông số khác nhau, thường thì hiện thời gian sống của máy ^^
không phải thời gian sống của máy, mà là tổng thời gian gọi đi gọi đến, khi flash bằng phoenix hay jaf thì sẽ ko kiểm tra đc nữa

tuanhien98

không phải thời gian sống của máy, mà là tổng thời gian gọi đi gọi đến, khi flash bằng phoenix hay jaf thì sẽ ko kiểm tra đc nữa

chỉ có dòng time-out thì sao goi là " thời gian gọi đến đc "????????? nguyên văn tiếng anh à hok chuẩn oy`!

cksovhl

Member
hỏi nhiều người họ cũng trả lời kiểu thế, người thì bào là tổng thời gian gọi, người thì bảo thời gian sống của máy. chẳng biết đó là tính theo đơn vị ngày hay giờ nữa. search trên google cũng kiểu trả lời 2 đáp án như thế ^^

manhtu

chỉ có dòng time-out thì sao goi là " thời gian gọi đến đc "????????? nguyên văn tiếng anh à hok chuẩn oy`!

hỏi nhiều người họ cũng trả lời kiểu thế, người thì bào là tổng thời gian gọi, người thì bảo thời gian sống của máy. chẳng biết đó là tính theo đơn vị ngày hay giờ nữa. search trên google cũng kiểu trả lời 2 đáp án như thế ^^

Rất đơn giản mượn ai đó 1 máy mà người ta sử dụng chưa 4mat, cụ thể là trong phần Logs ý người ta chưa xóa cái thời gian gọi đi gọi đến và tổng thời gian gọi, sau đó kiểm tra bằng mã kia là biết ngay thôi

sathukobungu

lạ nhỉ? N70 mình flash lại hoài mà nó còn y nguyên, dân thợ trước khi bán máy thường xóa lifetime = NSS
life time là tổng thời gian gọi đi + nhận cuộc gọi. 7610 hay máy nào đi nữa thì nhấn dãy số này vẫn ra bình thường (trừ 6300), nhiều khi bạn có sữa chữa phần cứng thì khi nhán dãy số này sẽ báo lỗi.
bảng mã nokia cho ai cần http://www.mediafire.com/?q4lntgijmrt

leminhhai111

cho menh ? con n70 cua menh dk thanh cong 3G roi . nhung khi ket loi thi may bao packetdata . networl probem . ???? bro nao biet loi gi hok ?

Lần sau POST bài có dấu ne bạn .viết tin nhắn [ huy gprs ] gửi 994 xong viết tiếp[ DK gprs ] gửi 994 tin nhắn này viết kô dấu ne & kô bị tốn tiền đâU. xong thì khởi động lại DT

JokerB

Máy N70-1 của mình vừa bị lỗi mà k biết làm thế nào, ai đã từng gặp lỗi này thì chia sẻ cách khắc phục cho mình biết với :)

Lối: máy vẫn khởi động, vẫn nghe thấy nhạc khởi động, vẫn nghe khi ng` khác gọi đến được, nhưng màn hình lúc nào cũng trắng tinh :(

tuyetha

Máy N70-1 của mình vừa bị lỗi mà k biết làm thế nào, ai đã từng gặp lỗi này thì chia sẻ cách khắc phục cho mình biết với :)

Lối: máy vẫn khởi động, vẫn nghe thấy nhạc khởi động, vẫn nghe khi ng` khác gọi đến được, nhưng màn hình lúc nào cũng trắng tinh :(
Bạn thử kiểm tra lại cáp màn hình chưa ? có thể là do lỏng cáp,hoặc trường hợp xấu nhất thì die màn hình rồi...

JokerB

cáp màn hình là đoạn nào :D, mình cũng k biết là die màn hình hay k vì nó trắng xoá, thứ 2 là khi có ng` khác gọi đến thì cũng k đổ chuông được :( - chỉ éo lên 1 cái rồi im, màn hình sáng trắng cho biết đang có cuộc gọi đến :D

0979424717

Các a ơi giúp e với n70me của e dạo trứơc vẫn bt nhg gần đây e ngi là thẻ mmc nó bị virus vì khi e apple những theme cài trên mmc khi ra ngoài màn hình đc 1 lúc thì lại trở về theme máy,và nhg file nhạc ở trên thẻ tự nhiên mỗi ngày lại mất đi 1-2 bài,chụp ảnh xog thì xem ko đc,video cũng thế.. Nên E đã fomat cả thẻ và máy = 4 ngón rất nhiều lần nhưng vẫn bị như thế.E phải làm sao đây.Giúp e với các a ơi.Thank

tuyetha

@arsene : bạn tháo nắp trước của máy ra là thấy đó bạn !
@0979: thẻ nhớ đã sắp hết tuổi rồi,thay thẻ là chắc ăn nhất hì hì.

JokerB

Mình tháo nhiều lắm rồi nhưng mà chả hiểu cấu trúc mô tê j bên trong cả, k thấy cái j tuột ra cả nên thôi đành vứt xó, thấy bảo nếu hỏng màn hình thay rẻ cũng mất 300k, k thì 500k (gà mở như mình dễ bị chém 500k lắm) mà máy cũ thanh lý cũng chắc đc <1tr nên thôi chả sửa nữa =))

@ Tránh viết tắt từ " j " này trong bài viết bạn nhé!!! @

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.