• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

doncoi889

n70 music edition gặp lỗi "text message: already in use". tình hình là ko gửi dc tin nhắn, nếu có gắng thì sau 2,3 lần cũng gửi dc. biết làm sao đây? giúp đỡ giùm đi các pro ơi!

saodoingoi142

Moderator
n70 music edition gặp lỗi "text message: already in use". tình hình là ko gửi dc tin nhắn, nếu có gắng thì sau 2,3 lần cũng gửi dc. biết làm sao đây? giúp đỡ giùm đi các pro ơi!

Bạn hãy thử vào phần Cài đặt tin nhắn kiểm tra kĩ các mục ở trong đó xem!!!Hoặc có thể bạn hãy tháo Sim ra bỏ vào máy khác xem có bị lỗi giống như vậy ko?Trường hợp vẫn còn bị lỗi bạn hãy thử cho máy dùng chức năng "Khôi phục cài đặt gốc" xem sao???_Còn không thì bạn hãy Fomat máy luôn bạn à!!!;;)

doncoi889

mình đã làm tất ả rồi mà vẫn ko được. giờ phải làm sao bạn?

wszullberg

mọi người cho mình hỏi mình vừa muốn cài nimbuzz 2.0 vừa mún cài nimbuzz 2.3 (đuôi sis) thì phải làm thế nào
với pm đuôi jar thì mình biết chỉ cần bung ra rồi đổi tên còn đuôi sis thì chịu
ai biết chỉ mình với

doncoi889

mình 4mat thẻ nhớ, điện thoại cũng 4mat 4 phím. nhưng tình hình vẫn rất chi là tình hình.ah nhân tiện cho mình hỏi luôn, N70ME dung diệt virus nào tốt anh em <mình đang dùng McAfee>

saodoingoi142

Moderator
mọi người cho mình hỏi mình vừa muốn cài nimbuzz 2.0 vừa mún cài nimbuzz 2.3 (đuôi sis) thì phải làm thế nào
với pm đuôi jar thì mình biết chỉ cần bung ra rồi đổi tên còn đuôi sis thì chịu
ai biết chỉ mình với

Cái này từ trước đến giờ mình chưa nghe ai nói cài 1 lúc được 2 phiên bản này cả!!!:-?Với đuôi .Sis bạn chỉ chọn 1 trong 2 phiên bản này để cài trên máy mình mà thôi!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
mình 4mat thẻ nhớ, điện thoại cũng 4mat 4 phím. nhưng tình hình vẫn rất chi là tình hình.ah nhân tiện cho mình hỏi luôn, N70ME dung diệt virus nào tốt anh em <mình đang dùng McAfee>

Cách 4mat máy và thẻ là tối ưu nhất rồi mà vẫn không đc thì tốt nhất bạn nên đưa máy mình đến các Cửa hàng_Đại lý Sửa chữa DTDĐ đáng tin cậy rồi bảo với nhân viên kỉ thuật chạy lại toàn bộ FW mới cho N70 của bạn nhé!!!

Còn đối với trình diệt Virut trên Mobile thì chỉ là mang tính chất đối phó và giúp bạn an tâm phần nào thôi,chứ diệt trên máy khả năng diệt Virut ko đc cao bạn à!!!;;)

JS_AnhTuan

Active Member
Mình muốn thay đổi phím phát nhạc, thành phím nóng mở ttpod thì làm sao v. Giúp m với. Thanks

JuRay-Duan

Mình muốn thay đổi phím phát nhạc, thành phím nóng mở ttpod thì làm sao v. Giúp m với. Thanks

Có nhiều phần mềm làm đc việc này, bạn có thể tìm pm "Hotkey" về mà dùng, mình thấy cái đó đơn giản nhất.

bonghge

Bạn thử cách này xem có được không:Bạn mở một chương trình quản lý file(xflore chẳng hạn) tìm đến file 'FirstBoot.dat' trong C:\system\data và xóa nó đi,tháo thẻ nhớ ra,khởi động lại máy,nhét thẻ nhớ vào rồi lại khởi động lại máy lần nữa.Bạn thử rồi báo cáo kết quả mọi người biết với nha^^;;)

DreamLand

Themes và hình nền đẹp đấy. Cái này nằm trong bộ themes và hình nền của MrM@nson phải ko DL?
Đúng rồi, cái Weather wallpaper trông nó nét hơn, để mặc định ko được ổn lắm, theme này có bộ icon đẹp nhưng vẫn chưa full.
Nói chung là vẫn dám đọ dáng HTC Hero =))

manhtu

Show hộ jimmyvn88
Việt hóa tên cấu hình

Thanh công cụ tiếng Việt

Thay câu: No calendar entries for today bằng ~Nguyễn Đức Thắng~

Thay đổi thông số mày khi kiểm tra *#0000#

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Thanks đại ca up hộ nha. Onl đt khổ thế đấy.
Thấy anh em dạo nè show hàng dữ wa nên cũng mún đú tí. Nhưng cái nè chỉ đáng gọi là "Dìm hàng" thui.

DreamLand

Thanks đại ca up hộ nha. Onl đt khổ thế đấy.
Thấy anh em dạo nè show hàng dữ wa nên cũng mún đú tí. Nhưng cái nè chỉ đáng gọi là "Dìm hàng" thui.
Hình như jimmy có cách Việt hóa N70 phải không vậy :-?
Thấy cũng hoành tráng đấy :p

manhtu

Hình như jimmy có cách Việt hóa N70 phải không vậy :-?
Thấy cũng hoành tráng đấy :p

Tất nhên là hoành tráng nhất trong những con N70 trên 4rum rồi
Việt hóa được thì mới có screenshots chứ mod

Status
Không mở trả lời sau này.