• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

JS_AnhTuan

Active Member
Chào mọi người con n70me của mình khi gọi đi hay gọi đến tự nhiên bị bật loa ngoài hoặc music player của máy tự chạy và ko nge được mình đã 4mat mà vẫn vậy có bạn nào pít do lỗi ìj ko vậy? chỉ gjúp mình với. Thanks

4mat thẻ luôn đi bạn.

piore

cho em hỏi em xài cái thẻ nhớ hình như của hẵng nokia, thỉnh thoảng nó lại bị dí trong khi cắm vào pc thì không sao, nhất là khi em cài ứng dụng vào thẻ sau đó tiến hành cài đặt, khoảng một lúc sau có vài folder bị hỏng và biến thanh những file kì quái không thể xóa, dung lượn lên đến 90gb
Mông ae chỉ giúp:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

saodoingoi142

Moderator
Chào mọi người con n70me của mình khi gọi đi hay gọi đến tự nhiên bị bật loa ngoài hoặc music player của máy tự chạy và ko nge được mình đã 4mat mà vẫn vậy có bạn nào pít do lỗi ìj ko vậy? chỉ gjúp mình với. Thanks

Không những Format máy mà bạn hãy thử Format luôn cả thẻ nhớ luôn xem sao nhé!!!;;)

cho em hỏi em xài cái thẻ nhớ hình như của hẵng nokia, thỉnh thoảng nó lại bị dí trong khi cắm vào pc thì không sao, nhất là khi em cài ứng dụng vào thẻ sau đó tiến hành cài đặt, khoảng một lúc sau có vài folder bị hỏng và biến thanh những file kì quái không thể xóa, dung lượn lên đến 90gb
Mông ae chỉ giúp:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Trường hợp này có thể do file bạn cài có thể bị nhiễm Virut rồi đó!Bạn hãy dùng phần mềm diệt Virut trên PC để quét xem sao!!!_Nếu như không được nữa thì chỉ còn cách Fomat thẻ nhớ đó đi rồi cài lại từ đầu thì sẽ không bị lỗi đó nữa!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
Mình 4mat máy sau đó ko dùng thẻ nhưng vẫn bị như vậy.

Đến nước Format máy,rồi thẻ nhớ hay tháo thẻ ra ngoài mà vẫn còn bị lỗi này thì chỉ còn 1 cách duy nhất đó là: Bạn hãy đưa máy này đến các cửa hàng Sửa chữa ĐT lớn_đáng tin cậy rồi bảo với nhân viên kỉ thuật chạy lại toàn bộ Firmware của máy nhé!!!_(Tùy theo khu vực_địa phương nơi bạn ở có thể giá chạy lại Firmware sẽ khác nhau,nhưng thường chỉ khoảng 50.000đ thôi bạn à!!!;;) )

Chúc bạn sớm thành công và có kết quả tốt!!!;;)

ChipkoiBG

Còn nếu vẫn không thành công thì còn 1 cách nữa là Vứt nó đi và hãy không ngừng mơ ước về 1kái Smartphone Symbian mới hơn,ngon hơn!!!Chúc bạn thành công!!!

demdamme

các bác cho em hỏi, em dùng N70ME, em có chuyển vài tin nhắn cần thiết sang thư mục my folder trong phần tin nhắn,giờ em muốn đổi dt thì có cách nào lấy ra ko.giống như tin nhắn trong inbox dùng ct để lưu lại ấy.thanks các bác trước nhá.hi

saodoingoi142

Moderator
các bác cho em hỏi, em dùng N70ME, em có chuyển vài tin nhắn cần thiết sang thư mục my folder trong phần tin nhắn,giờ em muốn đổi dt thì có cách nào lấy ra ko.giống như tin nhắn trong inbox dùng ct để lưu lại ấy.thanks các bác trước nhá.hi

Bạn hãy thử dùng phần mềm Nokia PC Suite trên PC để thao tác copy hay di chuyển các tin nhắn đó, và nó được lưu dưới dạng file của phần mềm Nokia PC Suite này.Sau đó tùy thuộc vào nhu cầu của bạn,có thể xuất chúng sang dạng .txt hoặc giữ lại đó sau này có máy khác thì thao tác tương tự để chuyển chúng vào lại!!!;;)

vjptn

N70 luc nhan the luc khong

em có con N70 có mấy game và và ứng dụng lúc trước vào thì được nhưng lúc sau vào lại không thâtys dâu cả.pac nào giải quyết cho em vụ này với nhé.thanks nhju nhju

saodoingoi142

Moderator
em có con N70 có mấy game và và ứng dụng lúc trước vào thì được nhưng lúc sau vào lại không thâtys dâu cả.pac nào giải quyết cho em vụ này với nhé.thanks nhju nhju

Vấn đề này có thể trong quá trình sử dụng bạn đã để Virut nó xâm nhập vào thẻ,cái này bạn nên tháo thẻ ra đưa lên PC rồi quét Virut thử xem!_Hoặc trường hợp của bạn cũng có thể là do tháo thẻ nhiều lần hoặc vô tình để máy rớt hay va chạm nên thẻ nhớ bị lỗi đó!,với trường hợp này bạn hãy thử Format thẻ nhớ đi rồi cài lại từ đầu xem sao nhé!!!;;)

anhcoj

Bạn phải nói rõ hơn là tất cả dữ liệu trên thẻ đều mất hay chỉ mấy thứ đó thôi?????
Nếu mất hết dữ liệu thì thẻ rất có thể đã tèo.

ChipkoiBG

Cách nhanh nhất là vào Tin nhắn -> Setting -> Other -> Chọn bộ nhớ và chọn Memory Card la xong nhưng rất rễ mất hết tin nhăn khi tháo pin.đc kái k pải dùng PM gì kả?nhanh gọn

demdamme

ý em hỏi là muốn trích xuất tn trong thư mục my folder ở phần tn cơ,pc suite cũng ko hiển thị dc những tn trong mục này,có ai giúp dc em ko,thanks

trjnhquocphuong

Cho dù có đổi qua thẻ 128 thì nó vẫn bị chậm như thường thôi!
Bạn lại nhầm N70 ME với 7610 -6600-3230 mất rồi.N70-N72 khi bấm nút đỏ là thoát luôn chương trình đó ban.;;)

ban an vao menu sau an back. vay la ok. file van chay ngam lun. phai? vay k nhi?. may' dang het pin. he`he`

Chú ý viết bài có dấu bạn nhé!!!

không tèo đâu. tui bị như vậy ùi. lắp thẻ vào máy. vao tooks, memory card fomats la xong lun. the? nho' trống

Với truog hop ma ban muon gju lai tjn nhan thj pan dung phan mem chuyen het tjn nhan vao the nho.Vay la ok thoj.

http://download.gamawap.com/_9630621299394609481580657277298183_/MsvDriveE.sis

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ và viết đúng chính tả_không dùng các từ như "j" nhé!!!

thay vì số 20 hay pao nhiu tin nhắn lưu thỳ pằng 999 y'. hjhj. chắc là đủ u ghi nho'. kon` file tin nhan thy` co' nhiu kb dau. chuyển vao thẻ nhớ dung bất tiện lém.mỗi lần lắp thẻ nhớ có thể phải kài lại "other".

Last edited by a moderator:

SymbianVIP

Mấy anh ơi, giúp e với kon 70 của e khi tháo lắp sim nhìu lần thì nó tự chuyển sang language khác mặc dù e đang để auto lang, phải chỉnh qua english mới dùng được. Th2 mấy bác cho e hỏi là cái từ điển mdict pro nó có đụng với uc 7.2 ko, khi cài mdic thì vào uc ko được và bản mdict pro 2.0 or 2.01 có thuốc ko. Cài trên N70 luôn. Thanks mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

PVH93

N70 toàn bị "dis"

Ai dùng n70 cho mình hỏi tại sao khi mình xài các app liên quan đến gprs như: Ola,Ucweb,...xài đc 1 lúc thì bị dis ra phần Musicplayer.Có lúc đang chat Ola thì bị dis ra,ức chế wá!Mặc dù mình đã fomat máy,thẻ nhớ và mọi cách nhưng vẫn ko đc.
Ai biết lý do tại sao và cách khắc phục ntn ko?Mình chân thành kảm ơn!

JS_AnhTuan

Active Member
Ai dùng n70 cho mình hỏi tại sao khi mình xài các app liên quan đến gprs như: Ola,Ucweb,...xài đc 1 lúc thì bị dis ra phần Musicplayer.Có lúc đang chat Ola thì bị dis ra,ức chế wá!Mặc dù mình đã fomat máy,thẻ nhớ và mọi cách nhưng vẫn ko đc.
Ai biết lý do tại sao và cách khắc phục ntn ko?Mình chân thành kảm ơn!

B nói rõ hơn đc ko? Mình chưa gặp tình trạng đó bao giờ. Có khi do lỗi fw

Status
Không mở trả lời sau này.