• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetha

Có 1 chấu nhỏ,nối 1 bó mạch từ màn hình vào thân máy,bạn nhấc nó lên là được,đôi khi ko phải die màn hình mà do rạn hoặc lỏng chấu này (bạn lại còn hay tháo nữa),hy vọng là bạn kô cháy mhình.hỳ

sathukobungu

@arsene008 : máy bạn bị ic màn hình, sửa đúng giá khoảng 2 xị, mình găp 2 con n72 bị bệnh này rồi. Thợ non tay thế nào cũng đè ra thay màn cho xem.
Chúc bạn k bị chém 5 xị.

cksovhl

Member
Em N70 của mình bỗng nhiên không thể thay đổi độ sáng màn hình theo độ sáng môi trường. Ai biết lý do ko? Hay em nó bị die mất tính năng này rùi?

pk911

mấy anh chi em hỏi máy s60v2 nào là chạy mạnh nhất zậy? Có phải n70 ko mấy anh

cksovhl

Member
Thẻ MMC chỉ copy được dữ liệu ra mà không copy được dữ liệu vào là nó bị làm sao vậy? Có bạn nào biết không?

saodoingoi142

Moderator
Thẻ MMC chỉ copy được dữ liệu ra mà không copy được dữ liệu vào là nó bị làm sao vậy? Có bạn nào biết không?

Trường hợp này do quá trình sử dụng có thể do Virut xâm nhập vào thẻ nên khi bạn đưa thẻ vào PC thì xảy ra trường hợp trên!!!_Bây giờ bạn hãy cho thẻ vào PC rồi quét hết Virut đi,rồi thử thao tác lại xem!!!_Nếu không được nữa thì chỉ còn cách Format thẻ thôi bạn à!!!;;)

cksovhl

Member
Trường hợp này do quá trình sử dụng có thể do Virut xâm nhập vào thẻ nên khi bạn đưa thẻ vào PC thì xảy ra trường hợp trên!!!_Bây giờ bạn hãy cho thẻ vào PC rồi quét hết Virut đi,rồi thử thao tác lại xem!!!_Nếu không được nữa thì chỉ còn cách Format thẻ thôi bạn à!!!;;)

mình dùng Bkpro bản quyền quét mà không ăn thua gì. Có khi phải copy hết dữ liệu ra mà format lại thật.
Bực nhất là copy ra cũng trục trặc! 1 số file không copy đc, nó báo lỗi và dừng quá trình copy.
Dù sao cũng thanks bạn nhé!

quocbao1301

các bác giúp em với

em xài n70 ko hiểu máy bị gì mà cứ bị tắt nguồn hoài ah mặc dù pin đầy nhưng máy cứ báo là pin yếu rồi tắt máy.pác nào biết giúp em với.E thanks các pác trước

saodoingoi142

Moderator
mình dùng Bkpro bản quyền quét mà không ăn thua gì. Có khi phải copy hết dữ liệu ra mà format lại thật.
Bực nhất là copy ra cũng trục trặc! 1 số file không copy đc, nó báo lỗi và dừng quá trình copy.
Dù sao cũng thanks bạn nhé!

Trường hợp của bạn mình đã từng gặp rồi!Do lỗi dữ liệu nằm ở thẻ nhớ,cụ thể là lỗi gây ra do các file chạy ở trong thư mục System , (tức là : E:\System ) .Cái này bạn hãy Format thẻ đi,rồi chấp nhận cài lại từ đầu các phần mềm ứng dụng,đừng copy lại các dữ liệu nằm ở thẻ cũ nữa!!!_Vậy nhé!!!;;)

em xài n70 ko hiểu máy bị gì mà cứ bị tắt nguồn hoài ah mặc dù pin đầy nhưng máy cứ báo là pin yếu rồi tắt máy.pác nào biết giúp em với.E thanks các pác trước

Cũng có thể do quá trình sử dụng bạn đã để máy va chạm hay rớt nên các chân rắc của nguồn máy bị ảnh hưởng --> Cái này nếu đúng vậy thì bạn nên đưa máy đến các Cửa hàng_Đại lý sửa chữa Di động lớn,đáng tin cậy bảo nhân viên họ kiểm tra lại xem sao!!!
Hoặc trường hợp của bạn do pin bị "chai",hết hạn sử dụng nên nó báo ảo đầy pin --> Vấn đề này thì đơn giản,bạn nên mua 1 pin khác tốt hơn để sài nhé!!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

longanhcodon

n70 bị trắng màn hình

Mình có em n70 bị trắng màn hình , tình trặng bệnh của em nó như sau : khởi động chỉ 1 màu trắng (ko hiện chữ nokia ) , ko nghe gọi được , màn mình đã test vẫn okie
Có bác nào biết bệnh em nó thế nào không???Nếu chữa bệnh cho em nó thì hết bao nhiêu tiền ạ và ở đâu chữa bệnh uy tín lấy ngay ạ???
Cảm ơn các bác đã đọc bài ạ

CALL : 0982 828 6555

JS_AnhTuan

Active Member
Mình có em n70 bị trắng màn hình , tình trặng bệnh của em nó như sau : khởi động chỉ 1 màu trắng (ko hiện chữ nokia ) , ko nghe gọi được , màn mình đã test vẫn okie
Có bác nào biết bệnh em nó thế nào không???Nếu chữa bệnh cho em nó thì hết bao nhiêu tiền ạ và ở đâu chữa bệnh uy tín lấy ngay ạ???
Cảm ơn các bác đã đọc bài ạ

CALL : 0982 828 6555

Ko kđ đc làm sao nghe gọi đc hả b? B thử format lại xem. Nếu ko đc thử chạy lại fw xem.

tuantu8584

Mình tính mua n70, nhưng ko biết ram n70 là bao nhiêu mb? Ko biết chạy có hay lỗi gì ko? Mong các huynh giúp với.

voquoccuong

Mình tính mua n70, nhưng ko biết ram n70 là bao nhiêu mb? Ko biết chạy có hay lỗi gì ko? Mong các huynh giúp với.

n70 nay ko nên mua nữa đâu bạn vì dòng đó tuy 1 thời lừng danh nhưng so với sóng 3G thì vẫn yếu hơn bên v3,phần mềm cho v2 bi giờ cũng ít hơn v3,và màng hình n70 ko to bằng v3 (ví dụ N73,N82)
theo mình nghĩ nên mua N73,mà tốt hơn là N82

viphau1508

N70 màn hình bị trắng toát

Con N70 music của em nó bị trắng toát,sau lai chuyển thành màu linh tinh... hix,có ai biết vì sao hông,giúp em với,em thử phomat máy,xong cũng thế,hix.:(:)((

DreamLand

Con N70 music của em nó bị trắng toát,sau lai chuyển thành màu linh tinh... hix,có ai biết vì sao hông,giúp em với,em thử phomat máy,xong cũng thế,hix.:(:)((

1 - Có thể là màn hình bị hỏng.
2 - Format 4 phím rồi mà vẫn bị thì bạn thử up lại Firmware xem sao nhé.

blackcat_2503

cho mình hỏi có cách nào lấy video làm nhạc ringtone ko vậy(khi người khác gọi đến thì máy chạy một đoạn video trên man hình) mình tìm hoài ko thấy chức năng này trên 70.giúp mình nhé
tiện thể cho mình hỏi luôn là màn hình n70 có hiện tượng ánh sáng nó cứ lòe lòe ở cuối màn hình(giống như kiểu là nhìn lên bóng đèn neon phía hai đầu nó cứ nháy nháy rất nhẹ ý)như vậy là sắp die màn hình phải không a

Chỉnh sửa cuối:

thuyenb1

Chào mọi người con n70me của mình khi gọi đi hay gọi đến tự nhiên bị bật loa ngoài hoặc music player của máy tự chạy và ko nge được mình đã 4mat mà vẫn vậy có bạn nào pít do lỗi ìj ko vậy? chỉ gjúp mình với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.