• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetha

Nếu máy bạn là N70-1_XpressMusicEdition thì chơi được 2G đó bạn,,nhưng chậm lém..Theo mình bạn cứ mua thẻ 1G khác về mà dùng. Còn đây là bộ gõ tiếng việt của anhtamhcm bạn vào mà down nhé..chứ post bài không dấu thế này là bị Mod Dell bài đó bạn...http://pdaviet.net/showthread.php?t=50646

Posted via Mobile Devicecam on anh!Em dang dung unikey 3.1 cua anh tam,nhung cu mo unikey len la opera out luon,hoac khong the vao web duoc nua,em cung thu copy va past nhug cung khong kha thi.Giup em go tieng viet co dau tren opera voi.Hix chac em con phai o cho nay hoi lau.Mang laptop di chi de danh may va choi game.Post khong dau kieu nay moi nguoi cung kho chiu nua

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Devicecam on anh!Em dang dung unikey 3.1 cua anh tam,nhung cu mo unikey len la opera out luon,hoac khong the vao web duoc nua,em cung thu copy va past nhug cung khong kha thi.Giup em go tieng viet co dau tren opera voi.Hix chac em con phai o cho nay hoi lau.Mang laptop di chi de danh may va choi game.Post khong dau kieu nay moi nguoi cung kho chiu nua

Nếu thế thì chắc bạn thủ công tí với PM vntelex, ko chạy đồng thời được với các PM, bạn vào đó gõ nội dung, sau đó copy vào trình duyệt để dán. Search nếu thích nhé!

ngocthanhdhgtvt

Bạn rảnh thjệt, có 3.3 fix lỗi từ 3.1 mà ko dùng, hjện mình đang dùng opera (sis) nè, có sao đâu, bạn vui lòng sang box ứng dụng viethoa tìm cái topjc bô gõ tiếng việt cho os7 và os8 do anh tám lâp rồi tìm bản 3.3 nhé, mình nhớ anhtám up ở trang 3 trang 4 gì đó, bạn đọc topjc là hjểu nhé, chúc bạn tìm đúng bản 3.3 nhé

Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

khoảng 1 tháng nay mình dùng 1200 sạc pin dùm cho N70 ( 2 máy cùng loại pin ) nên ko dùng máy N70 để sạc....hôm nay cả cục đều hết mình mới lấy cái N70 ra sạc nhưng nó báo la " Not charging " ( cột pin mất tiêu luôn ).... có pro nào cho nó hoat động lại ko???? ( đã 4mat máy 2 lần luon rồi )... hihix

hnthanh09

các bác ơi cho em hỏi tý, máy s60 v2 (N70) hack bằng cách nào, sao em chẳng thấy topic nào về vấn đề này hết trơn vậy?

daoquangsu

khoảng 1 tháng nay mình dùng 1200 sạc pin dùm cho N70 ( 2 máy cùng loại pin ) nên ko dùng máy N70 để sạc....hôm nay cả cục đều hết mình mới lấy cái N70 ra sạc nhưng nó báo la " Not charging " ( cột pin mất tiêu luôn ).... có pro nào cho nó hoat động lại ko???? ( đã 4mat máy 2 lần luon rồi )... hihix
Posted via Mobile Device
Bạn đã cho pin của 1200(5CA) cho vào N70 để sạc nên mới vậy thôi.Bạn nên nhớ là pin 1200 là pin 5CA và pin này chỉ sạc được ở những loại máy bán kèm pin này(1110,1200,1600...)còn pin N70 là pin 5C có thể sạc ở bất kì máy nokia có cùng kích thước pin

daoquangsu

các bác ơi cho em hỏi tý, máy s60 v2 (N70) hack bằng cách nào, sao em chẳng thấy topic nào về vấn đề này hết trơn vậy?
Posted via Mobile Device
N70 và tất cả máy v2 không phải hack phone đâu bạn à.Chỉ có v3 trở lên mới phải hack thôi bạn thân mến..!!!!

punchan

N70 pro nhất dòng S60v2 kế đó là N72 và ....v.v
p/s: Bạn của bạn yêu 6680 quá đấy mà :). mà người ta 1 khi đã yêu cái gì (hay ai đó) thì luôn cho cái đó (hay người đó) là ngon nhất đẹp nhất thui cũng dễ hiểu mà :D
pây h thì em đã hiểu thank pác naz.nhưng nó vẫn cứ nói là 6680 chạy PM Pro hơn N70

jimmyvn88

pây h thì em đã hiểu thank pác naz.nhưng nó vẫn cứ nói là 6680 chạy PM Pro hơn N70
Hehe, thế thì cứ bảo nó thử chạy cùng lúc 1 ứng dụng Java+ Opera+TTPOD+ UCWEB... Xem cuối cùng nó chạy đc bao nhiu pm 1lúc nào, nhớ để sẵn bình cứu hỏa ở bên cạnh để fòng hoả hoạn nha . Ram 6680 đú làm sao đc

tuyetha

Bạn rảnh thjệt, có 3.3 fix lỗi từ 3.1 mà ko dùng, hjện mình đang dùng opera (sis) nè, có sao đâu, bạn vui lòng sang box ứng dụng viethoa tìm cái topjc bô gõ tiếng việt cho os7 và os8 do anh tám lâp rồi tìm bản 3.3 nhé, mình nhớ anhtám up ở trang 3 trang 4 gì đó, bạn đọc topjc là hjểu nhé, chúc bạn tìm đúng bản 3.3 nhé

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Devicethi dúng là em dang ränh thât,nhung phäi web bàng mobile chán quá.Em cüng thây unikey 3.3 fix lôi rôi,nhung down bàng mobile error suôt anh à!Chî down dc 5k.Anh up cho em opera.sis duoc không anh.Truoc giò em có online bàng mobile dau,dên dây rôi, không làm sao duoc phai down opera.jar vè dùng.Hix error.Quán nét cach chõ em khoang muoi mây km.Anh giup em voi.Cäm on anh

concut

Cho mình hỏi : Sao bây giờ máy N70ME của mình thỉnh thoảng hiện thông báo "Remove memory card and pess OK" cho dù thẻ nhớ vẫn đang nằm trong máy. Mình ấn OK sau đó tháo thẻ nhớ ra thì đc 1 thời gian (vài phút) thì nó lại hiện lên thông báo đó. Mình không thể chạy đc các ứng dụng trong máy, rất bất tiện. Ai biết chỉ giúp mình với

HotelHoangMinh

Cho mình hỏi : Sao bây giờ máy N70ME của mình thỉnh thoảng hiện thông báo "Remove memory card and pess OK" cho dù thẻ nhớ vẫn đang nằm trong máy. Mình ấn OK sau đó tháo thẻ nhớ ra thì đc 1 thời gian (vài phút) thì nó lại hiện lên thông báo đó. Mình không thể chạy đc các ứng dụng trong máy, rất bất tiện. Ai biết chỉ giúp mình với

Thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi thử format lại xem sao.

onlylove80

Thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi thử format lại xem sao.
Đúng là có vấn đề nhưng cũng có thể là do thẻ nhớ của bạn ấy bị lỏng lẻo, sự tiếp xúc chập chờn. bạn hãy tháo vỏ máy ra sau đó dùng nhíp đẩy những chân jack trong khe cắm thẻ nhớ cong lên 1 chút, nhớ là phải đều nhau nhé. làm như vậy nhằm tăng sự tjếp xúc và ổn định.. nếu kg quen mở máy thì mang ra quán nhờ họ làm cho nhé.

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Dưới nắp đậy thẻ nhớ trên máy N70 cũng như các máy có thể tháo nóng thẻ nhớ có 1 contact nhỏ khi bạn cậy nắp thẻ contact đóng máy sẽ báo lệnh 'gỡ thẻ nhớ và nhấn ok'.Do đó khi nắp đậy thẻ nhớ không im sẽ dẫn tới tình trạng máy báo vậy.Bạn hãy kiểm tra lại nắp đậy thẻ nhớ đi chứ không phải lỗi thẻ nhớ đâu

concut

Posted via Mobile Device
Dưới nắp đậy thẻ nhớ trên máy N70 cũng như các máy có thể tháo nóng thẻ nhớ có 1 contact nhỏ khi bạn cậy nắp thẻ contact đóng máy sẽ báo lệnh 'gỡ thẻ nhớ và nhấn ok'.Do đó khi nắp đậy thẻ nhớ không im sẽ dẫn tới tình trạng máy báo vậy.Bạn hãy kiểm tra lại nắp đậy thẻ nhớ đi chứ không phải lỗi thẻ nhớ đâu

Mình đã thử format, cả nhét 1 lớp giấy (mỏng thôi) vào khe, sau đó đậy nắp lại. Đc 1 lúc lại bị như vậy. Khi mình lắp thẻ nhớ vào, đậy nắp lại. Khi thì bị, lúc thì không. "Chờ" mãi không thấy hiện tượng gì, thử chạy 1 chương trình thì nó rất hay xuất hiện lỗi vừa rồi. Nói chung là không ổn định. Khá ức chế :(:)(:)(:)((

Posted via Mobile Device

Vậy nếu cái nút "Contact" gì đó nó bị hỏng rồi (nghĩa là có gỡ cái nút đó ra nó cũng kô báo gì cả? ) thì làm cách nào để sửa vậy bro ?:-/:-/

hoanghuy16vn

Vậy nếu cái nút "Contact" gì đó nó bị hỏng rồi (nghĩa là có gỡ cái nút đó ra nó cũng kô báo gì cả? ) thì làm cách nào để sửa vậy bro ?:-/:-/
Posted via Mobile Device
Contact đó hở mạch khi nắp thẻ đóng lại,còn khi contact kín mạch máy sẽ báo 'gỡ thẻ nhớ' do vậy khi contact này hỏng không kín mạch được thì máy luôn xác lập chế độ thẻ đang trong máy, vẫn dùng bình thường có điều bạn không thể gỡ lóng thẻ thôi nếu bạn vẫn gỡ lóng sẽ rất dễ hỏng thẻ.Còn khi contact hỏng thì thay cái contact khác thôi.

punchan

các pác cho em hỏi N70 của em mấy hum nay màn hình lúc thoát khỏi menu hay bị giật như thể format nhiều là tại sao ko?:-?

MinhThang

Manager
các pác cho em hỏi N70 của em mấy hum nay màn hình lúc thoát khỏi menu hay bị giật như thể format nhiều là tại sao ko?:-?

Format không có hại gì đâu bạn, vì mức độ format không đáng kể mà.

punchan

các pác cho em hỏi sao N70 em format thẻ xong cóp dữ liệu vào thì toàn bắt format ở máy khi 4 xong thì ok đến khi coppy vào thẻ thì lại như cũ chẳng pí tại sao?:-?:-??:((

Status
Không mở trả lời sau này.