• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

zaizaivicz

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

dalatnpt

Dòng OS9.1 này hình như không thể format theo cách này được . mình mới tham gia diễn đàn này , mong được giúp đỡ .

BatKid

Super V.I.P
Dòng OS9.1 này hình như không thể format theo cách này được . mình mới tham gia diễn đàn này , mong được giúp đỡ .

Cách nào hả bạn, *#7370# thì format bình thường mà :D , còn cách kia chưa có dịp thử :D

huybep

Format theo kiểu *#7370# thì những chương trình mình nới cài vào có bị xóa hết ko hả bạn? ...mình mới sử dụng đt

ThanhTrung

Format theo kiểu *#7370# thì những chương trình mình nới cài vào có bị xóa hết ko hả bạn? ...mình mới sử dụng đt
Còn tùy bạn à. Nếu bạn cài vào thẻ nhớ thì nó ko mất nhưng một số ct ko chạy đc vò có 1 số file no đc cài vào máy mà :D

ngoclan

format theo cả 2 cách đều đc cả, nhưg đối với format 4 ngón thì sau khi nhấn xong đừng chờ đến khi hiển thị chữ formatting mà buôn ra nhé, vì ở dòng máy này kg có hiển thị chữ này, hãy nhấn giữ đến khi nào.... lên cái bản chọn quốc gia là ok :D

Các đời máy có tình trạng format tưong tự: các đời V2nd và v3rd :D

Huyvantue

Cho tui hỏi, N73 đã có soft tra danh bạ và soft IR remote chưa? Nếu có thì xin cho dùm link.

Thx nhìu

nguyenpa

Super V.I.P
hiện giở chưa có sòt tra cứu danh bạ và ir remote cho n73 nói riêng và seri 60 v3 đâu bạn ơi.

huakiller

cho mình hỏi mình đã down bản smartmovie 3.25 cua Pham Quang dùng cho n73 mà mình cài vào máy được có 1 lần đầu ah mấy lần sau không cài được máy báo là Unable là tại sao vậy hả

nguyenpa

Super V.I.P
bác xóa sạch bản smartmovie cũ trong máy nhé, chỉnh lại ngày giờ hôm nay xem có chính xác chưa, và cài lại bản này xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

huakiller

cảm ơn bạn nhiều nha mình mới tập cài đăt di động thôi nên không biết nhiều lắm có gì xin bạn bỏ qua cho nha theo mình đươc biết thì s60.3rd thì phần mềm cài đặt cho máy thường là file.sisx không ah có phải không vậy cám ơn bạn nha

nguyenpa

Super V.I.P
cảm ơn bạn nhiều nha mình mới tập cài đăt di động thôi nên không biết nhiều lắm có gì xin bạn bỏ qua cho nha theo mình đươc biết thì s60.3rd thì phần mềm cài đặt cho máy thường là file.sisx không ah có phải không vậy cám ơn bạn nha

Lúc đầu thì mọi người cũng giống như bạn thôi, *.sisx chỉ là tên mở rộng để phân biệt, sau này các soft cho s60.3rd thì có nhiều files tên *.sisx và cả *.sis --> chủ yếu phần mền viết cho dòng nào thì cài đặt cho dòng đó mới được.

huakiller

như vậy thì những phần mềm cài đạt đươc cho N73 thi sẽ cài được cho 3250 va n91 phải không bạn mà mình có nghe bạn mình nói là n73 có lúc không cài ứng dụng đươc thì lúc đó phải vào phần setting điều chỉnh lai phần intallsoftware la all thì lúc đó mới cài được có đúng không bạn

nguyenpa

Super V.I.P
vâng, mình vào app.mgr -> option -> setting -> intallsoftware -> chọn yes hay all ấy ( bán máy đợi n92 ra mua:D b-) ;) ) nên ko nhớ rõ, những phần mềm cài trên N73 đều cài được cho 3250, có nhiều cài cài cho 3250 full màn hình nhưng ko full cho n73 ==>?????
--> vì symbian OS9.1 có nhiều màn hình khác nhau ( độ phân giải tính = Pixels)
n73 là QVGA (320x240)
3250 là .... (176x208)
Vì vậy khi cài games hay ứng dụng bạn đưng lo lắng về hình ảnh nhé.

Chỉnh sửa cuối:

huakiller

uhm khi cài games mình cũng đã để ý thấy là có 1 số games không full được màn hình mình tưởng là chỉ những games của java thì s60.3rd không full được màn hình chứ

huakiller

AH mà bạn nguyenpa oi bản smartmovie3.25 cua bạn đưa cho mình tải về đó nó xem fullscreen bi bể hình đó bạn ah không có sắc nét như bản smartmovie 2.76 của mình cài cho O2 nữa co lẽ là bị lỗi đó bạn xem lại đi

nguyenpa

Super V.I.P
ko phải tại bản smartmovie đâu, tại những đoạn video bạn nén cho máy 6600,7610... có màn hình là 176x208 nên khi xem = smartmovie trên n73 nó sẽ bị bể hình đó, bạn thử nén lại đoạn video mới với độ phận giải là 320x240 của máy n73 xem.

Status
Không mở trả lời sau này.