• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

kitaro207

uhm,để mình thử xem hồi trước xài S60 v1,v2 thì đơn giản hơn ^^ Ah,cho mình hỏi chút về việc gỡ bỏ ứng dụng trong máy rồi cài lại cứ gặp lỗi update error thì khắc phục ntn vậy? cám ơn MOD quan tâm nhiều nhé!

JS_AnhTuan

Active Member
uhm,để mình thử xem hồi trước xài S60 v1,v2 thì đơn giản hơn ^^ Ah,cho mình hỏi chút về việc gỡ bỏ ứng dụng trong máy rồi cài lại cứ gặp lỗi update error thì khắc phục ntn vậy? cám ơn MOD quan tâm nhiều nhé!

Posted via Mobile Device
Mình xin fép anh thangnd31082 ,pót lại bài cho b.
; Tại vì các ứng dụng bạn cài đã cài hoặc tồn tại 1 phần nào đó của ứng dụng trên máy của bạn rồi chứ sao.
Khắc phục:
1.Cài bản cập nhật của phần mềm nào thì gỡ bản cài trước đó ra đã
2. Vẫn báo lỗi thì vào System xóa hêt các tệp .txt đi.

Bổ sung thêm nếu mà ko đc thì bạn format máy và xóa các folder " resource, private, sys, system "
cảnh báo trước là xóa những folder đó xong thì chương trình b cài cũng mất luôn, và cuối cùng nếu ko đc, thì b format nốt thẻ nhớ và cài lại. Chúc may mắn.

Faint

Các bác ơi N73 khi cài theme của S60V5 thì lúc vào menu toàn bị 1 khoảng trắng ở trên đầu, chối quá, ai có cách khắc phục không

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác ơi N73 khi cài theme của S60V5 thì lúc vào menu toàn bị 1 khoảng trắng ở trên đầu, chối quá, ai có cách khắc phục không

2 máy có độ phân giải màn hình lần lượt là 240x320 và 360x640 nên khi cài theme V5 cho N73 thì rất dễ lỗi. Chỉ có một số theme hỗ trợ cả V3 và V5 thì khi cài mới không bị lỗi. Nếu muốn khắc phục thì chỉ có cách xài PM edit lại thôi.

Faint

2 máy có độ phân giải màn hình lần lượt là 240x320 và 360x640 nên khi cài theme V5 cho N73 thì rất dễ lỗi. Chỉ có một số theme hỗ trợ cả V3 và V5 thì khi cài mới không bị lỗi. Nếu muốn khắc phục thì chỉ có cách xài PM edit lại thôi.

Vậy anh chỉ em luôn cách edit đi. Có phải là bung file sis, resize ảnh rùi lại gói lại đúng ko ạ, em đoán thế

kitaro207

vd mình cài theme sau đó gỡ nhưng ko gỡ được cài lại mới cũng ko cho,có cách nào xóa triệt để ko ta?

anhdong208

AE nào biết cách làm sao để tăng bộ nhớ Ram của N73 ko?
vì sau khi khởi động máy Ram của nó là 20MB.nhưng sau khi chạy 1 số chương trình thì Ram chỉ còn 10-15MB,cho dù đã tắt hết tất cả các chương trình đang chạy.
vào xem mobiTV toàn báo memory full.(bực mình lém!)

hhkkll

vì sau khi khởi động máy Ram của nó là 20MB.nhưng sau khi chạy 1 số chương trình thì Ram chỉ còn 10-15MB,cho dù đã tắt hết tất cả các chương trình đang chạy.

Dùng Swismanager Pro để giải phóng Ram khi gặp trường hợp này nhé. Hoặc dùng Ram booter đó bạn, xem thế nào, hoặc là Speed Go. mấy cái này bạn có thể tìm đc bên bõ ứng dụng bạn nhé. Chúc vui.

Faint

Dùng Swismanager Pro để giải phóng Ram khi gặp trường hợp này nhé. Hoặc dùng Ram booter đó bạn, xem thế nào, hoặc là Speed Go. mấy cái này bạn có thể tìm đc bên bõ ứng dụng bạn nhé. Chúc vui.

Em cài Swismanager Pro thấy cái này chạy trên N73 đúng là như rùa, còn Ram booter hình như không có tác dụng, còn cái Speed Go thì rất hại máy, xài dài dài có lẽ làm con máy còn rùa hơn trc đấy

JS_AnhTuan

Active Member
Posted via Mobile Device
Ram n73 chỉ thế thôi b ah. Tốt nhất là b chỉ nên dùng mấy chương trình nhẹ thôi, ko nên dùng mấy pm nén ram làm máy nặng thêm. Còn nếu b thích ram lớn thì b dùng máy n97 nhé!
j

tuoi_teenlx

Mình vừa thay 1 vỉ bàn phím có kèm theo ổ thẻ nhớ với giá 350k ở Thế Giới Di Động, kô bít em có bị luộc không nữa?

MDLuffy

Có cách nào dùng phím nghe nhạc của n73 để nó hoạt động cho phần mềm TTpod ko các anh trai

tuoi_teenlx

Xin thành thật chia buồn, bạn đã bị luộc....tiền.:))

Thui cũng đành chịu vậy, tại em ở An Giang nên chỉ có mỗi TGDĐ chi nhánh tại An Giang là tin tưởng được thui, còn mấy chỗ khác cùi bắp lém! Giá như em ở trên thành phố nhỉ, như vậy sẽ dễ dàng hơn. Mà anh ơi em bị luộc hết bao nhiu vậy?

tuoi_teenlx

Có cách nào dùng phím nghe nhạc của n73 để nó hoạt động cho phần mềm TTpod ko các anh trai

Sau nữa ngày nghiên cứu, cuối cùng mình cũng tìm ra được cách biến nút nốt nhạc trên N73 chạy chương trình hàt nhạc mặc định của máy sang chạy bất cứ chương trình gì khác (ở đây là TTPod). Nhưng 1 điều đáng tiếc là ta phải hy sinh 1 nút để làm được chuyện này (chắc bạn sẽ không hiểu tại sao phải hy sinh 1 nút đâu nhưng sau khi làm theo cách của mình chỉ dẫn đảm bảo bạn sẽ hiểu).
Bước 1: Download những thứ cần thiết trước cái đã, theo những link dưới đây:
Link Magic Key: http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=102209&d=1228359906
Link TTPod:
[EN]-http://www.pdaviet.net/showthread.php?79415-TTPod-v3-63-S60v3-EN-Translated-by-SymPVietGroup!!
[VN]-http://www.pdaviet.net/showthread.php?79421-TTPod-v3-63-S60v3-Vi%E1%BB%87t-H%C3%B3a-b%E1%BB%9Fi-SymPViet!!
Sau khi download xong, thì bạn cứ settup tất cả vào bộ nhớ máy hay thẻ (tùy bạn chọn).
Bước 2: Vào Tools -> chọn Settings -> chọn Phone -> chọn Stanby Mode.
Bước 3: Sau khi vào trong Stanby mode, bạn chọn Active Stanby là Off, Sau đó 1 bảng chọn gồm 7 phím sẽ hiện ra, bao gồm các phím sau: Left Selection Key, Right Selection Key, Navigation key left, Navigation key right, Navigation key up, Navigation down và Selection key. Bạn chọn 1 trong 7 phím đó để add TTPod vào (Theo mình thì mình sẽ chọn Navigation key up, vì phím này mình ít sự dụng tới). Sau khi làm xong bạn thoát ra ngoài để chuản bị làm bước thứ 4.
Bước 4: Vào soft Magic Key vừa cài đặt xong. Chọn thẻ Key Map List. Sau đó chọn tiép Option chọn Add. Tiếp đó bạn chọn Default KeyMap (nên chọn mặc định này, vì như thế mới có tác dụng trên N73). Sau khi chọn xong 1 bảng thông báo sẽ hiện ra để bạn điền 1 ít thông số. Bạn bắtđầu đổi như sau:
1. Ở ô đầu tiên bạn sẽ điền phím bạn muốn thay đổi thành (Original Key), bạn nhấn nút gọi (màu xanh) đó ấn phím nốt nhạc có sẵn trên bàn phím của n73, Magic Key sẽ tự động điền Key cho bạn.
2. Ở ô thứ hai bạn sẽ điền phím bạn muốn thay đổi tới (Maps to, bạn cũng nhấn nút gọi (màu xanh) như ở trên, sau đó ấn tiếp nút Navigation ky up, cũng như trên Magic Key cũng sẽ tự động điền Key cho bạn.
3. Bạn trở lại thẻ App List lúc ban đầu để add APP vào (ở đây bạn chọn là TTPod), tiếp đến chọn Option -> chọn Choose Map -> Chọn Default KeyMap (bạn vừa Add key lúc nãy).
Thế là xong bây giờ bạn thoát ra ngoài và tận hưởng thành quả mà mình đã làm được. Chúc vui!
Nếu thấy hay thì nhớ thanks mình 1 cái nhá!

Chỉnh sửa cuối:

katimor

Máy mình khởi động chỉ hiện mổi chữ NOKIA rùi đơ luôn.Có ai bt giúp mình.Xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.