• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

rjshkkj

- Có ai biết trên điện thoại N73 mặt trước có đền led nhỏ xíu màu xanh dương không? Sao nó lúc thì nháy lúc không vậy mình vẫn chưa biết được quy luật của nó. Trong catalog nói đó là đèn cảm nhận ánh sáng.

mdapro

N73 thì cài từ điển gì hả các bác??? Em tìm mãi tron topic chả thấy cái từ điển nào cả
Con N73 muốn vào net thì truy cập bằng cách gì???
Mong các bác giúp em với!

rjshkkj

- Chưa có từ điện chính thức Anh Việt cho N73, muốn vào Net sử dụng GPRS, WAP nhưng xài 3 thứ đó tốn tiền lắm. N73 không có Wifi.

mdapro

HELP ME N73 ME

Sao em cài vô mấy cái chương trình File Manager nó toàn báo lỗi: Cetifcate Error. Contact te Application Supplier. :-??

mdapro

Bác cho em hỏi, con N73 này có trình xem ảnh nào như cái Resco View trên ppc ko ạ???

N99

Bạn muốn xem anh trên N73 thì bạn mở Gallery=>mở Image & Video, chọn ảnh cần xem => Options => Silede Show => Star. Nếu bạn muốn xem có nhac thì bạn vào y như vậy và chọn Music Settings sau đó ấn Star là bạn vừa xem được ảnh và vừa nghe nhạc.

mdapro

Bạn muốn xem anh trên N73 thì bạn mở Gallery=>mở Image & Video, chọn ảnh cần xem => Options => Silede Show => Star. Nếu bạn muốn xem có nhac thì bạn vào y như vậy và chọn Music Settings sau đó ấn Star là bạn vừa xem được ảnh và vừa nghe nhạc.

Ý em là có thể xem được từng thư mục trong thẻ ấy, chẳng hạn em để ảnh ở nhiều thư mục khác nhau, nếu xem bằng Gallery trong máy thì nó cứ xem tất cả các ảnh, chẳng phân biệt gì cả, mà nếu em chi muốn xem 1 số ảnh thì làm sao??? :-?? :-/

nguyenpa

Super V.I.P
Ý em là có thể xem được từng thư mục trong thẻ ấy, chẳng hạn em để ảnh ở nhiều thư mục khác nhau, nếu xem bằng Gallery trong máy thì nó cứ xem tất cả các ảnh, chẳng phân biệt gì cả, mà nếu em chi muốn xem 1 số ảnh thì làm sao??? :-?? :-/

của bạn nhé

MiNhon

- Có ai biết trên điện thoại N73 mặt trước có đền led nhỏ xíu màu xanh dương không? Sao nó lúc thì nháy lúc không vậy mình vẫn chưa biết được quy luật của nó. Trong catalog nói đó là đèn cảm nhận ánh sáng.
Tức trong đêm tối thì nó nháy, bạn nên kiểm tra kĩ con mắt này nhé vì bạn mình nói có 1 số lô máy hàng công ty bị lỗi cái cảm ứng đấy nhé , khi bạn dưới trời sáng thì bàn fim tắt đèn nhưng bạn lấy tay bịt cái cảm ứng lại thì đèn phím fai sang khi bạn sờ vào ....:D
Cheer

nguyenpa

Super V.I.P
cái nháy của nó là khi màn hình chuyển sang chế độ nghỉ thì nó nháy nháy đó bạn.
n73 thì dùng mobireader có thể tra từ điển đó

N99

Cũng không cần cài Resco Viewer vào đâu, Muốn xem từng thư mục thì vào Galley chọn thư mục cần xem, bạn muốn xem 1 ảnh thì mở trực tiếp trên ảnh đó, nếu bạn muốn chỉnh sửa thì Options chọn Edit chỉnh sửa xong ấn Done là OK.

mdapro

N73 ME có thể viết tin nhắn Tiếng Việt được không các bác? Nói chung là có cài được TV ko ý? EM không hiểu rõ về dòng này lắm mog cá bác help me!

MiNhon

Xin hỏi làm cách nào để tắt được thằng Media chạy mặc định vậy các bro ? Vì tắt được nó thì tích kiệm được bộ nhớ process của máy
Cheer

htrvinh

N73 ME có thể viết tin nhắn Tiếng Việt được không các bác? Nói chung là có cài được TV ko ý? EM không hiểu rõ về dòng này lắm mog cá bác help me!

Theo mình biết thì hiện chưa có soft viết tin nhắn cho dòng S60 3rd Os9.1, bạn chịu khó đợi thêm một thời gian nhé. còn muốn xem được tin nhắn TV thì cài font vào nhé

dohoangthien

Cho tui hỏi làm thế nào để thay đổi cách nhập text vào N73. hồi đó tui bấm 2 lần phím 2 thì ra chữ b. Bây giờ bấm y vậy nó ra tùm lum chữ luôn. Có ai biết chỉ dùm dzới. thanks.

hung66000

Cho tui hỏi làm thế nào để thay đổi cách nhập text vào N73. hồi đó tui bấm 2 lần phím 2 thì ra chữ b. Bây giờ bấm y vậy nó ra tùm lum chữ luôn. Có ai biết chỉ dùm dzới. thanks.

Chắc bạn đã bật chức năng từ điển T9 lên rồi . Bạn dùng phím # chuyển lại là đc :D

dohoangthien

Giúp em với ?

Sao mấy ngày nay dung lượng ổ cứng của N73 chỉ còn 26/46 MB. Mặc dù em đã xóa hết message, image, video ... nhưng dung lượng vẫn ko tăng lên ? Có ai biết giúp em với. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.