• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Gozilla85

Hôm nay cho mình hỏi tiếp 2 câu về N73 ME:

Để chế độ sleep mode ( có cái đèn xanh nhỏ xíu chớp chớp, màn hình tắt hoàn toàn ) với lại cái chế độ bình thường ( khi không xài thì chỉ tắt đèn màn hình thôi ) , chế độ nào hao pin hơn vậy các bro

Sao máy của mình pin gì mà xài khoảng 1 ngày là hết pin rồi. Trung bình chơi game, vọc vọc 3,4 tiếng, nghe nhạc 1 tiếng thì đúng 1 ngày là hết pin :( . Máy pin chính hãng , theo mình biết pin BP-6M dung lượng nhiều lắm mà, giống như Ngage QD là BL-6C chơi game suốt mà có thấy hết pin đâu :( .Hic hic

Để chế độ sleep mode thì tiết kiệm hơn đó bạn. Màn hình máy to, sắc nét nên "ngốn" nhiều pin lắm bạn à, như mấy cái PPC vậy đó

trtminh

Để chế độ sleep mode thì tiết kiệm hơn đó bạn. Màn hình máy to, sắc nét nên "ngốn" nhiều pin lắm bạn à, như mấy cái PPC vậy đó

Mình cũng nghĩ là sleep mode tiết kiệm pin hơn, nó đã thiết kế vậy mà :)

Máy bạn pin cũng như vậy sao :|

pdh_1288

nghe nói có up N73 thành N73 ME có bác nào làm roài chỉ cho đệ với nhé đệ đang sài N73-pink :( có bác nào bít chỉ giáo đệ với ! thank Bro trước nha !

anhtuanhl

Liệu up N73-pink xong có được hay như là N73ME không (music,applus..phần mềm có load nhanh hơn không ạ)

trtminh

Nói thêm là khi lên N73ME thì máy vẫn chậm thôi, lý do là vì N73 ME cũng là một con rùa thôi bạn à :|

pdh_1288

sao em sài máy em N73 có chậm đâu mọi người cứ kêu chậm là sao nhỉ :|

trtminh

Chậm là chậm so với những máy khác ấy.Ví dụ N70, N72, 6680,....
Ví dụ như khi đang vừa nghe nhạc vừa , chơi game được một lát thì nó chịu không nổi tắt nhạc :|
Còn khi bạn xài máy này thôi thì không thể định nghĩa được từ chậm :D

donghue

éc éc, mình cũng định làm 1 chú N73 nhưng nghe nói chậm hơn N70 thì hơi buồn, nhân tiện cho mình hỏi N73 và N70 cái nào nghe nhạc lớn hơn và sóng thằng nào khỏe hơn vậy. thanhs nhiều

trtminh

éc éc, mình cũng định làm 1 chú N73 nhưng nghe nói chậm hơn N70 thì hơi buồn, nhân tiện cho mình hỏi N73 và N70 cái nào nghe nhạc lớn hơn và sóng thằng nào khỏe hơn vậy. thanhs nhiều

Hai cái thì N73 nghe nhạc lớn hơn, nhưng cả 2 cái nào nghe cũng dở cả :|
Sóng thì máy nào cũng mạnh cả ;;)

Các bác biết cách nào lấy ảnh đông là nền cho N73 ko vậy?

Đúng là mình lấy thử hình động thì nó không chịu ... động :((

nightbaron

Cảm ơn những bài viết rất hay của các Bạn!Nhân tiện đây xin đc Chỉ Giáo thêm về N73.
Lúc trc sài N72 có phần mêm PowerLock rất hay,DT ở trạng thái nghỉ thì màn hình là 1 cái Đồng Hồ.Khi bật lên thì phải có Pass(do mình cài)mới mở máy ra đc còn nếu kh fải tắt nguồn máy.
Không biết có fần mềm đó hay phần mềm tương tự cho N73 không Mong các AE chỉ giáo.
Xin cảm ơn!

MiNhon

Đã có Firm mới Cho N73, chưa có cho ME version 4.0723.2.0.1 bà con test đi nhiều cái thay đổi lắm , như media skin thay đổi rồi tắt đựoc nhạc :D
Tốc độ nhanh hơn chút :D
Cheer

nguyenphuocho

X-( sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy

thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả

kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

Là do bài nhạc đó bạn đã xóa trên thẻ nhớ rồi nên nó đổ chuông về chuông mặc định ban đầu

trtminh

Thảo luận sử dụng N73.

Có bro nào biết phần mềm nào giải phóng bộ nhớ RAM cho N73 không

Nếu dùng phần mềm xplore, systemExlorer sẽ thấy, bộ nhớ RAM khi xài cho ứng dụng nào đều giảm xuống, nhưng khi tắt phần mềm đó đi thì RAM
1. là chỉ nhả được hơn phân nửa
2. là không nhả luôn :|

Có bác nào biết rõ về chuyện này không xin chỉ giáo ạ

Với lại có cách nào giảm bớt những chương trình nạp sẵn lúc khởi động không ạ ? Mới khởi động máy mà RAM chỉ còn có 19 MB ( tổng cộng 44MB RAM ), sau khi chạy vài chương trình rồi, thoát ra luôn nhé ,cũng còn 7-8 MB gì đó à :((

Status
Không mở trả lời sau này.