• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Gozilla85

Các bạn ơi chương trình Music player của N73 thường có Equalize không vậy?
mình tìm mãi mà không thấy...

N73 hay N73 ME đều có chỉnh Equalizer mà bạn, bạn kiếm lại thử xem sao, hình như mình nhớ là mở bài hát lên rồi tìm trong Options đấy, ko biết có nhầm ko? :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Equalizer nằm ở trong options đó! chịu khó tìm coi! vào chỗ thể loại (rock-POP-classic...đó) sau đó chọn edit là ok! Equalizer đó!

MiNhon

N73 đã có firm mới là 4.0726.2.0.1 bà con chọc thử xem có gì hay hơn bản 4.0723.2.0.1 nhé
Đang bận ko thử được
Cheer

tigerer

không cứu em...em đi chết liền...huhu

em mày mò Nokia Symbian đã lâu nhưng vẫn còn ngu lắm..Nhờ mấy huynh chỉ giáo em một điều..:
Tất cả các phần mềm mình install thì mình có thể reinstall ở phần App.Mânger..thì phần themes cũng như vậy...con N73ME, Em cài 10 cái themes thì chỉ có 3 cái là có thể thấy ở phần App Man -> có thể reinstall nhưng có những cái khác tìm hoài mà chẳng thấy đâu, dùng nhiều phần mếm exploder để tìm, cũng không ra....-> khong reinstall được????
Mấy huynh giúp em với, làm cách nào để remove mấy cái themes đó đây...???

Gozilla85

em mày mò Nokia Symbian đã lâu nhưng vẫn còn ngu lắm..Nhờ mấy huynh chỉ giáo em một điều..:
Tất cả các phần mềm mình install thì mình có thể reinstall ở phần App.Mânger..thì phần themes cũng như vậy...con N73ME, Em cài 10 cái themes thì chỉ có 3 cái là có thể thấy ở phần App Man -> có thể reinstall nhưng có những cái khác tìm hoài mà chẳng thấy đâu, dùng nhiều phần mếm exploder để tìm, cũng không ra....-> khong reinstall được????
Mấy huynh giúp em với, làm cách nào để remove mấy cái themes đó đây...???

Bạn lấy thẻ nhớ ra đưa vào PC chọn themes bạn muốn xoá nằm trong đó... hãy delete nó đi !:\Private\10207114\import (! là thẻ nhớ của bạn trên PC) :D

ataka

Không bác nào ra tay giúp em vụ này à?

Psiloc.Font.Magnifier.v1.22.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-BiNPDA.sis bạn dùng chương trình này nè.mình không biết cách up lên.bạn thông cảm nha.tiện thể khuyên bạn không nên dùng cái này vì font khi thay đổi mình thấy khó chịu mắt lắm.heheh

Gozilla85

Theo kinh nghiem cua minh,nhac chuong hay bi chuyen ve mac dinh la do:
1 ban hay remove the nho
2 ban chuyen doi file nhac sang noi kg
Cach tot nhat la cat 1 phan file nhac de jam dung luong va chep sang bo nho may la yen tam nhat

Vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu khi gửi bài

duongthanhson

Cai den led mau xanh truoc mat n73 vua la sensor cam ung anh sang,vua la den bao hieu che do ngu-stand by

Lưu ý là tiếng việt có dấu nhé bạn.

Last edited by a moderator:

clould

Cho mình hỏi :D , dạo này nghe nói N73 có thể vào mạng wifi mà ko cần wa PC , có cách nào ko mấy bạn :D

Gozilla85

Cho mình hỏi :D , dạo này nghe nói N73 có thể vào mạng wifi mà ko cần wa PC , có cách nào ko mấy bạn :D

N73 chỉ có thể lên mạng GPRS chứ ko thể vào mạng wifi đâu bạn à :-??

duongthanhson

mình đang xài n73 me,cho mình hỏi SIGISIS là j vậy

có cách nào tăng tốc đọ truy cặp GPRs không,lâu lâu lại bị tình trạng :"already in úe" la bị j vậy
khi cài ứng dụng,game,theme mình nên cài vao đâu để máy không bi chậm,thẻ nhớ hay bộ nhớ máy

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
mình đang xài n73 me,cho mình hỏi SIGISIS là j vậy

có cách nào tăng tốc đọ truy cặp GPRs không,lâu lâu lại bị tình trạng :"already in úe" la bị j vậy
khi cài ứng dụng,game,theme mình nên cài vao đâu để máy không bi chậm,thẻ nhớ hay bộ nhớ máy

Bạn thấy cái này ở đây vậy SIGISIS?

Cài đặt bất cứ cái gì nên cài vào thẻ nhớ bạn à, trừ trường hợp có cái bắt mình cài vào bộ nhớ máy.

duongthanhson

xin lổi signsis đó bạn,mình thấy nói nhiều mà không biết là cái chi chi,có phài là cài game và ứng dụng không

Kojiro

Super V.I.P
xin lổi signsis đó bạn,mình thấy nói nhiều mà không biết là cái chi chi,có phài là cài game và ứng dụng không

Các ứng dụng của S60 v3 không như S60 các đời thấp hơn, dù có file k3y hay cr@ck thì cũng đều phải đăng ký (sign) mới có thể install được. Điều này là bắt buộc đó bạn!

Còn sign thế nào thì đã có thread riêng, bạn tự tìm hiểu nhé!

Anhtoitb

SIGSIS là file lấy số đăng ký cho một phần mềm nào đó.
Ví dụ khi bạn cài cái File manager vào N73 của bạn, khi bạn chạy nó bắt nhập code đăng ký với số IME hoặc owner của bạn. Lúc đó bạn mở file SIGSIS ra và nhập và số IME của bạn, nó sẽ sinh ra cho bạn 1 code và bạn nhập code đó vào chương trình---> thế là đã đăng ký được để sử dụng.
Vậy đấy, đơn giản vậy thôi!

Cái bạn nói là mình dùng MTK hoặc các chương trình tạo K3y chứ bạn! Còn định nghĩa SIGSIS bạn đưa ra lạ thiệt đó! :D

duongthanhson

xin cho hỏi có phần mềm nào dành cho camera cua n7c hay hay không vậy,mình tình cờ thấy phần mềm mở rộng ống kính cho n80,nó có tác dụng j vậy,co xài được cho n73 không
xin cho mình được rỏ

hung66000

SIGSIS là file lấy số đăng ký cho một phần mềm nào đó.
Ví dụ khi bạn cài cái File manager vào N73 của bạn, khi bạn chạy nó bắt nhập code đăng ký với số IME hoặc owner của bạn. Lúc đó bạn mở file SIGSIS ra và nhập và số IME của bạn, nó sẽ sinh ra cho bạn 1 code và bạn nhập code đó vào chương trình---> thế là đã đăng ký được để sử dụng.
Vậy đấy, đơn giản vậy thôi!

Trời đất ! bác này giải thích về signsis sao nghe kỳ vậy k biết bạn đã dùng qua chưa :O:O:O

@ duongthanhson : Bạn muốn hiểu rõ về signsis như thế nào thì vào đây mà tham khảo nhé .

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10321

truongtandl

Vấn đề về Pin Nokia N73

Hic không hiểu sao máy em sao mà nhanh hết pin lắm.1 ngày phải sạc 1 lần.nghe nhạc thì chả bao nhiêu hết.Không biết pin có bảo hành không vậy.Em mới mua dc 2 tháng tại thế giới di dộng.

Status
Không mở trả lời sau này.