• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
Có đó bạn, bạn cứ đem ra care họ nói: sau máy mau hết pin dù ko sài nhiều, họ kiểm tra nếu máy ok, họ sẽ đổi 1 cục pin mới :D :D :D

antonixic

uhm.........theo em thấy thì hông fải do pin, pin thì cũng giống nhau cả thôi, em xài 1 ngày nghe nhạc chút chút, nhắn tin chút chút, nghe & gọi chút chút - đúng nghĩa chút chút ý ^^ thì cũng hết àh, tại cái màn hình of mình độ fân giải lớn nên fải chấp nhận tốn pin một chút. Còn nếu không nghe nhạc thì có thể sống 2 ngày.

anyway, đây chỉ là ý kiến riêng của em ^^

rockone1909

Hic không hiểu sao máy em sao mà nhanh hết pin lắm.1 ngày phải sạc 1 lần.nghe nhạc thì chả bao nhiêu hết.Không biết pin có bảo hành không vậy.Em mới mua dc 2 tháng tại thế giới di dộng.

con này dùng thong thường phải đựuoc 2 ngày, bạn nên chỉnh bớt độ sáng đi, và tắt nhwugx softs không cần thiết đi, nó sẽ đỡ tốn hơn,

hung66000

Con này cũng giống như con N95 pin dùng kém chỉ đc 2 đến 3 tháng đầu là dùng tạm đc sau thì chỉ nghe gọi k BT thì cũng chỉ đc 1 ngày M nghĩ chắc do độ phân giải của MH cao nên pin k chịu đc

truongtandl

Sao khi mua thấy nói là thời gian chờ lên đến 10 ngày mà.Sao sài lại nhanh hết vậy.Nghe nhạc được 10 tiếng lận mà.Hổng hiểu sao em dưa lên care nó tháo tung hết.Hổng biết lắp lại nó có dán lại tem cho mình hông nhỉ

nguyenpa

Super V.I.P
Nó tháo ra để kiểm tra máy: có vô nước, sứa chữa, board có bị gì ko, sau khi kiểm tra ko phải do máy nó sẽ đổi pin mới và dán tem cho bạn :D :D :D

tanghitu

Pin N73 của em cũng chỉ xài được 2 ngày là nhìu lắm rồi, đó là em không nghe nhạc, còn nghe nhạc thì chỉ được nửa ngày là sạch sành sanh rồi các bác ơi!!!:-??

nvlam1971

Pin N73 của em cũng chỉ xài được 2 ngày là nhìu lắm rồi, đó là em không nghe nhạc, còn nghe nhạc thì chỉ được nửa ngày là sạch sành sanh rồi các bác ơi!!!:-??

Chẳng biết máy của các bạn sao chứ máy của tôi N73ME pin dùng được 3-4 ngày mà nghe gọi cũng nhiều. Pin này có dung lượng 1100 mAh cơ mà

small_bear

Pin vẫn thường là vấn đề muôn thuở của Di động má các Bác ! Của bền tại người thui và mấy chỗ bán hơi quảng cáo chút mà !

bloodboyvd

có pác mào bị như em không vậy: "thỉnh thoảng" mỗi lần ghe hoặc gọi là máy bị khởi động lại là sao hả các bác?có lúc nghe còn chưa xong tự nhiên máy khác khởi động lại.??????

Anhtoitb

Hỏi về N73

Em lên diễn đàn vào vào phần S60v3 để down mấy cái phần mềm về cài cho con N73 nhưng cứ cài là nó báo lỗi: Expried Certificate!
ví dụ: Smartmovie và một số phần mềm xem phim, nghe nhạc + lịch âm dương...
Các bro có cao kiến gì xin chỉ giáo?
mà có bác nào có cái phần mềm nào sài tốt trên con N73 xin chỉ cho em biết!
Thanks!

Gozilla85

Vì certificate của bạn đã hết hạn, bạn nên làm 1 file cer mới rồi sign soft lại là ok à

bloodboyvd

Em lên diễn đàn vào vào phần S60v3 để down mấy cái phần mềm về cài cho con N73 nhưng cứ cài là nó báo lỗi: Expried Certificate!
ví dụ: Smartmovie và một số phần mềm xem phim, nghe nhạc + lịch âm dương...
Các bro có cao kiến gì xin chỉ giáo?
Thanks!

bác chỉ cần chỉnh lại ngày lùi lại vài tháng là ok ngay.:D goodluck

hongtoan

mấy bác cho em hỏi cái N73 ME của em cài theme ko dc,em nghe nói phải đổi lại ngày tháng hã mấy bác,xin hướng dẫn dùm em,còn về chương trình có cái cài dc cái thì ko cài dc,game củng vậy pó tay với nó luôn:((

antonixic

tui cũng xài N73, nhưng bác fải nói cụ thể bác cần cái gì thì mới giúp đc chứ, fần mềm xài tốt trên N73 thì cũng nhìu nhưng bác không có nhu cầu xài thì up lên cũng như không :D
mấy bác cho em hỏi cái N73 ME của em cài theme ko dc,em nghe nói phải đổi lại ngày tháng hã mấy bác,xin hướng dẫn dùm em,còn về chương trình có cái cài dc cái thì ko cài dc,game củng vậy pó tay với nó luôn
Cài themes thì tuỳ cái, có những cái themes mới thì bác không cần fải chỉnh ngày, chỉ chỉnh ngày trong trường hợp Expried Certificate! ( chứng nhận đã hết hạn).Còn về vụ chỉnh về ngày bao nhiu thì thường mỗi cái themes sẽ có ghi kèm ngày bác cần chỉnh về để cài đc nó (kinh nghiệm of tui trc giờ toàn chỉnh về năm 2006:p tháng mấy cũng đc, nhưng có lẽ nên sau tháng 6)

Bác vào đây xem chi tiết các lỗi thường gặp khi cài themes (cũng như soft, games) http://pdaviet.net/showthread.php?t=9614 :D
Trong đó có luôn cách khắc fục từng lỗi luôn đó :D

panrai

Super V.I.P
mấy bác cho em hỏi cái N73 ME của em cài theme ko dc,em nghe nói phải đổi lại ngày tháng hã mấy bác,xin hướng dẫn dùm em,còn về chương trình có cái cài dc cái thì ko cài dc,game củng vậy pó tay với nó luôn:((

ko thẳng là như vậy đâu bạn,đôi khi bạn cài themse ko tương hợp với máy bạn,mà cũng có thể ko nó thuộc dòng máy của bạn nó báo lổi,còn về chưong trình với games bạn phải sige trước khi cài nửa đó bạn ơi,rồi mình chỉnh lại ngày và giờ cho đúng

duybao

Mình mới dùng N73ME vào CT Bluetooth bật ON máy báo "Unable to perform Bluetooth operation" và một dấu chấm than đỏ là bị làm sao, lỗi ở bộ phận nào? Bạn nào biết chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.....

Gozilla85

Mình mới dùng N73ME vào CT Bluetooth bật ON máy báo "Unable to perform Bluetooth operation" và một dấu chấm than đỏ là bị làm sao, lỗi ở bộ phận nào? Bạn nào biết chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.....

Bạn thử format lại xem sao? Có thể máy bị lỗi bluetooth rồi :|

duybao

Bạn thử format lại xem sao? Có thể máy bị lỗi bluetooth rồi :|

Format dòng này có giống dòng S60 ko (nút gọi + * + 3 + tắt nguồn) đúng ko bạn? Mình mới sử dụng nên ko biết chỉ dùm mình nhé. Thank.

Status
Không mở trả lời sau này.