• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

N73 mình đã test với pin chuẩn của hãng và pin cũng tương đối mới,pin sài đc hơn 2 tháng nha
nghe nhac : 8->10h liên tục
đàm thoại : có thể lên đến 6 -7 ngày ( thỉnh thoảng nghe nhạc và games xíu)
dùng liên tục ngày 5-6h cũng lên đến 3 ngày luôn ( nhạc,games,nghịch lung tung)
pin của N73 là tương đối "trâu" so với các anh em SYMBIAN S60 3rd
:)

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

cái Smartmovie là chuẩn rùi,còn tiếng sau hoăc trước hình là do từng đoạn phim hoặc nhạc mà bạn muốn convert thì chỉnh thui,bạn mò 1 lúc là ra vấn đề á.nói thì khó làm thì test thấy ngay :)

ThAngNgO_

e muốn hỏi một chút.
sao khi e cài soft lần đầu tiên thì chạy ngon lành,sau đó e có reset lại máy (*#7370#) thì khi e cài lại soft( ứng dụng,game,them) thì ko được nữa,
máy báo lỗi là expired certificate.
các a giúp e với

bạn chỉ cần lùi ngày giờ lại là ok luôn =D>

hung66000

N73 mình đã test với pin chuẩn của hãng và pin cũng tương đối mới,pin sài đc hơn 2 tháng nha
nghe nhac : 8->10h liên tục
đàm thoại : có thể lên đến 6 -7 ngày ( thỉnh thoảng nghe nhạc và games xíu)
dùng liên tục ngày 5-6h cũng lên đến 3 ngày luôn ( nhạc,games,nghịch lung tung)
pin của N73 là tương đối "trâu" so với các anh em SYMBIAN S60 3rd
:)

Thế thì bạn kiếm đc con Máy và pin quá ngon rồi . M thì dùng N73 (hàng fpt) thì pin dùng đc có 1 ngày ( chỉ dùng đàm thoại ) Chán chết đi đc . M thấy pin con này kém như con N95 thường :D:D:D

quatban

Hì hì, mình thấy các anh em bàn luận mà thấy lạ. N73 của mình hiện đang chạy CallMan, UtimateR, Music player, Contacts, Logs mà RAM vẫn đang là 17.9MB.
Dùng Handy TaskMan tắt ứng dụng nào thì RAM sẽ update sau khoảng 2s.

Em_be_hu

hình như trên symbian không có pm nào để giả phóng ram thì phải, nếu có thì chỉ là tắt bớt các ứng dụng thôi, còn về vấn đề khởi động thì bạn vào trong startup để xóa bớt những soft chạy cùng lúc khởi động là đưộc
Híc, em tìm mãi mà ko có thấy cái starup ở đâu cả! Có ai biết nó ở đâu ko?
Thanks!!

ThAngNgO_

Thế thì bạn kiếm đc con Máy và pin quá ngon rồi . M thì dùng N73 (hàng fpt) thì pin dùng đc có 1 ngày ( chỉ dùng đàm thoại ) Chán chết đi đc . M thấy pin con này kém như con N95 thường :D:D:D

cái này test qua mấy con máy của anh em họ hàng đã sài ( trao đổi với nhau vài bữa cho đỡ chán ý mà ) pin của bạn mà đc 1 ngày thì... " số bạn quá đen " :(

tony_jc87

thanks các anh nhiều,để e thử,có gì e hỏi tiếp ạ :D

ok a zai,được rồi ạ.thanks các anh nhiều nhiều

Last edited by a moderator:

gaulondh

Xin lỗi.mình mới nên không biết.
Mình đang dùng N73Music:Chả hiểu sao lúc nhạc chuông đến cứ có 1,2 câu nói xen vào,mình mang xuống cửa hàng họ bảo là do mạng.có phải vậy không.Liệu có cách nào khắc phục được không ạ.

Hình như bạn đang chọn chức năng đọc tên người gọi trong máy đó. Xem lại chức năng này nếu nó có thì tắt đi là hết liền. Good luck=))

KenVy

Có phải các bồ thấy máy chậm nên định giải phóng ram cho nó chạy nhanh hơn không.

ThAngNgO_

cái này mình thấy có các ý kiến sau
1: có người bảo tại mạng
2: có người nói off 1 cái gì đó trong máy và cái này mình cũng ko rõ nó nằm ở đâu bác gaulondh biết xin chỉ rõ ràng cho anh em cùng làm cho đỡ bị nghe "ông già" thỉnh thoảng hú lên 1 câu :D

antonixic

chính xác 100% là do bật chức năng "Say caller's name" của máy - chức năng này có já trị khi tên ngừơi gọi được lưu trong danh bạ là tên nước ngoài (có vậy nó mới đọc chính xác đc, còn không thì nó đọc tên TV thì thôi bùn cười lắm :))) và trong tường hợp các bác đang nghe fone không thể rút máy ra xem màn hình đc.
On/off chức năng này nằm ở fần Profiles > vô Profile bác muốn on/off chức năng này > tìm đến dòng "Say caller's name" > chọn on/off

Riêng em thì em tắt chức năng này, chỉ trừ profile đc auto active khi connect headset > đeo fone các bác vẫn có thể bik đc ai đang gọi.
Have fun ;)

tony_jc87

em có thắc mắc ntn ạ.
khi mà ùng blủetooth- nhận phim (đuôi avi) thì phim đấy sẽ vào hộp inbox
e muốn hỏi làm cách nào để chuyển nó vào thẻ nhớ được.tại những phần mềm quản lý hiện tại(down trên pdaviet) ko có phần inbox.
a nào hướng dẫn cho e cái,
edùng n73ME ạ

KenVy

Đúng như bạn nói, gửi file Avi bằng Bluetooth thì nó chỉ lưu trong Inbox của tin nhắn chứ ko thể save được. Theo mình nghĩ thì do Chương trình mặc định của N73 ko hổ trợ file Avi nên bạn ko thể mở file đó ra nên ko thể save được. Pó tay luôn...

KenVy

Nếu các bro muốn máy nhanh hơn thì thử làm theo cách của mình nhé,mình đã thử trên 3 máy rồi kết quả rất tốt, cách làm như sau: vào Calendar > options > new entry > to-do tạo 2 mục sau :
1: Mục Subject nhập Qoukie, mục Due date nhập 29/01/2005, mục Alarm:eek:ff, mục Priority:Low, mục Synchronisation : Private. (done)
2: Mục Subject nhập Speed, mục Due date nhập 29/01/2005, mục Alarm:eek:ff, mục Priority:High, mục Synchronisation : Private. (done)
Khoan Exit vào Options chọn Mark as done vậy là xong rồi, rất dễ, các bro test thử nếu máy nhanh hơn thì nhấn thanks cho mình nha.

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

em có thắc mắc ntn ạ.
khi mà ùng blủetooth- nhận phim (đuôi avi) thì phim đấy sẽ vào hộp inbox
e muốn hỏi làm cách nào để chuyển nó vào thẻ nhớ được.tại những phần mềm quản lý hiện tại(down trên pdaviet) ko có phần inbox.
a nào hướng dẫn cho e cái,
edùng n73ME ạ

bạn sài quản lý file X-plorer là sẽ khác phục đc chuyện này,bạn mở X-plorer lên bấm số 4 sẽ vào đc phần tin nhắn và bạn move qua thư mục cần để là ok=D>

quatban

Nếu các bro muốn máy nhanh hơn thì thử làm theo cách của mình nhé,mình đã thử trên 3 máy rồi kết quả rất tốt, cách làm như sau: vào Calendar > options > new entry > to-do tạo 2 mục sau :
1: Mục Subject nhập Qoukie, mục Due date nhập 29/01/2005, mục Alarm:eek:ff, mục Priority:Low, mục Synchronisation : Private. (done)
2: Mục Subject nhập Speed, mục Due date nhập 29/01/2006, mục Alarm:eek:ff, mục Priority:High, mục Synchronisation : Private. (done)
vậy là xong rồi, rất dễ, các bro test thử nếu máy nhanh hơn thì nhấn thanks cho mình nha.
Bác giải thích giùm được không?

keduadoi

Các bác ơi các bác hướng dẵn em thông số để cài gmail trong mailbox của messaging dc ko ạ

nguphucmobile

bạn có thể giải thích cụ thể nó là như thế nào không vậy????????????nó có tác dụng như thế nào ????????

Status
Không mở trả lời sau này.