• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

blackmask13

em dùng N73 ME, trên máy tính dùng PC Suite.
Nhưng h để copy nhạc vào máy,e k dùng đc cái Transfer music ở trong PC suite nữa, cứ vào là nó thoát ra:(.
Cả chức năng Message để copy SMS từ trong máy vào PC cũng đơ lun, ấn vào là treo máy.
Có ai biết tại sao k, chỉ cho miz cách khắc fục với:(

blackmask13

Cái game Rắn ở sẵn trong máy k hỉu sao lúc chơi đc,lúc k chơi đc.
Khi k chơi đc thì hiện tượng của nó báo là Memory's full
AI giúp miz với:(

Extr3me

N75...Help...!!!

Mình vừa được người nhà đem về 1 chiếc N75 Cingular.

Bây h gắn sim mobi vào thì nó báo là smartchip not valid. Gắn sim Cingular thì vẫn vào được bình thường.

PUK code mình có đủ nhưng không biết làm sao để mở khóa sim của mình

Các bạn giúp mình nhé

Cám ơn nhiều lắm

KenVy

Mình vừa restart lại máy thì thấy nó lại như ban đầu. Vẫn thế. Vào menu vẫn ko nhanh được như lúc trước là sao nhỉ?Cứ phải vào từng mục cho nó load trước đã rồi sau đó mới vào nhanh được. Nhưng dù sao cũng thanks bạn.Để mình nhấn thanks nhé.Có tiếc gì nhau 1 câu thanks :D

Đúng rồi bạn, chỉ lần đầu tiên sau khi restart máy thôi để cho nó load mà!

KenVy

ai thấy khác ko nhỉ.mình test gần 10 máy nhưng vẫn ko thấy rì cả luôn:-??

Đã có bạn thực hiện thành công rồi, bác nghĩ thế nào? Tôi đã test nhiều máy rồi có kết quả thì mới dám mách cho các bác chứ mà bác ThAngNgO có làm đúng chưa vậy?

KenVy

Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 cái, máy mình có 1 số tin nhắn, k hiểu sao miz đã mark nó, sau đó chọn Delete và nó thông báo đã xóa, nhưng k hiếu sao một thời gian sau nó lại xuất hiện lại :(.
Có bạn nào biết k, giúp mình với

Này bồ ơi, đọc mấy bài của bồ ở topic khác và ở đây,tui thấy máy của bồ có khá nhiều vấn đề đấy, bạn hãy Format bằng tay máy lại xem sao.

KenVy

Theo cách này thì chuông báo thức nghe củ chuối lắm bạn ạ :D

Củ chuối là sao hả bác? Bác có thể vào Calendar > options > Setting > Calendar alarm tone ...để chọn nhạc mà bạn thích.

KenVy

Chẹp chẹp....Mình đã test thử bản 5star mobile video cũng ko khắc phục đc vấn đề này...Kề cả setting đúng với thông số với đoạn video mà mình quay = phone cũng vẫn thế...Kiểu này phải hỏi bộ phận kỹ thuật bên nokia của Germany may ra còn cải thiện đc tình hình...Nhưng vấn đề là ko biết nói tiếng Đức :((

Theo mình thì thứ nhất bạn hãy xem đoạn fim gốc có bị như bạn nói ko, thứ 2 là nếu bạn cắt đoạn fim ra 1 đoạn thôi thì sẽ có tình trạng như vậy.

T

tienph711

Guest
help about n73 ME !!!!!!!!!!

máy n73 cua em sau khi cài pm IMplus. khởi động pm thi nó vào xong lại thoát ra ngoai ngay. anh nào bit cách khắc phục lỗi này giúp em với. thanks

KenVy

minh thay xai handy-clok rat on day chu!, hien minh dang xai ban 4.05, minh muon up len nhung dung luong lon nen khong up duoc.

Pm mà bạn đang sử dụng ko có báo rung.

Sao tự nhiên chủ đề về solf báo thức của mình bị dồn chung vào đây vậy? Khó theo dõi quá.

các pro giup em với...cái đt của em ko nhận thẻ nhớ nó cứ báo "memory cảd corrupted" em chẳng hiểu tại sao nữa.format thì ko được.triệu chứng của nó là lúc đầu xài bình thường-->vào xem lại những ảnh đã chụp ko được-->các chương trình cài trên thẻ nhớ bắt đầu mất dần(em bị như vậy cũng nhìu lần rùi nếu ko vào xem ảnh thì nhạc,game và chương trình cài trên thẻ xài bình thường)những lần trươc em phải format lại thẻ và cài lại chương trình lúc đầu thì chạy bình thường xem ảnh,nghe nhạc bình thường,sau 1 thời gian vào xem ảnh lại thì hok được và tình trạnh như trên tiếp tục xảy ra...em cahngr biết cái thẻ nhớ nó bị virut hay bi hư nữa???các pro giup em với!!!em xin cảm ơn!!!:-??

Thể nhớ và máy tính của bạn đã bị Viruts rồi, hãy diệt Viruts cả 2 đi.

Last edited by a moderator:

dart0302

sao mấy pác giống em vậy. kon 3250 của em cũng vậy pim mới thay mà chạy gì đâu đc có 1 ngày ... vậy mà tụi kia ghi thời gian chờ 245h mới ác chứ

troly

Well-Known Member
mình vừa sưu tầm được Handy Taskman bản 1.05 thấy chạy hay, giải phóng bộ nhớ khá tốt!

KenVy

Cho mình hỏi con N73 ME của mình đang update library của chương trình nghe nhạc default của máy bình thường. Tự dưng gần đây ko update được nữa, mặc dù đã copy hết nhạc vào đủ các nơi có thể rồi nhưng gắn thẻ vào vẫn ko update được nhạc. Tắt đi bật lại refresh vẫn thế,để cả ngày nó vẫn chạy chạy cái fần Adding nhưng ko nhận ra được tí nhạc nào cả. Format lại hoàn toàn máy rồi vẫn vậy. Mình đang xài tạm Core player để nghe nhạc thấy cũng ổn.Như vậy có fải là bị lỗi firmware fải update lại ko? Firm của mình up rồi thì fải, thấy ghi N73 (12).

Một vấn đề nữa là mình đánh mất tai nghe của máy nên ko thử được, hình như cái jack AD41 đấy chỉ chuyển bài trên phần mềm nghe nhạc default của máy được thôi fải ko? Còn xài phần mềm khác như coreplayer thì ko điều khiển được fải ko các bạn? Thanks.

Thứ nhất là bạn hãy xem máy có đọc được hết các thư mục của thể nhớ ko,nếu ko đọc toàn bộ thì thể nhớ đã bị Virut rồi. Còn tai nghe theo máy chỉ có thể điều khiển được khi sử dụng CT nghe nhạc default của máy thôi.

ThAngNgO_

sao mấy pác giống em vậy. kon 3250 của em cũng vậy pim mới thay mà chạy gì đâu đc có 1 ngày ... vậy mà tụi kia ghi thời gian chờ 245h mới ác chứ

bác mua phải pin lô rùi,chia bùn :(

sacrifice

Câu hỏi về N73!! Giúp dùm em!

Mấy anh, cho em hỏi về cái này 1 chút:
Tại sao mỗi lần em cắm dây cáp vào điện thoại để chép nhạc, khi tháo ra, thì update nhạc lại thì máy báo lỗi :Music: already musicfiles(-14).
Với lại em có mấy file *.flv, mà máy em ko đọc được, mấy anh co thể chỉ em soft nào đọc được file đó trên điện thoại được không?
Em đang dùng N73ME.

DEVIL_BESIDE_YOU

Topic về hình chụp bằng mobile

Toàn thễ anh em vào đây pót hình mình chụp bằng con mobile iu quý của mình nha.........bàn luận cho nó vui diễn đàn ah
Có nhìu anh em phần vân giữa hình chụp của N82 và N95 giờ mình pót hình chụp bằng N95 rồi anh em nào xài N82 thì pót lên đễ so sanh nha...

cái này là chụp buổi sáng ah

còn cái này là chụp buổi tối dưới anh đèn nhà bình thường

Kojiro

Super V.I.P
Nhìn cũng được! Rõ, sáng, nét (hơn N73 của mình rồi). Trong mấy cái ảnh đó, tấm có con TV to đùng là đẹp nhất! :))

A e nào có N82 thì chụp ảnh đưa lên mình cùng thảo luận nhé!

DEVIL_BESIDE_YOU

thank em iu đã ủng hộ .....cái tv đó còn nhỏ ah....anh con cai kia to hơn nhìu ........đễ bữa khác úp lên khoe luôn .........hehehehe

p0rtykjn

Đúng là ăn đứt n73 gòy:(Mọi thứ của n95 đều tuyệt,ko chê vào đâu được...bao giờ DEVIL_BESIDE_YOU có ý định chuyển nhượng lại n95 PM mình nhá;;)...Thèm quá =P~

Status
Không mở trả lời sau này.