• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

công nhận là mầu sắc N73 không đẹp như n95. Đây là bức ảnh chụp đủ ánh sáng đấy,hôm đấy trời có nắng mà hiii

ThAngNgO_

bác này bạn của hàng justsee à :D,em hay wa đó mua lặt vặt lắm :p.chủ hàng là bác tên Thắng giống em đó ;;)

TraiNgheoHn

Không phải,hôm nọ 1 ngày tình cờ đi bắt nợ,dừng xe trước cửa hàng đó,hôm đó trời đẹp nên lôi đt ra chụp thôi chứ có bít chủ cửa hàng là ai đâu hiii

galaxy_89

N73 có vấn đề

lúc mới mua về thì tắt máy khởi động lại thì chả có gì hiện lên,sau khi up FW thì tắt máy khởi động lại thì máy hiện intall -->>un ... soft ware... nhanh quá tui đọc không kịp+ phần nghèo English,ai biết giải thích giùm em nha
chế độ mass storage ko sử dụng được

Kojiro

Super V.I.P
lúc mới mua về thì tắt máy khởi động lại thì chả có gì hiện lên,sau khi up FW thì tắt máy khởi động lại thì máy hiện intall -->>un ... soft ware... nhanh quá tui đọc không kịp+ phần nghèo English,ai biết giải thích giùm em nha
chế độ mass storage ko sử dụng được

E nên xem lại kỹ là nó báo gì? Nếu nó báo Installing.... rồi chờ chạy xong mới khởi động xong thì báo nha!

TraiNgheoHn

Trường hợp này mình gặp rồi,bạn vào private xóa hết các file sis hoặc sisx là được mà.

tung_ftu218

cho em hỏi cài file *.Jar như thế nào ạ

Chụp ngon quá. Hum nọ dùng con K810i chụp trng đêm nét hơn nhiều N73 mặc dù cùng 3.2

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi cài file *.Jar như thế nào ạ

Chụp ngon quá. Hum nọ dùng con K810i chụp trng đêm nét hơn nhiều N73 mặc dù cùng 3.2

Có 2 cách cài file .jar, chép vào máy dùng trình quản lý file để Open (install). Hoặc kết nối phone và PC qua PC Suite, nhấp đúp vào file .jar cần cài, hiện lên 1 bảng nhỏ nhấp OK, chuyển sang phone nhấn OK...

ThAngNgO_

Có 2 cách cài file .jar, chép vào máy dùng trình quản lý file để Open (install). Hoặc kết nối phone và PC qua PC Suite, nhấp đúp vào file .jar cần cài, hiện lên 1 bảng nhỏ nhấp OK, chuyển sang phone nhấn OK...

thêm tí tẹo là muốn cài .jar trên Pc thì Pc phải cài java nha :D

TraiNgheoHn

Mình chẳng bít là PC đã cài java chưa nhưng cài xong win mình cài PC suite rồi nhấn vô file jar cài bình thường.có sao đâu

galaxy_89

N73 bị mất app

sau khi mình cài 1 số themes vào memory card thì sau 1 thời gian mình muốn remove mà ko có trong app sao remove đây mấy bác,nhưng mấy cái themes đó vẫn xài được bình thường

Kojiro

Super V.I.P
sau khi mình cài 1 số themes vào memory card thì sau 1 thời gian mình muốn remove mà ko có trong app sao remove đây mấy bác,nhưng mấy cái themes đó vẫn xài được bình thường

Tại e không để ý chứ khi cài theme vào máy thì theme k thể hiện trong Apps :) (ko tin thì cài theme vào rùi kiểm tra). Để ghỡ theme chỉ có cách dùng Mass Storage vào thư mục \Private\10207114\import để xóa thôi :p

Chỉnh sửa cuối:

vinhsnooker

N73me không thấy rung khi có đt

Máy của mình sao ko thấy rung khi có điện thoại gọi đến,trong profile đã thiết lập vaberiting là on.nhạc mình chọn một bài mp3.ai biết chỉ cho mình với!

nickyviet

lúc bạn chọn nhạc chuông ở profile đt nó có rung không??nếu không thì chắc cục rung bị liệt rùi, đem ra tiệm sửa thui..

TraiNgheoHn

Cho mình hỏi về tai nghe của N73,mình cắm tai nghe vào nghe nhạc,sao có đt đến cả loa ngoài và tai nghe đều nghe thấy ạ?Vậy có cách nào chỉnh chỉ có tai nghe có chuông kô ạ?vì đang ngồi học trong lớp mà cắm tai nghe vẫn mở ở loa ngoài thì chít

tranducdau

Cho mình hỏi về tai nghe của N73,mình cắm tai nghe vào nghe nhạc,sao có đt đến cả loa ngoài và tai nghe đều nghe thấy ạ?Vậy có cách nào chỉnh chỉ có tai nghe có chuông kô ạ?vì đang ngồi học trong lớp mà cắm tai nghe vẫn mở ở loa ngoài thì chít
mình cũng đã từng gặp trường hợp này với 6681 và N81. chỉ có cách chỉnh điện thoại về chế độ silent mới được thôi. Mình đã từng bị nó kêu khi nghe nhạc trong lớp rồi :). Nhớ là khi vào lớp thì cứ cho nó silent là yên tâm.

tranducdau

Tại e không để ý chứ khi cài theme vào máy thì theme k thể hiện trong Apps :) (ko tin thì cài theme vào rùi kiểm tra). Để ghỡ theme chỉ có cách dùng Mass Storage vào thư mục \Private\10207114 để xóa thôi :p
mình dùng N81 thì thấy themes sau khi cài vẫn hiển thì trong application mà.

Status
Không mở trả lời sau này.