• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

cái này cài vào thẻ nhớ cũng được mà đâu nhất thiết phải cài trên máy,như thế làm cho máy chạy chậm rì.

Kojiro

Super V.I.P
........

@Kojiro:Bạn thử chép các bài MP3 vào E:/Sounds thử nha! <<< path sai rùi kìa ^^

Mình biết bạn cũng dùng N73 nhưng ko hiểu sao bạn lại không biết có đường dẫn E:/Sounds :-? Bạn dùng Fexplorer hay Xplorer mà kiểm tra nhé :-??

Còn vấn đề chép để máy hiểu là nhạc chuông thì bình thường mình vẫn chép vào E:/Sounds hay tự tạo 1 folder trong này E:/Sounds/Kojiro thì máy vẫn nhận như thường. Không cần thiết phải chép vào bộ nhớ máy như traingheohn đã nói.

Bạn nên xem lại trước khi nhắc người khác nhé :)

galaxy_89

mình cài ACM nhưng answermachine ko được, nó báo optino ->Install Answer.Mach. to enable it,nhưng mình vào làm thì ko được

Kojiro

Super V.I.P
mình cài ACM nhưng answermachine ko được, nó báo optino ->Install Answer.Mach. to enable it,nhưng mình vào làm thì ko được

Có nghĩa là e phải install Answer Mach để có thể kích hoạt chế độ trả lời tự động. Có thể trong quá trình cài đặt máy có hỏi nhưng e từ chối, cách tốt nhất là e gỡ ra rồi cài lại ACM nhé. Có file cer rồi lo gì hen :D

galaxy_89

Có nghĩa là e phải install Answer Mach để có thể kích hoạt chế độ trả lời tự động. Có thể trong quá trình cài đặt máy có hỏi nhưng e từ chối, cách tốt nhất là e gỡ ra rồi cài lại ACM nhé. Có file cer rồi lo gì hen :D

em đã remove và cài lại nhưng nó vẫn báo thế khi em chọn option ->>Install Answer.Mach thì nó báo Incompatible ÁP sever version(2.31) detected.Please uninstall it to use " answering machine " câpbiles .For more informatinon contact support @webgate.bg
là sao em đâu có cài cái gì vô máy em đâu ?

Kojiro

Super V.I.P
em đã remove và cài lại nhưng nó vẫn báo thế khi em chọn option ->>Install Answer.Mach thì nó báo Incompatible ASP sever version(2.31) detected.Please uninstall it to use " answering machine " capabiles .For more informatinon contact support @webgate.bg
là sao em đâu có cài cái gì vô máy em đâu ?

Nó có cho e chọn gì không hay là báo vậy xong là out luôn? Nếu nó có lựa chọn Ok để install thì e cứ ok.
A thì cài, cũng có hỏi nhưng ok hết nên chạy cái ào là xong. Tuy nhiên để sử dụng AM thì e phải có Greetings trước à.

galaxy_89

em đã thu âm rồi, lúc em cài nó có báo gì là em ok hết,chả biết bị gì nữa

ngocminhdl

:-/Mình có 1 thắc mắc nho nhỏ về việc xem phim trên N73ME mong các bạn giúp đỡ nha.
Thường thì mình convert film trên PC sang định dạng *.mp4 bằng fm Xilisoft để xem trên phần mềm real player mặc định của phone...Nhưng hiện tượng là luôn luôn bị tiếng nhanh hơn hình...Mình thắc mắc là ko biết là do phần mềm mà mình convert hay phần mềm xem phim của điện thoại...Mong các bạn giải đáp giùm mình nha!
Nếu là do phần mềm mà mình dùng để convert hoặc do phần mềm xem film mặc định của máy thì mong các bạn có soft nào khắc phục đc việc này làm ơnn share cho mình dzới nha :D

Mình cũng đang dùng N73 ME , bạn dung pm Total video converter đi nhé ,theo mình thấy thì âm thanh và hình rất chuẩn .mình có pm đó nhưng không biết cách up lên cho bạn !!!!!!!

tung_sikkens

2 cái phần mềm đèn pin này hay đấy nhưng mà đèn flash nó không được sáng lắm các bạn ạ. Các bạn có phần mềm đèn pin dùng cho N73 mà đèn flash nó sáng hơn không. Thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
2 cái phần mềm đèn pin này hay đấy nhưng mà đèn flash nó không được sáng lắm các bạn ạ. Các bạn có phần mềm đèn pin dùng cho N73 mà đèn flash nó sáng hơn không. Thanks

bạn nên nhớ Flash cho máy ảnh chỉ lúc nháy thì rất là sáng. Nhưng lúc quay phim thì độ sáng chỉ còn 1/7. bởi vì nếu nó cứ sáng liên tục như lúc Chụp ảnh thì chỉ sau 10s nó sẽ đen thui vì nhiệt độ. các bạn thử chụp liền lúc vài tấm hình coi sẽ thấy kết quả => PM đèn pin nhủ vậy là ok rồi

doanminhtruc

Bác nào có phần mềm chuyên dùng để khỏi động lại n73me ma không cần nhấn nút nguồn khong cho em xin với?thks

abuladu

Mình cũng đang xài N73 ME sẵn đây cho mìh hỏi:
- Làm sao bít máy mình đang xai FW nhiu, hiện đang có FW ver mới vậy làm sao update lên, có cần đem ra cửa hàng ko hay tự mình up lên cũng được.
- N73 có pm nào sử dụng mắt cảm ứng để lắc tay rùi nghe nhạc ko vậy hihi

minhkhoa2007

- Làm sao bít máy mình đang xai FW nhiu, hiện đang có FW ver mới vậy làm sao update lên, có cần đem ra cửa hàng ko hay tự mình up lên cũng được.

Bạn bấm *#0000# thì sẽ biết fw máy bạn là bao nhiêu thôi. Bạn vào Nokia.com.vn thì sẽ biết fw nào là mới nhất dành cho N73 ME.
Còn những PM mà sử dụng mắt cảm biến dành cho N73 thì bạn chịu khó tìm trên các Topic PM dành cho N73 vậy. Bạn cố gắng tìm tại đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=24535

abuladu

Bạn bấm *#0000# thì sẽ biết fw máy bạn là bao nhiêu thôi. Bạn vào Nokia.com.vn thì sẽ biết fw nào là mới nhất dành cho N73 ME.
Còn những PM mà sử dụng mắt cảm biến dành cho N73 thì bạn chịu khó tìm trên các Topic PM dành cho N73 vậy. Bạn cố gắng tìm tại đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=24535

sao mình ko thấy nút THANKS ở đâu nhỉ:-??. Thanks nhiều

Kojiro

Super V.I.P

Ý trên thì mình trả lời bên topic kia rồi.

Còn ý thứ 2 thì không có đâu bạn à vì N73 không có AccelerometerPlugin :)

Status
Không mở trả lời sau này.