• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
dạo này N73 ME của mình chụp hình tự nhiên xuất hiện mấy gạch sọc màn hình nhìn rất xấu, không hiểu lí do tại sao bạn nào biết tư vấn giúp mình nha

Sau đây là 1 số tấm bị mấy cái sọc **** đó đây

Bình thường có sọc không vậy bạn? Hay chỉ khi chụp hình mới bị? Màn hình có bị va đập gì không?

smartmanforever

có ai biết cách format con N73 ME ko chỉ cụ thể cho em với . tự nhiên màn hình nó trắng xóa ko vào đt được luôn , hu hu . em cám ơn nhiều

ahura

Bình thường có sọc không vậy bạn? Hay chỉ khi chụp hình mới bị? Màn hình có bị va đập gì không?

mình chụp cái hình show cho các bạn xem rõ ràng cái sọc đó rồi còn hỏi chi nữa

thiệt tình đang bế tắc

Kojiro

Super V.I.P
có ai biết cách format con N73 ME ko chỉ cụ thể cho em với . tự nhiên màn hình nó trắng xóa ko vào đt được luôn , hu hu . em cám ơn nhiều

Bạn tắt máy, nhấn đồng thời 3 phím: "3" +"*" + "nút xanh (nút gọi)" rồi nhấn phím nguồn, giữ cả 4 phím trong khoảng 15s, thấy có màn hình chọn giờ là ok, thả 4 phím ra và chọn giờ.

mình chụp cái hình show cho các bạn xem rõ ràng cái sọc đó rồi còn hỏi chi nữa
thiệt tình đang bế tắc

Mình đang hỏi để có thể biết là do màn hình hay do chụp ảnh mà bạn! Bạn cũng không hiểu mình đang đề cập đến cái gì thì sao người ta giúp bạn được.

Xem lại mình nhé!

TraiNgheoHn

Có thể ở camera nó có vết sọc đó thành ra làm cho bức ảnh xuất hiện vết sọc,bạn xem lại ở camera xem sao nhé.

ahura

máy cũ mua về nó đã thế mới đau

@traingheohn: mình lau ống kính khá kĩ, chả hiểu sao vẫn vậy

Kojiro

Super V.I.P

Vấn đề là bạn mua máy cũ. Màn hình bị lỗi. Nếu còn bảo hành thì đi bảo hành, không thì... Mình nghĩ máy bạn đã bị lỗi nên bị giống như nứt màn hình.

nguyenvansang

Well-Known Member

cái này cũng phải xem nào đã! Nếu lỗi màn hình thì bật máy lên là nó lỗi luôn rồi chứ. Theo mình có thể là do cái Camera bị vấn đề thôi

Lỗi màn hình thì ảnh khi xem lên PC làm sao có nét như vậy được ạ. Bạn mở camera, lấy ngón tay che kín camera xem nó có vệt đó trên màn hình không rồi sau đó... tính tiếp:D

ngocsuongvn

Thường thì em cứ 4mat là chuẩn nhất. mấy cái mã kia không ăn thua đâu! Cũng có khác gì cài đặt gốc lại đâu. 4mat là đưa máy về trạng thái của lúc xuất xưởng. Nhưng thế dễ điều chỉnh hơn. Và bây giờ thì các ứng dụng hoặc Game thường cài trên thẻ cho nhẹ máy nên cũng không sợ mất các món đó lắm. Trừ những món ăn sâu vào hệ thống :D

cutamthat

Các bác cho em hỏi tý. Cái phím nhỏ nhỏ bên cạnh phím chụp ảnh của con N73 có tác dụng gì thế. Em bấm đau cả tay mà chả thấy dấu hiệu gì của gầu cả (mới mua máy mà) hay là nó bị liệt rồi cũng nên

MrSky12

đấy là phím vào nhanh để xem ảnh trong gallery bạn a.xem cả video trog gallery.hỏng nút đấy là phí ồi.bạn mua máy cũ mà ko ktra cẩn thận j` cả

N99

Bạn đem máy đến trung tâm bảo hành thay nút đó là OK rồi.

elisphuong

Cho mình hỏi, sao mỗi lần khởi động máy chương trình nghe nhạc (Music player) tự động chạy ngầm luôn, có cách nào khắc phục ko hã các bạn. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi, sao mỗi lần khởi động máy chương trình nghe nhạc (Music player) tự động chạy ngầm luôn, có cách nào khắc phục ko hã các bạn. Thanks

Nếu là N73ME thì bạn nên up lên fw mới để có thể vào Exit nó, không thì chấp nhận chạy ẩn và khi khởi động cẫn bị chạy ẩn. Cài Power Boot thử xem có khống chế được không nhé, chưa test nên không dám khẳng định với bạn :D

elisphuong

Nếu là N73ME thì bạn nên up lên fw mới để có thể vào Exit nó, không thì chấp nhận chạy ẩn và khi khởi động cẫn bị chạy ẩn. Cài Power Boot thử xem có khống chế được không nhé, chưa test nên không dám khẳng định với bạn :D

Mình up lên fw v4.0812.4.2.1 (bản mới nhất của ME). khi khởi động lên nó cứ chạy ngầm mình phải vào exit nó ra. nhưng mình muốn khắc phục là khi khởi động nó ko còn chạy ngầm nữa kìa. thanks

Kojiro

Super V.I.P
Mình up lên fw v4.0812.4.2.1 (bản mới nhất của ME). khi khởi động lên nó cứ chạy ngầm mình phải vào exit nó ra. nhưng mình muốn khắc phục là khi khởi động nó ko còn chạy ngầm nữa kìa. thanks

Thì mình đã nói bạn dùng thử Power Boot đi mà. Mình vẫn chưa thấy có cách không cho chạy ngầm khi khởi động :(

petrus1105

Mặc định của các phiên bản mới của ME là như vậy :-??.Em cũng tìm đủ mọi cách nhưng cái Music Player vẫn cứ autorun mỗi khi khởi động máy :-/.

TraiNgheoHn

N73me thì nó chạy ngầm là đúng rồi mà bạn,nếu bạn kô muốn thì có thể vào Music player sau đó chọn Options/exit là ok ngay mà.

abuladu

N73me thì nó chạy ngầm là đúng rồi mà bạn,nếu bạn kô muốn thì có thể vào Music player sau đó chọn Options/exit là ok ngay mà.

Nói như bạn cũng như không, người ta muốn mỗi lần khởi động máy Music player chạy ẩn nữa kìa

Status
Không mở trả lời sau này.