• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

cutamthat

Cho em hỏi có cách nào xóa được chương trình life blog sẵn có của N73 không? Em kô chơi blog mà cũng chả mấy khi kết nối GPRS nên cái này kô cần thiết. Chỉ tổ tốn bộ nhớ thôi

cutamthat

Remove bình thường có được đâu. Vào App Man thì kô thấy hiện lên. Chọn Icon LifeBlog bấm C thì nó báo là Unable to delete "lifeblog". Hic

nam303hp

!

Nói như bạn cũng như không, người ta muốn mỗi lần khởi động máy Music player chạy ẩn nữa kìa

thằng cha này lười quá, có mỗi việc vào đó mà Exit ra mà cũng làm biếng, cài pm vô làm gì, cài nhiều nặng máy, tốn Ram.

Dùng power boot không được anh ạ. Em châm cứu rồi không biết tắt bao nhiêu cái mới được:( cái powerbooot này khó dùng quá mà em thì mù mờ về hệ thống:D

s4d_m4n_i4u

Các bác cho em hỏi , lúc sáng con N73 của em vẫn có đèn phím , trưa nay em update cho em nó lên bản mới nhất ( 4.0812.4.0.1 ) , em up bằng chương trình của Nokia , mọi thứ sau khi up đều ổn , nhưng có 1 vấn đề xuất hiện là đèn bàn phím không sáng nữa . khi em kéo camera đằng sau ra thì dãy phím bên hông máy có sáng đèn , nhưng đèn bàn phím vẫn ko sáng , em đứng trong bóng tối đèn bàn phím vẫn không sáng luôn . vậy giờ phải làm sao đây các bác ? có bác nào bị như thế này chưa ?

Sáng nay vừa ngủ dậy thì thấy cây đèn xanh nhỏ xíu bên cạnh camera trước nó nhấp nháy , giờ thì hết rồi . Em vừa cho nó update lại 1 lần nữa , nhưng vẫn không có đèn phím luôn các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

cái đèn nhấp nháy thì đúng rùi,N73 là vậy mà,còn đèn bàn phím của bạn ko sáng bạn có thể tháo vỏ ra test và kiểm tra sơ wa,mình nghĩ mắt cảm ứng có vấn đề rùi,bạn format lại 1 lần nữa xem sao

s4d_m4n_i4u

Em format vài lần rồi bác ạ . Update 2 lần rồi vẫn thế , lúc đầu cứ nghĩ là up bị lỗi nên up lại , nhưng up lại vẫn bị thế , nếu mắt cảm ứng bị hư mình thay được ko các bác ? có bác nào trị bệnh này chưa ?

ThAngNgO_

bệnh này mình chưa gặp,nếu hàng cty thì mang wa care,ko thì mang ra chỗ wen wen cho bảo đảm :D

cutamthat

Bạn ơi. Có chương trình giải phóng RAM nào dành cho N73 kô? Up cho mình xin với.

trungcyber

Sao cái mấy N73 của mình thấy nó chậm quá , có cách nào tăng tốc nó lên được ko ?

anhsonhp

chào mọi người,em là mem mới.đã ai thay cai joystick chưa,em bị hỏng nó nhưng không biết sửa mất nhiều $ không.bây h ấn xuống nó không nẩy lên nữa

Sửa joy xịn vào nokia nó chém cho 6 lít còn ra ngoài thay joy lô, chất lượng cao thì cũng 2 lít cả công. Nói chung là tuỳ vào từng hàng mà nó chém còn bạn thì cứ xác định là bị chém:D

[*] Màn hình n73 làm gì mà dễ hỏng trừ khi quăng quật nhiều quá.

[*] N73 chậm là do bạn chép nhiều nhạc phim hình ảnh, chạy nhiều chương trình một lúc. Dùng handy taskman tắt bớt mấy cái ứng dụng không cần thiết đang chạy ẩn đi, chép ít nhạc thôi, mình thẻ 2G mà có vỏn vẹn 50 bài và 2 video clip.

[*] Chương trình giải phóng ram có cái ram booster nhưng trên thực tế ko hiệu quả, cài vào máy nặng thêm:| Như cách trên, dùng handy taskman, khi nào máy chậm quá, ram xuống dưới 9mb thì tắt đi bật lại:|

vnpt1706

N73 quay phim thất vọng quá! có cách nào làm cho máy quay phim đẹp lên 1 chút không?

Kojiro

Super V.I.P
N73 quay phim thất vọng quá! có cách nào làm cho máy quay phim đẹp lên 1 chút không?

Quay đến 3.2MP mà bạn còn chê à :-? Mình thấy quay khá tốt đấy chứ, bạn đừng so sánh với N93 hay N95 là được

TraiNgheoHn

Chắc bạn này quay phim vào buổi tối,quay vào buổi tối do đèn flash của N73 nó yếu nên chất lượng không được tốt lắm đâu.

vnpt1706

vì ham hàng xách tay nên mình mua con n73 .Sau cái miếng bạc chổ camera nó xục xịch .chán thật.

TraiNgheoHn

vì ham hàng xách tay nên mình mua con n73 .Sau cái miếng bạc chổ camera nó xục xịch .chán thật.

Chẳng hiểu bạn trình bầy j cả,cái đó xục xịch ảnh hưởng đến chất lượng của camera hả bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.