• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

Sẽ xin éc min làm một box tên là phá máy cho bác làm mod:| đấy chẳng qua là máy bác chậm. N73 tui dùng hùi trước cài 20 phần mềm mà vào app mng mất có 4 giây.

Thằng này điêu thế,lần trước chú kêu anh là vào app chậm hơn máy anh cơ mà.Trong khi máy anh 10s mới vào đến nới >:)

TraiNgheoHn

Tình hình em biết cách làm đơ quả N73 rất nhanh ( chỉ có cách tắt đi bật lên mới hết ) Tes trên 2 máy N73 thành công lun
Ở màn hình ngoài các bác ấn 1 dãy số bất kì như 22222 chảng hạn , sau dó ấn nhanh liên tục ( và thật nhanh nhé) 2 hay 3 lần phím chỗ Video Call lập tức máy đơ lun .... em test trên 2 con N73 rồi .. Bó tay
Bác nào dùng N73 thử phát nhé ! =D>=D>=D>=D>

Cái thằng này thế mà nghịch, a nghịch như chú cũng đơ rồi hehe

Zenki

Super V.I.P
Tình hình em biết cách làm đơ quả N73 rất nhanh ( chỉ có cách tắt đi bật lên mới hết ) Tes trên 2 máy N73 thành công lun
Ở màn hình ngoài các bác ấn 1 dãy số bất kì như 22222 chảng hạn , sau dó ấn nhanh liên tục ( và thật nhanh nhé) 2 hay 3 lần phím chỗ Video Call lập tức máy đơ lun .... em test trên 2 con N73 rồi .. Bó tay
Bác nào dùng N73 thử phát nhé ! =D>=D>=D>=D>

N95 còn đơ nói chi N73 =))

tlong_hau

Hehehe ... vậy là em ko sai .. thế mà bên GSM dám khóa topic của em lại cho rằng nói láo :D thanks các bác :D

troly

Well-Known Member
Hehehe ... vậy là em ko sai .. thế mà bên GSM dám khóa topic của em lại cho rằng nói láo :D thanks các bác :D
Bạn cập nhật nhiều chức năng như thế làm sao máy thao tác cho kịp, máy ko đơ mới là lạ. Máy chạy từng pm tuần tự theo thao tác, hơn nữa ram của n73 ít, khi ram bị đầy ko xử lý nổi thì đơ thôi.

tlong_hau

hehe :) nhưng cách này làm đơ máy nhanh nhất :D .. cho dù máy mới khởi động lại ram còn nhìu cũng bịd dơ :D

boredom293

Sẽ xin éc min làm một box tên là phá máy cho bác làm mod:| đấy chẳng qua là máy bác chậm. N73 tui dùng hùi trước cài 20 phần mềm mà vào app mng mất có 4 giây.
ối giời máy bác gắn thêm Ram ah sao mà nhanh thế, máy tui chắc phải 20s là ít :(

emlavip

GPRS của N73 ME????

cho em hỏi, sau khi em up len bản mới sao em sài GPRS ko được vây?..mặc dù em đã cài cấu hình GPRS hết rùi..mấy anh ai pít giúp em với...:-/:-/:-/:-/:-/

tlong_hau

ối giời máy bác gắn thêm Ram ah sao mà nhanh thế, máy tui chắc phải 20s là ít :(

20s là chậm đó bạn, máy mình chậm nhất là 13S, test gùi , nhanh nhất là 8-9S :)

Bác Giọt tình cay đắng đôi khi hơi ba hoa quá mức :D

cutitcom

up fiwmware mới không anh hưởng gì đâu, nó chỉ xóa mất cài đặt GPRS trước đấy thôi, bạn có thể cài lại,với dòng s603rd thì kinh nghiệm của mình là nên cài tự động sẽ dễ hơn cài tay, bạn sử dung mạng nào thi vô web mạng đó tìm cách cài tự động free

blue_sail30885

N73ME giúp e với mấy bro ơi!

Tình hình là hôm wa em mới cắm cáp (cắm dưới đít máy) để up cái fw 4.0.8xxx.Đang up nữa chừng thì cáp lỏng => mất nguồn cái máy, màn hình tối thui, mở ko lên
Và kqua là chạy wa tiệm GSM.COM.VN trên đường Bà Huyện Thanh Quan (cty kế bên mà ) up lại fw mất hết 70k.
Hix tiền up ko tức mà tức cái cáp cùi bắp.huhuhu.

Nay e post bài này mún hỏi các bác pro chỗ nào bán cáp cắm vào nắp pin (up fw offline đó)
Cho e xin địa chỉ bán và giá bao nhiu lun.để mỗi khi up fw ko còn fa3i lo ngại về đang úp nữa chừng nó lỏng

E xài N73ME nha mấy bro.Àhh với lại nếu mua cáp rùi thì cần soft nào để up fw.hehe.e down đc fw mới về rùi đang đợi cáp với soft là up thui.hehehe

Thanks các bro nhìu lém,

tlong_hau

Đầu tiên xin chia buồn với bác

Up FW thì cách tốt nhất có thể là UP trên 1 chiếc laptop hoạc máy bàn có USP ( bộ lưu điện ) , cap chuyền tải bạn cứ cắm vào đó , ko đụng đến nó nó cũng ko sao đâu , chắc tại vừa up vừa ngắm nghía à.
Em mới mua máy được gần 1 tháng UP FW tới 3 lần mà hok lần nào sao cả :)

=============== Cáp thì chỉ có 40K là nhìu . Bác cứ vào google nhé :D
Phần mềm chỉ có Nokia software Update thôi lên nokia.vn mà down :D

nhodennhau2002

hôm nay đi dán lại cái vỏ tự nhiên về nghe âm lượng loa thoại bé tí xíu,chỉnh to hết cỡ + 4mat lại phone nhưng vẫn thế.Các bạn giúp mình ít thuốc nhé

hôm nay đi dán lại cái vỏ tự nhiên về nghe âm lượng loa thoại bé tí xíu,chỉnh to hết cỡ + 4mat lại phone nhưng vẫn thế.Các bạn giúp mình ít thuốc nhé

Bác dán đè lên loa của nó thì sao? Lấy dao lam rạch kheo khéo 1 đường theo cái viền gần chỗ mắt đèn led đó:) Nếu ko bị đè lên thì chắc do mạng. Lúc nghe bác ấn nút tăng âm lượng xem sao:)

anhsonhp

ai hướng dẫn em tự thay phím 5 chiều với,có phải hàn xì gì không.em ra quán hỏi nó đòi 150k :(

tlong_hau

có chứ bác 150k còn rẻ đoá . Máy tầu nó còn đòi 80K trong khi đó phím 5 chiều ra chợi giời mua 2k/ cái :D ... nó ăn 78K 1 lần thay với vài vết hàn xì :d

Status
Không mở trả lời sau này.