• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
xiền thì mình còn >100k khôi phục lại thì có mất hết dữ liệu à bạn như vậy thì khổ lém.
Khôi phục cài đặt gốc thì không mất dữ liệu gì đâu bạn :)

Dùng tổ hợp phím *#7780#

0903626599

cho mình hỏi chút. mình dùng n73 mà cái 3d_tone trong applycation để chỉnh âm thanh gì vậy.thấy nó nghe khác chút mà chẳng hiểu chỉnh sao.có bạn nào bít cách giúp mình cái. mình dùng lâu rồi nhưng phần mềm trong điện thoại có sẵn mình ít coi đến giờ để ý mới thấy.thank

MinhThang

Manager
cho mình hỏi chút. mình dùng n73 mà cái 3d_tone trong applycation để chỉnh âm thanh gì vậy.thấy nó nghe khác chút mà chẳng hiểu chỉnh sao.có bạn nào bít cách giúp mình cái. mình dùng lâu rồi nhưng phần mềm trong điện thoại có sẵn mình ít coi đến giờ để ý mới thấy.thank

Cái đó là để chỉnh âm thanh của chuông đó bạn, bạn cứ vọc thử đi không hư gì đâu mà sợ, hay lắm đó.

N73 của china rất dễ là N73 RM 132, cái này không có language pack nào đọc được tiếng Việt mà phải cài font. Bộ font kia VIP post lên cũng đọc ok, muốn đẹp hơn nữa thì dùng font của N95 8G code euro2 này nè, đẹp và chuẩn luôn.

zeke

Mình vừa mới "xuống đời" 1 con N73 cũ, mình vừa up fw cho nó ngày hôm qua thành v4.0839.42.2.1 thành ME, rồi hack, rồi cài soft xong xuôi ráo chọi rồi mới phát hiện ra là những file hình ảnh (.jpg) và những file nhạc .mp3 chép trên thẻ thì máy không thể nhận ra, đã refresh thử rồi??? nếu chép những file hình và nhạc đó vào máy thì mới thấy được. Có ai bắt được bệnh con này không, giúp mình với hu hu
Mình cũng tìm thấy 1 mem chỉ là vào E:/Private tìm và xóa nh?ng Files sau di: 3file gì gì đó, nhưng mình vào E:/Private thì hoàn toàn không thấy những thư mục hoặc file đó, đuối luôn @_@

lamnt0702

Mình vừa mới "xuống đời" 1 con N73 cũ, mình vừa up fw cho nó ngày hôm qua thành v4.0839.42.2.1 thành ME, rồi hack, rồi cài soft xong xuôi ráo chọi rồi mới phát hiện ra là những file hình ảnh (.jpg) và những file nhạc .mp3 chép trên thẻ thì máy không thể nhận ra, đã refresh thử rồi??? nếu chép những file hình và nhạc đó vào máy thì mới thấy được. Có ai bắt được bệnh con này không, giúp mình với hu hu
Mình cũng tìm thấy 1 mem chỉ là vào E:/Private tìm và xóa nh?ng Files sau di: 3file gì gì đó, nhưng mình vào E:/Private thì hoàn toàn không thấy những thư mục hoặc file đó, đuối luôn @_@

Thử format thẻ đi bạn :)

lamnt0702

Cái này là thêm hiêu ứng âm thanh cho nhạc chuông của bạn khi có cuộc gọi đến...Cụ thể của nó là thế này :
1.3D Ringtone Effects thì để On
2.Sound Trajectory: Quỹ đạo âm thanh
+ Circular: hiệu ứng làm âm thanh đi vòng quanh,từ loa nay sang loa khác
+ Fly-by: hiệu ứng này làm âm thanh đi từ xa đến gần và âm lương cũng tăng theo tương ứng [xa thì nhỏ mà gẫn thì to]
+ Zigzag: âm thanh di chuyển liên tục từ loa trái sang loa phải và ngược lại
+ Meander: hiệu ứng làm âm thanh đi uốn khúc và ngẫu hứng :)
+ Random: Ngẫu nhiên chọn 1 trong 3 hiệu ứng ỏ trên và liên tục thay đổi
3.Reverberation : Độ vang của âm thanh,túy chọn theo ko gian mà âm thanh phát ra ở đó
+ Living room: phòng khách
+ Cave: Hang động
+ Railway station: Nhà ga xe lửa
+ Forest: Trong rừng
+ Duct: Trong đường ống [vd ống cống chẳng hạn :p]
+ Underwater: Dưới nước
4.Trajectory Speed: Tốc độ của quý đạo âm thanh,ví dụ như bạn chọn Zigzac thì cái này để tùy chọn tốc độ chuyển của âm thanh tù loa này sang loa kia,nâng cao thì âm thanh sẽ chuyên rât nhanh,thoắt cái ở loa này thoắt cái đã ở loa kia rồi :p

Chỉnh sửa cuối:

phhuy

Member
N73 vào radio là bị restart?

máy e bi giờ cứ vào radio là nó bị restart lại:((các bác giúp em với liệu có phải do phần cứng ko ạ lần trc máy e phải thay chân cắm usb một lần nhưng lúc đó ko bị từ hồi up firmware mới bị e đã up các bản 808,8012,8039 và kết quả là đều như thế cả:((các bác chỉ giáo e với e tháo máy ra xem thì nhìn chân cắm usb hàn rất chuẩn ko bi chập dính thiếc:(có cao thủ nào giúp e với

máy e bi giờ cứ vào radio là nó bị restart lại:((các bác giúp em với liệu có phải do phần cứng ko ạ lần trc máy e phải thay chân cắm usb một lần nhưng lúc đó ko bị từ hồi up firmware mới bị e đã up các bản 808,8012,8039 và kết quả là đều như thế cả:((các bác chỉ giáo e với e tháo máy ra xem thì nhìn chân cắm usb hàn rất chuẩn ko bi chập dính thiếc:(có cao thủ nào giúp e với

Máy bạn cắm tai nghe có hiện lên biểu tượng tai nghe ko? Vào radio là res luôn hay là sao?

nhunguyen12

Bạn có bật chương trình ghi âm trước khi vào Radio ko? 2 cái này nếu chạy cùng lúc sẽ bị restart.

Posted via Mobile Device

đúng rồi đó, nếu có chương trình ghi âm mà xài radio là restart lại ngay đó nha

minhn70

Cần giúp M73

Máy mình n73 sau khi format xong thì mất rung,các bạn nào biết nhờ chỉ giáo.Cám ơn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Máy mình n73 sau khi format xong thì mất rung,các bạn nào biết nhờ chỉ giáo.Cám ơn nhiều

4mat là thiết lập hết các cài đặt về ban đầu. Có thể bạn chưa chỉnh rung (Vibrate) trong Profiles :-?

phhuy

Member
hix.khởi động máy lên mình thử vào radio luôn nhưng cứ vào(mặc dù chưa cắm tai nghe)là rest luôn. tai nghe cắm vẫn nhân. bình thường nghe nhạc bằng tai nghe vẫn bt.tối qua mình up firm bản v839 rồi *#7370# lại luôn mà kết quả vẫn thế.liệu có phải phần cứng ko nhỉ.hay máy mình là n73 thường khi up lên me nó bị vậy.(máy mình khi mua là n73me bộ nhớ trong 45mb chắc ko phải thường nhưng khi tra code của máy trên trang chủ thì nó báo firmware của n73 thường):(

Chỉnh sửa cuối:

minhn70

Mất rung

4mat là thiết lập hết các cài đặt về ban đầu. Có thể bạn chưa chỉnh rung (Vibrate) trong Profiles :-?

Mình đả chỉnh rung rồi,nhưng vẩn kg rung,kg hiểu là nó bị bệnh gì

Status
Không mở trả lời sau này.