• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

nicky205

chào các bạn.
Sau 1 thời gian xài dt s60v3 thì mình có 1 vài lời như sau: S60v3 đúng thật là xài không xứng với giá tiền mình bỏ ra cho lắm (cái này thì chỉ là chủ quan, sai mong các bác bỏ qua cho)... còn nữa, bộ vi xử lý hoàn toàn kém hơn so với dòng khác, Nếu lấy giá N73Me (s60v3) và 6320XM (s60v5) thì có thể nhận ra rằng: N73me thua xa về khoản giá, giá 6320xm rẻ hơn mà, chạy nhanh hơn nữa, hỗ trợ thẻ nhớ nhiều hơn... N73 chỉ có thể hơn ở cái khoản là chụp ảnh 3.2 thôi... không đáng kể lắm...
(cái này là kết quả của việc mình bị hư dt N73 đây, vô google tìm thử dt nào tốt và rẻ thì tìm ra dc 6320xm, giá rẻ hơn, chạy nhanh hơn, pin lâu hơn...)
do vậy, mình khuyên ai đó mua n73 thì nên cân nhắc kĩ

duong1986

phóng lao thì phải theo lao, thất vậy chứ nó có cái hay riêng! nghe nhạc thì hay hơn hẳn 6230xm, và loa ngoài thì khỏi chê! sài lâu mới hiểu! cái jì cũng có já của nó

kennh0x

anh em cho em hỏi sao n73 cài vietmap 1.05 không dc vậy máy em đã hack.vậy n73 xài bản đồ nào hay anh em cho em xin nha.thank

AndyCuong

Supper Moderators
anh em cho em hỏi sao n73 cài vietmap 1.05 không dc vậy máy em đã hack.vậy n73 xài bản đồ nào hay anh em cho em xin nha.thank

N73 xài bản đồ googlemap đi bạn , còn vietmap cài tốt mà bạn .

khoa125

Posted via Mobile DeviceN73 cài được vietmap nhưng ko tận dụng được, hiện nay bản mới nhất bắt sóng GPS cực nhanh

AndyCuong

Supper Moderators
n73 cài đưỡc vietmap mà mở không được.em đã cài thử nhiều bản rồi mà không dc.anh em có ai xài vietmap dc không vậy

vậy bạn có cài thử googleMAPS chưa , mình không có N73 test .

thanhle_uit

Dùng DTDD kết nối internet cho laptop

Mình thấy mấy máy nokia kết nối với máy tính bằng pcsuite rồi kết nói internet được với tốc độ 400-500Kb thông qua dịch vụ GPRS của Viettel. Bạn nào biết chỉ mình làm với. Mình đang dùng N73Me.

phantnang

460 kB đó là tốc độ giữa PC và mobile thôi, còn kết nối internet thì còn tùy vào mạng, nếu EDGE thì có thể lên đến 290 Kb.

thanhle_uit

460 kB đó là tốc độ giữa PC và mobile thôi, còn kết nối internet thì còn tùy vào mạng, nếu EDGE thì có thể lên đến 290 Kb.

Bạn chỉ mình cách kết nối để lên mạng được không? minh kết nối không được. Thanks bạn nhiều

mrlion

Máy của em bị tình trạng hỏng nút chụp ảnh , chụp ảnh thì ko ấn nút đó đc , toàn phải dùng chế độ hẹn giờ để chụp nhưng khi chuyển sang chế độ quay phim lại sử dụng nút này đc , format máy xong vẫn thế . Em muốn hỏi nó bị hỏng phần cứng hay lỗi phần mềm ? Nếu hỏng phần cứng thì thay cái nút này hết khoảng tầm bao nhiêu là hợp lý . Mong sớm đc giải đáp , em xin cảm ơn

nicky205

Máy của em bị tình trạng hỏng nút chụp ảnh , chụp ảnh thì ko ấn nút đó đc , toàn phải dùng chế độ hẹn giờ để chụp nhưng khi chuyển sang chế độ quay phim lại sử dụng nút này đc , format máy xong vẫn thế . Em muốn hỏi nó bị hỏng phần cứng hay lỗi phần mềm ? Nếu hỏng phần cứng thì thay cái nút này hết khoảng tầm bao nhiêu là hợp lý . Mong sớm đc giải đáp , em xin cảm ơn

Mình hỏi bạn cái, có phải bạn mới thay vỏ, hoặc tháo lắp máy dt của bạn ra phải không? cái này mình cũng đang gặp

TraiNgheoHn

Cái này mình nghĩ là lỗi PM thôi, chứ nếu hỏng phần cứng thì vào quay phim cũng đã không ấn được. Đằng này lại chỉ có chụp hình mới không được. Bạn thử chạy lại PM xem sao.

kjd123

hĩ. con n73 của em dạo này dở chứng. tự dưng ko thực hiện được cuộc gọi từ danh bạ được. chỉ bấm số trực tiếp được thui. nhắn tin vãn bthường. phải reset máy mới ấy được. ai biết giúp em với :((

traihp9001

Well-Known Member

máy mình 1 thời gian cũng bị như thế,nhưng ko phải do hỏng nút chụp ảnh đâu.khi chụp ảnh bạn phải giữ cho máy ko bị rung,ấn nút chụp khoảng 10 giây mới đc

hĩ. con n73 của em dạo này dở chứng. tự dưng ko thực hiện được cuộc gọi từ danh bạ được. chỉ bấm số trực tiếp được thui. nhắn tin vãn bthường. phải reset máy mới ấy được. ai biết giúp em với :((
có lẽ là do bạn cài phần mềm nào đó nên bị xung đột mà thôi

lekhachuy3aa

Bạn thử dò lại xem phần mềm nào bạn mới cài vô máy gần đây. Gỡ nó ra thử rối kiểm tra. Xung đột phần mềm thì nhiều lắm! Mình gặp hoài àh. Chúc bạn giải quyết thành công.:)

hqviet89

Giúp đỡ mình vs. Máy mình ko hiểu sao mới đây thỉnh thoảng tự nhiên bị tắt nguồn, kể cả khi pin đầy nó cũng bị như vậy. có lúc mình để máy bình thường ko làm j cả nó cũng tự nhiên tự tắt nguồn. Ai biết giúp mình vs:(:)(:)(:)((
Mà lúc mở máy thay để thay sim khác, đóng nắp lại thì không thể bật nguồn đc, mình phải mở nắp, ấn giữ pin thì mới bật máy đc. Mọi người giúp đỡ vs!!!

lekhachuy3aa

Giúp đỡ mình vs. Máy mình ko hiểu sao mới đây thỉnh thoảng tự nhiên bị tắt nguồn, kể cả khi pin đầy nó cũng bị như vậy. có lúc mình để máy bình thường ko làm j cả nó cũng tự nhiên tự tắt nguồn. Ai biết giúp mình vs:(:)(:)(:)((
Mà lúc mở máy thay để thay sim khác, đóng nắp lại thì không thể bật nguồn đc, mình phải mở nắp, ấn giữ pin thì mới bật máy đc. Mọi người giúp đỡ vs!!!

Vậy xem chừng cục Pin có vấn đề rồi. Hoặc là chổ chấu tiếp xúc giữa pin và máy bị hở đó.

hunterkojiro

cho mình hỏi máy hay format nhiều lần có ảnh hưởng xấu gì ko. Với lai khi chép nhac. minh hay dùng cáp nhưng 1 số người nói nên dùng đầu đọc thẻ vì khi dùng cáp khi đang truyền thông tin mà bị mất kết nối đọt ngột dể bi hư cpu của điện thoại đúng hay sai

Status
Không mở trả lời sau này.