• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P

QuangThang89

Well-Known Member
theo mình thì bạn nên nhờ mod giot tinh cay dang ý kiếm cho một cái n73 me còn bảo hành mà sài. Lưu ý là anh giot tinh cay dang chỉ giúp chúng ta về vấn đề xem chất lượng của máy còn zin hay không, có phải hàng công ty kô... nên anh em cứ yên tâm. Nhưng mà bạn phải ở hn cơ, còn ở tp hcm thì mình cũng chụi. Lần trước định nhờ anh giot tinh xem hộ con n95 8g để mua ai dè tối hôm trước bị trận bệnh phải lên viện . Giờ sài hết tiền lại ngậm ngùi sài tiếp em n73 me . hì hì . Mong bác giot tinh thông cảm cho em.

Xách tay mình nói ở đây ko phải là hàng của bác Mao, mà cũng là hàng của Nokia nhưng do người ta đem về, giống như là hàng trốn thuế vậy, còn hàng công ty là do công ty phân phối giá cao hơn là vì còn các khoản thuế nữa nên mới đắt hơn hàng xách tay. Giống như PPC vậy, năm nay mới có công ty phân phối chứ những năm trước toàn là xách tay :D

duongminhhien

Mình vửa có thêm con N73, mình muốn update lên FW khác, nhưng khi kết nối với NSU nó báo thẻ nhớ pass gì đó rồi chữ update chìm lĩm không update được.

Ai có FW mới của 73Me share cho mình với, để mình update bằng JFA.

Thanks!

vancopvt

Cho mình xin pm nào ho tro gõ tiêng viêt cho n73 me chuan chuan mot ti nhe. Online vao dien dan ma ko go tieng viet duoc chan qua.

tuoi_teenlx

Lỗi không cài lại được themes trên N73

Hiện em đang xài con n73 nhưng khi tháo themes ra và gắn nó trở lại thì không được và được máy báo cho câu lỗi sau mà em chẳng hiểu nó là cái gì "Unable to Install". Vậy có PRO nào giúp em giải quyết lỗi này với, em mong sớm cài lại nhìu themes đẹp cho em nó! Thanks các PRO nhìu

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

N73 - FW 4.850.43.0.1

Mình thấy trên NAVIFIRM có FW mới của N73, mình muốn update lên FW này nhưng mình đã chép các file FW mới này vào J.F.A rồi, nhưng không chọn được FW để chạy flash, mình đang có N73Me

Mong mọi người chỉ mình cách flash S60V3, S60V5 mình flash không bị vấn đề này ! :((

troly

Well-Known Member
Cũng chỉ mới đọc qua thôi, nó là của n73IE và còn không hổ trợ tiếng việt nữa.

Em_be_hu

Hi hi, vậy mà cứ tưởng có FW mới để up thử :O
dạo này bọn Nokia ít up FW cho các dong máy cũ thể ko biết (hình như 1 năm nó mới up 1 lần thì phải)

bluedragon0307

Hi hi, vậy mà cứ tưởng có FW mới để up thử :O
dạo này bọn Nokia ít up FW cho các dong máy cũ thể ko biết (hình như 1 năm nó mới up 1 lần thì phải)

Hình như FW N73 hỗ trợ TV Nokia ko làm nhiều nên ít có FW N73cho VN, chứ mình thấy FW hỗ trợ các tiếng Philipin, Thái Lan, Hong Kong, Taiwan.... nhiều lắm, vẫn ra đều đều trong khi FW N73IE mới nhất của Nokia cho VN được phép up bằng NSU ra từ năm 2008, giờ giữa năm 2009 rồi vẫn chưa có bản mới:-??

vancopvt

Hiện em đang xài con n73 nhưng khi tháo themes ra và gắn nó trở lại thì không được và được máy báo cho câu lỗi sau mà em chẳng hiểu nó là cái gì "Unable to Install". Vậy có PRO nào giúp em giải quyết lỗi này với, em mong sớm cài lại nhìu themes đẹp cho em nó! Thanks các PRO nhìu
Posted via Mobile DeviceNếu máy báo lỗi như vậy theo mình thì bạn nên format lại máy và thẻ nhớ thì se cài đặt được theme

tuoi_teenlx

Dạ để em thử xem!

Cho em hỏi lại 1 tí! Vậy khi format bộ nhớ máy liệu có mất những thứ quan trong cần trong máy không ạ như hệ điều hành, v.v...!Em mới xài nên còn gà lém!
Ngoài những vấn đề về themes em còn bị dình thêm 1 lỗi nữa là lúc trước em lỡ format thẻ nên mấy phần mềm như smartmove + vietmap đều die hết! Em đã download và cài lại nhưng không đc! Anh có thể giúp em khắc phục lỗi này không!

troly

Well-Known Member
Cho em hỏi lại 1 tí! Vậy khi format bộ nhớ máy liệu có mất những thứ quan trong cần trong máy không ạ như hệ điều hành, v.v...!Em mới xài nên còn gà lém!
Ngoài những vấn đề về themes em còn bị dình thêm 1 lỗi nữa là lúc trước em lỡ format thẻ nên mấy phần mềm như smartmove + vietmap đều die hết! Em đã download và cài lại nhưng không đc! Anh có thể giúp em khắc phục lỗi này không!

Bạn đã 4mat thì coi như là văng hết (máy quay trở lại như mới vừa xuất xưởng), phải cài lại từ đầu. Đối với một số pm thì bạn phải sign or phải hack phone nhé.:))

Auto

Khi 4mat là phải 4mat thẻ và máy luôn bạn à!
K thì trước khi 4mat máy phải xóa hết các file tr0ng => privata, sys, system, resource.
Vì các pm bạn cài sẽ dính file vào đó nên sẽ k cài đc nếu chỉ 4mat máy.
Posted via Mobile Device

ht6868

tốt nhất là khi mua về nếu là máy mua lại thì nên 4mat 4 nút luôn. cả thẻ nhớ nữa---> hack máy---> cài soft. lưu ý là ko nên format thẻ nhớ nhiều lần vì cái thẻ minisd này nhanh đi lắm. mình đã ra đi 2 em thẻ công ty của nokia hẳn hoi rùi. nên chuyển qua dùng N82.

Kojiro

Super V.I.P

N73 lưu các theme được cài tại: Private/10207144/import, bạn vào đó xóa hết các folder trong đó rồi cài lại thử xem sao.

gaconchipchip

ah Kojiro giúp giùm em cái, máy N73ME của em đã hack phone, các soft trong diễn đàn cần hackphone để cài thì đều cài được, sao em cài tới Resco Photo Viewer 5.00 bản việt hóa tải trong diễn đàn thì nó bắt nhập key:( giúp giùm em xí, SR máy em là 356406019389393:(:)(( thanks ah

Status
Không mở trả lời sau này.