• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

oromeo

Hic, cái N73 làm gì có cái mục chỉnh Font Size :( cái E51 của em thì mới có mục đấy, N73 thì chịu T__T Có ai biết phần mềm quản lí danh bạ điện thoại mà nhìn số má to to một chút ko, chỉ tớ với !!! Thanks nhìu lắm !!!

vutuan472

có ai giúp mình với sao tự nhiên khởi động máy là toàn màu trắng ko tới được 2 bàn tay dù mình đã bỏ thẻ nhớ và sim.sau đó mình format rồi cài lại .cài xong thì bị nữa .có ai giúp được hum mình cũng xài n73 :((

vancopvt

Bạn format 4 ngón nhé. Giữ chặt Phím * , phím 3, phím gọi rồi nhấn bật nguồn nhé. Cứ giữ chặt 3 phím trên lúc nào hiện lên chọn quốc gia là ok. Nhớ là pin phải còn trên 50% nhé. Nếu đang làm mà hết pin là die.

tuyen_bacninh

các anh cho em hỏi: em đang dùng con N73, em vua cài lại cài đặt gốc của nó bây h thì nó lại k thẻ chạy được files sis,sisx,jar ... dể run phần mềm. sim có dùng GPRS thì báo hiẹu GPRS cũng mất luôn.Máy h cũng k tự động khoa phím nữa :(, mong a e chỉ cho cách khắc phục:((

MinhThang

Manager
các anh cho em hỏi: em đang dùng con N73, em vua cài lại cài đặt gốc của nó bây h thì nó lại k thẻ chạy được files sis,sisx,jar ... dể run phần mềm. sim có dùng GPRS thì báo hiẹu GPRS cũng mất luôn.Máy h cũng k tự động khoa phím nữa :(, mong a e chỉ cho cách khắc phục:((

Máy format thì sẽ mất hết dữ liệu rồi bạn à, kể cả GPRS vì vậy bạn phải đăng ký GPRS lại để dùng, khóa phím thì vào cài đặt để thiết lập cho nó theo chế độ Auto Lock.

duytn83

mình đang dùng N73 khi bỏ thẻ nhớ ra thì khởi động được nhưng khi nắp thẻ nhớ vào thì máy bị đơ không sử dụng được . Có ai biết tại sao không chỉ mình với . cảm ơn nhiều

tuoi_teenlx

Ở đây có pác nào dùng N73ME làm modem kết nối internet cho PC ko vậy? Nếu có cho em hỏi giá cước của từng mạng (Viettel, Mobifone, Vinafone, Vietnam Mobile,...) thế nào ạh?

MinhThang

Manager
Ở đây có pác nào dùng N73ME làm modem kết nối internet cho PC ko vậy? Nếu có cho em hỏi giá cước của từng mạng (Viettel, Mobifone, Vinafone, Vietnam Mobile,...) thế nào ạh?

Gía cước thì bạn vào trang chủ của mạng xem không nhanh hơn à.:D

tuoi_teenlx

Em có ý định chuyển giao diện của toàn bộ máy em thành giao diện tiếng Việt hết cho dễ sử dụng, em nghe nó có thể đổi Code ngôn ngữ là đc phải không các PRO? Hiện em đã kiếm đc CODE cho em nó và chỉ chờ các PRO chỉ giáo thêm chút nữa là em sẽ thực hiện ngay ạh!

Kojiro

Super V.I.P
Em có ý định chuyển giao diện của toàn bộ máy em thành giao diện tiếng Việt hết cho dễ sử dụng, em nghe nó có thể đổi Code ngôn ngữ là đc phải không các PRO? Hiện em đã kiếm đc CODE cho em nó và chỉ chờ các PRO chỉ giáo thêm chút nữa là em sẽ thực hiện ngay ạh!

Code ngôn ngữ chỉ giúp N73 đọc được tiếng Việt chứ ko thể biến toàn bộ giao diện máy thành tiếng việt được nhé, nếu muốn có giao diện tiếng việt trên sym thì bạn phải dùng các máy có Hệ diều hành OS9.2 trở lên (N73 là OS9.1)

e đang định mua 1 con n73me nhưng ko bít code của n73me là bao nhjêu. Mong các bro chỉ záo.
Mua máy thì cần gì tham khảo code vậy bạn, nó đâu giúp gì cho bạn trong việc tránh máy dỏm đâu :|

Mua máy thì cần gì tham khảo code vậy bạn, nó đâu giúp gì cho bạn trong việc tránh máy dỏm đâu :|
anh kojiro! Theo e dc bít thì n73 thường và n73me có code khác nhau (code sản xuất zán đằng sau main), còn fw thì có thể up zống nhau . Nếu code product dán trên main là củ n73 thường mà khj nhấn *#0000# mà hiện lên fw của n73me thì máy đó ko fảj me chính hiệu. E chỉ mún bít code để fân biệt, còn dỏm hay xịn đã bị bung hay chưa thì e chịu thôj, anh biết thì xin zúp với. Vả lại e hỏj code thì anh chỉ việc trả lời code( nếu a biết) chứ sao lạj vặn ngược lại e, a ngĩ xem có fảj ko?
P/ s: mong sau này dc anh và các bro trên pda chỉ záo nhiều hơn.:D

TruongHan

Super V.I.P
anh kojiro! Theo e dc bít thì n73 thường và n73me có code khác nhau (code sản xuất zán đằng sau main), còn fw thì có thể up zống nhau . Nếu code product dán trên main là củ n73 thường mà khj nhấn *#0000# mà hiện lên fw của n73me thì máy đó ko fảj me chính hiệu. E chỉ mún bít code để fân biệt, còn dỏm hay xịn đã bị bung hay chưa thì e chịu thôj, anh biết thì xin zúp với. Vả lại e hỏj code thì anh chỉ việc trả lời code( nếu a biết) chứ sao lạj vặn ngược lại e, a ngĩ xem có fảj ko?
P/ s: mong sau này dc anh và các bro trên pda chỉ záo nhiều hơn.:D

Bạn muốn phân biệt product code thì đơn giản thôi :|.Bạn lên google search tất cả các product code của N73 thường và N73 ME là biết máy bạn thường hay ME,product code của máy bạn là bao nhiêu?Nếu là N73 ME code VN thì là 0539354

banlc

Máy mình N73 Me, các nút gọi, power, Ok và cả joystick bị bạc trông nhìn rất mất thẩm mỹ. Cho mình hỏi nếu thay thì mất bao nhiêu vậy?

TomRyan8891_2009

Máy mình N73 Me, các nút gọi, power, Ok và cả joystick bị bạc trông nhìn rất mất thẩm mỹ. Cho mình hỏi nếu thay thì mất bao nhiêu vậy?

Nút Joytick thay khoảng 60.000, phím gọi ( mạ bạc ) thay tầm 60.000, em đã thay 2 lần rồi , đây là hàng linh kiện lọai 01 của người quen bán , thay xong bấm rất nhạy ( cứ như hàng Zin ) , không như hàng lô loại dỏm ....

Status
Không mở trả lời sau này.