• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

truyphong123

các bạn ơi muốn kiểm tra xem máy đã bị sửa chữa gì chưa thì làm thế nào. mình mở nắp trên của máy ra thì có kiểm tra được khôn?

Kojiro

Super V.I.P
các bạn ơi muốn kiểm tra xem máy đã bị sửa chữa gì chưa thì làm thế nào. mình mở nắp trên của máy ra thì có kiểm tra được khôn?

Thời buổi này chỉ có mở máy ra, thợ lành nghề mới biết được. Mà như thế thì tem bảo hành đi toong hết bạn à. Nói chung là hên xui, sài và cảm nhận thôi.

chjpfun

Posted via Mobile Device
cac bac oj co cach nao tat che do tu khoj dong cua pm nge nhac ko ? N73me

ngoctugttn123

Hjx. em viết bài ở chỗ thêm chủ đề mới rồi mới thấy mục thảo luận chung về N73 này
sorry các Mod

Em đang dùng N73ME. em cài các ứng dụng jar (game, ola, yahu...) sử dụng bình thường nhưng ko hiểu sao khi sử dụng thì ko thấy âm thanh đâu (vẫn thấy rung)
Vẫn là file pm đó cho sang máy khác vẫn thấy âm thanh bình thường
bác nào biết chỉ dùm em với. Thanks

bluedragon0307

Hjx. em viết bài ở chỗ thêm chủ đề mới rồi mới thấy mục thảo luận chung về N73 này
sorry các Mod

Em đang dùng N73ME. em cài các ứng dụng jar (game, ola, yahu...) sử dụng bình thường nhưng ko hiểu sao khi sử dụng thì ko thấy âm thanh đâu (vẫn thấy rung)
Vẫn là file pm đó cho sang máy khác vẫn thấy âm thanh bình thường
bác nào biết chỉ dùm em với. Thanks

Bạn thử để on Warningtone xem có dc ko.

Fw mới nhất của N73me là bao nhiêu hả anh

FW mới nhất mà NSU cho phép up trực tiếp là V 4.0839.42.0.1 , còn up bằng JAF thi mình ko biết vì mình ko up bằng JAF bao giờ. Bạn muốn tắt PM nghe nhạc khi khởi động máy thì dùng Jbaktaskman ý, chạy PM nghe nhạc rồi mở Jbak cho PM bạn muốn vào luật chương trình tự động đóng sau khi khởi động là OK thôi.

lekhachuy3aa

Các bạn sài N73 cho mình hỏi có bạn nào bị hiện tượng giống mình không? Mình cài nhiều chương trình vào máy sau đó tắt máy bật máy lên nó lên chữ Nokia đợi rất lâu thì nó lên màn hình trắng hoài mà không vô chương trình. Mình Format 4 ngón thì vào lại được rồi cài lại rồi lại bị hiện tượng như vậy. có bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với.

Caominh171

các bác pro ơi cho em hỏi, con má N73 ME của em sao chạy chậm quá làm thế nào bây giờ?
Máy bạn chạy chậm có thể do nhìu ctrình chạy cùng 1 lúc với lại Ram của N73 cũng ít nữa, bạn dùng các trình quản lý tác vụ như JbakTaskman hay HandyTaskman tắt bớt ứng dụng ko cần thiết, mình nghĩ nó sẽ nhanh hơn chút,
Các bạn sài N73 cho mình hỏi có bạn nào bị hiện tượng giống mình không? Mình cài nhiều chương trình vào máy sau đó tắt máy bật máy lên nó lên chữ Nokia đợi rất lâu thì nó lên màn hình trắng hoài mà không vô chương trình. Mình Format 4 ngón thì vào lại được rồi cài lại rồi lại bị hiện tượng như vậy. có bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với.

Cái đó mình nghĩ bạn cho nhìu ctrình chạy khởi động cùng với máy nên thế đó

lekhachuy3aa

Máy bạn chạy chậm có thể do nhìu ctrình chạy cùng 1 lúc với lại Ram của N73 cũng ít nữa, bạn dùng các trình quản lý tác vụ như JbakTaskman hay HandyTaskman tắt bớt ứng dụng ko cần thiết, mình nghĩ nó sẽ nhanh hơn chút,

Cái đó mình nghĩ bạn cho nhìu ctrình chạy khởi động cùng với máy nên thế đó

Vậy làm sao đừng cho nhiều chươg trình khởi động cùng với máy. Mình chỉ cài vào chưa hề chạy chương trình nào rồi tắt máy là bị vậy.

ngoctugttn123

Bạn thử để on Warningtone xem có dc ko.

FW mới nhất mà NSU cho phép up trực tiếp là V 4.0839.42.0.1 , còn up bằng JAF thi mình ko biết vì mình ko up bằng JAF bao giờ. Bạn muốn tắt PM nghe nhạc khi khởi động máy thì dùng Jbaktaskman ý, chạy PM nghe nhạc rồi mở Jbak cho PM bạn muốn vào luật chương trình tự động đóng sau khi khởi động là OK thôi.

Được rùi bạn ạ. thanks bạn nhiều. tại hồi trước mình đọc ở đâu cách tiết kiệm pin N73 là để warningtone off nên cứ để off hoài :D
uk. mình cũng muốn up lên FW mới nhưng sợ FW mới vẫn chưa ổn định nên thôi
còn tắt pm nghe nhạc thì m` vẫn toàn tắt thủ công: options-> exit :D

Status
Không mở trả lời sau này.