• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
mình xem rồi. Mình rất ủg hộ nhưg mà lực bất đồg tâm. Mình k bít lập, chj bít xài thử thôi. Hjc. Mog mấy pro sẽ gặp may mắn làm tốt fần mềm đó. Good luck.

adware

cao nhân thì ở đâu cũng có . có điều là chưa bộc lộ trên pdaviệt thôi anh cường ạ . Cảm ơn anh đã ủng hộ em nhé . Mong các anh em vào đây đóng góp ý kiến giúp em nhé .

levietcuong08

các bạn ui. hình như lâu ngày cái nút nhấn để mở nắp máy của tụi mình nó bị lún vô phải không? với lại em N78 này bị bụi vô phía sau quá trời lun òi. lau lại rất khó. hic.

THCN

Máy mình chưa có bị, nhưng không biết chừng nào mới bị đây.
Posted via Mobile Device

adware

các bạn ui. hình như lâu ngày cái nút nhấn để mở nắp máy của tụi mình nó bị lún vô phải không? với lại em N78 này bị bụi vô phía sau quá trời lun òi. lau lại rất khó. hic.

Đúng rồi đấy . Ko những vô phía sau mà mấy cái khe bàn phím cũng bụi lủ khủ

Posted via Mobile Device

THCN

Đúng rồi đấy . Ko những vô phía sau mà mấy cái khe bàn phím cũng bụi lủ khủ

Posted via Mobile Device

Máy mình dán keo rồi nên bụi nó hỏng có đường vô.

Posted via Mobile Device

levietcuong08

Posted via Mobile Device
k lẽ bạn dán bít bùg đt lun ùi hả!? Pro wá. Khỏi tháo nắp thay sim lun. Pó tay.

longuld

Có ai biết và chỉ giúp mình cài N-gate trên N78 f21.002 đã Hack phone với. Mình cài đủ kiểu mà không được. Ai biết ở thì gửi cho minh nhé, thanks nhiều
email: longuld@yahoo.com

THCN

Có ai biết và chỉ giúp mình cài N-gate trên N78 f21.002 đã Hack phone với. Mình cài đủ kiểu mà không được. Ai biết ở thì gửi cho minh nhé, thanks nhiều
email: longuld@yahoo.com

Lên trang N-Gage của Nokia mà down về, muốn cài game full thì qua topic game mà xem hướng dẫn nhe bạn.

Posted via Mobile Device

levietcuong08

Posted via Mobile Device
sao nhjề bạn hỏi vụ ngage wa nhj? Wa box game là có tất cả rồi! Mình chơi có chút mà chán rồg??!

adware

Anh Cường chỉ rỏ chổ đi ( hay post cách làm càng tốt ) . Vấn đề Ngage công nhận rất khó khăn với những ai mới sử dụng . Đặc biệt thiết bị N78 của chúng ta rất kén ngage lậu . Em nghĩ một bài viết giải đáp cho các bạn là không thừa đâu

TriNine

Anh Cường chỉ rỏ chổ đi ( hay post cách làm càng tốt ) . Vấn đề Ngage công nhận rất khó khăn với những ai mới sử dụng . Đặc biệt thiết bị N78 của chúng ta rất kén ngage lậu . Em nghĩ một bài viết giải đáp cho các bạn là không thừa đâu

nhưng mà mấy bài hướng dẫn cài game bên box game đều có hết rồi, chịu khó search là ra thôi, chứ bây giờ viết lại hướng dẫn kể ra thì cũng ngại thật

THCN

Posted via Mobile Device
k lẽ bạn dán bít bùg đt lun ùi hả!? Pro wá. Khỏi tháo nắp thay sim lun. Pó tay.

Cần gì phải tháo, mình xài tới mấy cái điện thoại lận mà, có cả cái điện lực cùi bắp nữa cơ. Nhưng dùng N78 với Viettel gói D50 thì hơi bị sướng đó nhe!

Posted via Mobile Device

levietcuong08

Posted via Mobile Device
ac. Thua toàn tập lun òi. Mìh ngèo, xài e này voi 1 cái 2 sim tq. mìh thấy gprs thj tốc độ cỡ 5kb/s là đc. Vì chat chít thj đâu cao. Vì mình ở ktx kế fòg máy của trườg có cáp quag. 4mb/s.
Vụ ngage thj bạn chịu khó wa bên kia đi. Có cả trag hướg dẫn và link game lun.

dvhai_bk

Đây không phải box game, nên để tránh các Mod bực tức và cũng để giúp các bác nào thích chơi game N-gage. Em xin hướng dẫn nhanh cho các bác cách cài N-gage. Đây là bản N-gage mới nhất cho N78 của chúng ta bản 1.4(1557) , tất nhiên không phải là tất cả các game N-gage được crack bởi BinPda đều có thể chơi full đâu các bác nhé. Nhưng yên tâm là hầu hết đều chơi full được:D

Thứ nhất: máy của các bác phải được hack. Vào Rompatch apply open4all và Installsevice_PF2
Thứ hai: Các bác cài cái này vào trước. Đây là bản cài N-gage 1.4(1557)

Thứ ba: Các bác cài bản patch tương ứng sau. Chú ý khi cài đặt thì cứ YES liên tục nhé.

Thứ tư: Sau khi đã kết thúc quá trình trên. Các bác qua đây

down các game N-gage về, tạo một thư mục N-gage trong thẻ nhớ, rồi bỏ game vừa down vào đấy.

Thứ năm: Vào N-gage và chờ cho chương trình tự scan hết các game mà mình đã cóp vào thư mục ở mục trên. (lời khuyên là các bác chỉ nên chọn các game mình thích và định chơi để cóp vào thư mục N-gage thôi đừng cóp hết). Sau khi scan xong, có một danh sách các game, nhưng lúc này rất mờ, click vào game nào tùy thích để nó cài đặt. OK

Thứ cuối cùng: Vào Rompatch và Disable hết luôn đi. Rồi khởi động lại máy.

Bây giờ thì chúc các bác chơi ngon lành và sau hai tháng xin mời các bác đi thay bàn phím mới =))

Chỉnh sửa cuối:

levietcuong08

chà mem này siêng quá. hì. mà máy mình dạo này hay khùng lắm nên cũng bùn. lâu lâu là máy vi tính ko nhận ra dt mình hà. thua.

binhseu

Posted via Mobile Device Hay bạn đang chạy ẩn soft nào đó, thử kiểm tra kỹ xem

dvhai_bk

chà mem này siêng quá. hì.

Siêng gì đâu bác:D Tại ngày trước em cũng khổ vì vụ N-gage này mà. Lần mò mãi cả box việt lẫn box ngoại để cài N-gage cho fw30 mới được nên phổ biến cho anh em đỡ mất công thôi:|
mà máy mình dạo này hay khùng lắm nên cũng bùn. lâu lâu là máy vi tính ko nhận ra dt mình hà. thua.
Em cho rằng đó là lỗi của PC-suite! Bác cài lại rồi khởi động lại PC là được.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
ah. Mình xài chế độ ổ đĩa chug kìa. Pcsuite vẫn bthườg. Thằg kia die uí.

Status
Không mở trả lời sau này.