• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

demo_13

mình vừa thử dùng x-plore xem cấu hình máy thì thấy tốc độ em nó có 192mhz trong khi tốc độ em nó ghi ở 1 số trang di động là 369mhz , đang hoang moang thì đọc được bài này : http://www.gsm.vn/forum/main/showpos...1&postcount=98
mong sao cũng sớm có firmware mới để em nó đạt tốc độ tối ưu:D

huyenmui8679

N78 không tương thích Smart Movie 4.01?????

Mình đã cài thành công Smart Movie 4.01 vào con N78 của mình nhưng không xem được phim MP4 (Các đoạn video mình quay trực tiếp), nói đúng hơn là hình thì đứng im, thỉnh thỏang mới giựt giựt thôi. Với đuôi 3GP thì hình chạy tốt nhưng tiếng thì lại giựt giựt nghe rất khó chịu.
Ram của máy còn 40m
Bộ nhớ máy trống 53m
Thẻ nhớ còn 1G
Mong các cao thủ chỉ giáo. :(

lminhquan

N78 cách sử dụng .cer và lỗi sau khi tạo file signed ?!

Sau khi nhận được file cer của elvisphuong thì mình đã thử dùng file cer đó
Khi unrar thì dc file .cer và .key
Có chương trình trên diễn đàn này post là s60v3signer , khi mình dùng ct này trực tiếp trên mobile thì thấy nó chỉ dùng file cer chứ file key nó ko dùng
Kết quả là file signed dc tạo ra báo lỗi certifercate error
Mình tiếp tục dùng chương trình khác xem , BiNPDA present signsis v0.7 trên PC thì thấy dùng cả key lẫn cer

Kết quả file signed ko báo lỗi certifercate error nhưng báo lỗi
"requested Application Access not granted"

Mình có 1 số câu hỏi :

- tại sao s60v3signer ko dùng file key ?
- tại sao binpda signsis lại báo lỗi như thế ?
- mõi file cer là dùng để sign tất cả những soft trên máy đó trong thời hạn 3 năm hay chỉ dùng 1 lần ?
- và trong cái tool Binpda signsis có fần password , mặc định là 0000 , tức là mặc định với tất cả file cer là 0000 nếu tác giả ko cài pass à ?

Thanks for reading everyone :D

vuvantuan59

Sao bạn dùng lắm nỗi thế mình dùng có làm sao đâu ! Chạy như tên bắn !
Chắc chỗ bạn có ma !.?
Posted via Mobile Device

lamnt0702

N78 dùng thẻ nhớ 8G của máy 5800 XPM dc ko nhỉ các bác

Theo lý thuyết là dùng được vì cả 2 em này cũng hỡ trợ thẻ microSD nhưng thực tế thì chưa biết vì có thể lắp thẻ 8gb vào N78 sẽ làm máy hoạt động chậm đi :)

napster

N78 bị treo máy

Mình mới mua con N78. Không biết thế nào mà thỉnh thoảng lại bị treo máy. Nếu ai có kinh nghiệm dùng qua con này thì vui lòng chỉ giúp mình với nhé.
Cám ơn các bạn rất nhiều...

ps: Không biết có cần cài lại máy không nhỉ. Nếu có thì phải làm thế nào.

vnpt1706

Mình mới mua con N78. Không biết thế nào mà thỉnh thoảng lại bị treo máy. Nếu ai có kinh nghiệm dùng qua con này thì vui lòng chỉ giúp mình với nhé.
Cám ơn các bạn rất nhiều...

ps: Không biết có cần cài lại máy không nhỉ. Nếu có thì phải làm thế nào.

Máy xài HDH thỉnh thoảng bị treo máy là chuyện thường thôi bạn!

Bạn hỏi "cài lại máy"? là sao? (fomat máy phải không?).Nếu vậy thì dùng tổ hợp phím *-CALL-3_và phím mở nguồn nhé!

napster

Mình hỏi cài lại máy là làm cách nào cài lại HDH của máy ấy.
Làm sao để cài lại HDH của N78. HDH mới nhất là phiên bản nào?
Cám ơn bạn đã trả lời và mong lời trả lời tiếp theo.

anhtien

Mình hỏi cài lại máy là làm cách nào cài lại HDH của máy ấy.
Làm sao để cài lại HDH của N78. HDH mới nhất là phiên bản nào?
Cám ơn bạn đã trả lời và mong lời trả lời tiếp theo.

Update online sẽ cho bạn phần mềm mới nhất bạn ơi.( Cần Cab đi kèm với kết nối Internet)
tham khảo ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242&highlight=hướng+dẫn+cách+update+nokia

Hai là bạn phải có Box chuyên dụng để Flash phần mềm mới nhất.

Chỉnh sửa cuối:

tnhdes

Máy mình mới mua thấy xài cũng ok, nhưng cái vụ GPS mình chưa sử dụng nên k biết sao nữa.

tnhdes

Xài cũng ok nhưng mình hơi bực là sòt cho N78 nhiều khi không cài được.

vl88tk

A-GPS

Máy mình mới mua thấy xài cũng ok, nhưng cái vụ GPS mình chưa sử dụng nên k biết sao nữa.

dùng A-GPS chưa đến 10s đã định vị xong (điều kiện ở ngoài đường nha), Vào dữ liệu để định vị lâu cực kỳ. bạn nên dùng google maps cho di động, và điện thoại phải kết nối GPRS.

Kojiro

Super V.I.P
N78 hình như mới ra fw mới v21.002 RM-235_APAC đó mọi người.

Up thử nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.