• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N79

trankieuoanh

Mấy anh ơi cho em hỏi chút (không biết hỏi ở đây có đúng chỗ không,nếu không mấy anh move giúp em)
em mới mua N79 (hàng xách tay_vì chỗ em mua không có hàng chính hãng :()
nhưng sao khi em nhận tin nhắn và check chi tiết tin nhắn: giờ bị sai (lý do là chỗ định vị múi giờ, em chọn VN nhung thay vì + 7 nó lại là 0 => lúc nào giờ em nhận được từ hệ thống cũng bị trễ 7h)
có cách nào khắc phục chuyện này không mấy anh?

congnamv3

Người dùng mới mong được giúp đỡ :((

Mình vừa mới được tặng 1 con N79 làm quà SN của bà chị,nhưng khổ nỗi mình lâu nay toàn dùng S40,nên dùng máy N79 này chẳng khác gì người Mỹ học tiếng VN ,ai có thể giúp mình 1 cách tổng thể về DHD S60 nói chung và cá nhân N79 nói riêng được ko?mình xin cảm ơn nhiều,mìng cũng chỉ chú trọng nhiều về Chụp ảnh,nghe nhạc và 1 số ứng dụng phổ thông nên nhờ các pro giúp kỹ về việc này,hiện tai mình chụp ảnh thấy máy đề là 5mp nhưng cảm giác bị muổi(màn hình trong khung chụp ảnh cứ bị muổi chạy qua chạy lại),Pro nào xin chỉ mình cách chụp ảnh để được chất lương tốt nhất của N79 nhé,mình xin cảm ơn nhiều !

dong_juan

làm sao cho cái danh bạ nó ngon hơn nhỉ.... có phần mềm nào qunar lý nó rõ ráng, đầy đủ không ta????

dvhai_bk

Uh. trong X-plore thì ấn # đánh dấu được, nhưng trong danh bạ, danh sách nhạc Music Player thì lại ko được, chán thật!

Em không có máy nên không test được nhưng thấy vô lý quá vì N78 dùng phím bút chì được hết trong danh bạ lẫn nhạc...(tất cả các dạng danh sách file) thì N79 sao lại không được nhỉ?:-/ Em thấy N78 và N79 là như nhau mà.

dvhai_bk

hic, N79 đúng là ít người dùng quá, một mình một chợ thế này chẳng có ai vào buôn cho nó xôm lên nhỉ. N79 ít ra thấy hay hơn N81, N78, Ê63 đấy chứ!

Bác nói vậy không chính xác lắm! Vì tùy từng người dùng thôi. Em thì đang chơi con N78. Thằng em của em nó dùng N79. Em thấy về PM thì chẳng khác tí nào ( thua mỗi 5 chấm) Còn nhìn bề ngoài N79 ăn sao được N78. Nói chung là tùy người bác ạ! :-?:-?

dvhai_bk

Mấy anh ơi cho em hỏi chút (không biết hỏi ở đây có đúng chỗ không,nếu không mấy anh move giúp em)
em mới mua N79 (hàng xách tay_vì chỗ em mua không có hàng chính hãng :()
nhưng sao khi em nhận tin nhắn và check chi tiết tin nhắn: giờ bị sai (lý do là chỗ định vị múi giờ, em chọn VN nhung thay vì + 7 nó lại là 0 => lúc nào giờ em nhận được từ hệ thống cũng bị trễ 7h)
có cách nào khắc phục chuyện này không mấy anh?

Theo mình nghĩ thì máy của bạn đã up FW mới! Ngày trước mình cũng bị như vậy! Trước khi up thì vẫn VN+7 nhưng sau khi up thì VN+0. Cách khắc phục:

Bạn vào setting\date and time chỉnh giờ cho đúng (cứ mặc kệ VN+0), đến mục update time chọn off

TriNine

Theo mình nghĩ thì máy của bạn đã up FW mới! Ngày trước mình cũng bị như vậy! Trước khi up thì vẫn VN+7 nhưng sau khi up thì VN+0. Cách khắc phục:

Bạn vào setting\date and time chỉnh giờ cho đúng (cứ mặc kệ VN+0), đến mục update time chọn off

Bạn cứ chọn tháí lan ý, vì nó cũng múi giờ l gmt +7 mà

Posted via Mobile Device

dvhai_bk

Bạn cứ chọn tháí lan ý, vì nó cũng múi giờ l gmt +7 mà

Posted via Mobile Device

hô hô bác này hay nhỉ! Nếu chọn Thai lan em đố bác hiển thị được "Quê Hương" trong tab LOCK nữa đấy!(chẳng nhẽ bác thich nhìn Bangkoc hơn là nhìn Ha Nôi à :)):)))

congnamv3

Nhờ anh em chút,em dùng con N79,cho bọn bạn mượn nghịch thì 1 lúc sau chế độ xoay màn hình theo chiều máy không sử dụng được nữa,khi truy cập vào Image (Foder xem ảnh) thì nó tự động xoay ngang màn hình,muốn chuyển thẳng đứng cũng ko được,ngoài mục này thì các mục khác lạ chỉ thẳng đứng mà không xoay ngang màn hình được dù đã để máy thẳng đứng,ai biết chỉ giùm mình cài đặt xoay man hình theo chiều của N79 ở đâu vậy...........:((

TriNine

hô hô bác này hay nhỉ! Nếu chọn Thai lan em đố bác hiển thị được "Quê Hương" trong tab LOCK nữa đấy!(chẳng nhẽ bác thich nhìn Bangkoc hơn là nhìn Ha Nôi à :)):)))

Tùy bác thôi, nếu bác thích tin nhắn hiện sai giờ nhận thì cứ để múi giờ gmt 0 đi, chả ai cấm cả nhé :))

Posted via Mobile Device

binthao

Nhờ anh em chút,em dùng con N79,cho bọn bạn mượn nghịch thì 1 lúc sau chế độ xoay màn hình theo chiều máy không sử dụng được nữa,khi truy cập vào Image (Foder xem ảnh) thì nó tự động xoay ngang màn hình,muốn chuyển thẳng đứng cũng ko được,ngoài mục này thì các mục khác lạ chỉ thẳng đứng mà không xoay ngang màn hình được dù đã để máy thẳng đứng,ai biết chỉ giùm mình cài đặt xoay man hình theo chiều của N79 ở đâu vậy...........:((

bạn vào menu ->công cụ -> cài đặt -> bình thường->cài đặt bộ c.biến -> chọn bật là xong :)

N99

Máy mình bị như vầy: Chọn danh bạ hiển thị là thẻ Sim thì máy chỉ hiển thị được có 106 tên trong danh sách thôi (lấy sim ra gắn vào máy khác thì hiển thị 150 tên). Có bạn nào bị như vậy ko? Có cách nào để khắc phục hiển thị tên trong Sim đầy đủ ko các bạn?

congnamv3

Nhở anh em chút,máy mình ko hiểu sao mà cái smart movie dùng được 1 tuần thì bây giờ vào xem video thì nó văng ra menu luôn,cái đi cái lại bản khác cũng không được,help me :((

TriNine

Nhở anh em chút,máy mình ko hiểu sao mà cái smart movie dùng được 1 tuần thì bây giờ vào xem video thì nó văng ra menu luôn,cái đi cái lại bản khác cũng không được,help me :((

Đó là do bản crak ko hoàn chỉnh, bạn nên mua k.e.y thì dùng mãi mãi

Posted via Mobile Device

binthao

e đang xài bình thường tự nhiên thấy màn hình bị 2 cái sọc đen (ngay phần trên màn hình).có ai bít là bị gì k giúp e với.nếu sửa thì hết khoảng bao nhiu ?help me :((

k ai giúp e hết sao

hqviet89

N79 có cảm ứng chuyển động ko, có tự xoay màn hình đc ko mọi người ơi????