• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N79

hqviet89

Đt em ko hiểu sao mà cái DivX dùng được 1 thời gian thì bây giờ vào xem video thì nó văng ra menu luôn, mà em thấy bảo cái này cài miễn phí, sao lại tưh nhiên ko dùng đc nữa nhỉ

congnamv3

Đt em ko hiểu sao mà cái DivX dùng được 1 thời gian thì bây giờ vào xem video thì nó văng ra menu luôn, mà em thấy bảo cái này cài miễn phí, sao lại tưh nhiên ko dùng đc nữa nhỉ

Bạn bị giống tớ rồi :(
À mà ai có biết cách hack camere N79 kô,kô hiểu sao đt của tớ chụp hình rất tệ :|

heocon1477

Máy mình bị như vầy: Chọn danh bạ hiển thị là thẻ Sim thì máy chỉ hiển thị được có 106 tên trong danh sách thôi (lấy sim ra gắn vào máy khác thì hiển thị 150 tên). Có bạn nào bị như vậy ko? Có cách nào để khắc phục hiển thị tên trong Sim đầy đủ ko các bạn?

Mình cũng bị nhw thế đấy! Mình chỉ biết cách xóa đi rồi copy lại vào sim,vài lần mới được, nhưng cũng up thêm vài số nữa thôi. Ai bít xin chỉ hộ đi

heocon1477

Anh em nào có cải tiến cho camera em này không? thấy chất lượng hơi tồi đấy. Ah mà có cách chữa cái này không: khi khóa bàn phím rồi mà vô tình trượt chụp ảnh thì tự động hết khóa bàn phím luôn???

hqviet89

Chụp ảnh đẹp hơn thì bạn search trên diễn đàn có bản patch giúp chụp ảnh đẹp hơn đấy. Còn để khi trượt nắp camera mà ko bị mở khóa thì chỉ có cách khóa phim bằng pass thôi, bạn xem trong phần Security có đó!

congnamv3

Anh em chỉ giùm là bật tìm WiFi của N79 ở đâu nhỉ,em tìm mãi mà ko thấy ở đâu cả :(

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hoặc k ngay màn hjnh chờ cũng có đó bạn. Nếu để nguyên hjện trạg lúc mới mua đvới màn hjnh chjnh.

congnamv3

dễ tìm mà. setting-->connetion-->WLAN
mà không có thì chắc là N79 trung hoa rồi

Trong Connect của tớ có Bluetooth,USB,Destination,Packet data,Presence,XDM profile,Remote drives,configulations,FM transmitter ko thấy có WLAN
Còn nói về hàng Tàu á,tớ có thẻ bảo hành trùng Imei nè :)

gioantoni

N79 không có wifi

Trong Connect của tớ có Bluetooth,USB,Destination,Packet data,Presence,XDM profile,Remote drives,configulations,FM transmitter ko thấy có WLAN
Còn nói về hàng Tàu á,tớ có thẻ bảo hành trùng Imei nè :)

Cái này thì không nói trước được đâu bác ạ, dạo này toàn lừa đảo mua hàng có cả thẻ bảo hành trùng Imei nhưng vẫn là hàng Tàu vì thẻ làm giả, em suýt bị 2 lần rồi (một lần là E75, lần kia thì là E71). Bác check lại xem vì em cũng đã từng mua một em N79 màu trắng cực đẹp, mỗi tội cũng như bác - em nó không có wifi, sau khi tìm hiểu thêm thì biết đấy là phiên bản sản xuất cho thị trường China nên bị bỏ đi chức năng wifi :(( ; ngoài vụ đấy ra thì y chang hàng quốc tế :D. cũng may lần ấy em đổi được không thì teo :)). Bác xem lại đi nhé ;);)
Đổi cái có wifi đi để up firmware mới cho nó nhanh, em mới up firmware mới của N79 sáng nay qua wifi, bản 31.002, dung lượng down về có 4M thôi,up khoảng 5 phút nhanh lắm ;)

congnamv3

Đã xác định đúng là máy của tớ sx cho hàng China,chỉ tội ko có Wifi thôi,các chức năng khác vẫn ngon lành,thẻ BH vẫn còn thời hạn đây,liệu bgio mang đi bảo hành có được kô nhỉ :(

son_ha

minh thay n79 xai rat tuyet,ve fan nut,dot fa nut bam ko dau nhu n82 va n78.ve fan cam bien nut thi nhay hon n78 nhiu.tuy ram va chip yeu hon n82 nhung cung dap ung full sw.cung kha nhanh ma,hihi.kieu dang nho gon,ko nhu n82.noi chung la dong n79 dc cai tien rat thanh cong ve n78 va n82.

phongdtk

N79 thỉnh thoảng không chụp được ảnh ??

Mình dùng N79 cài nhiều phần mềm lên máy,nhưung thỉnh thoảng nó lại dở chứng ko chụp được ảnh bằng CAM đằng sau được,trước mình nghĩ do tiếp xúc cái nắp trượt nắp bảo vệ ko tốt nên chưa mở công tắc cho nó,nhưng khi chuyển sang chế độ quay video thì vẫn bình thường,có lúc thì treo cả máy ko truy xuất vào menu được.có lần tháo thẻ nhớ ra thì lại ok...........cái này do firmware hay lỗi của phần mềm nào nó xung đột thế,hay là do cái gì ,mấy cao thủ giúp với,thanks

hhkkll

Mình dùng N79 cài nhiều phần mềm lên máy,nhưung thỉnh thoảng nó lại dở chứng ko chụp được ảnh bằng CAM đằng sau được,trước mình nghĩ do tiếp xúc cái nắp trượt nắp bảo vệ ko tốt nên chưa mở công tắc cho nó,nhưng khi chuyển sang chế độ quay video thì vẫn bình thường,có lúc thì treo cả máy ko truy xuất vào menu được.có lần tháo thẻ nhớ ra thì lại ok...........cái này do firmware hay lỗi của phần mềm nào nó xung đột thế,hay là do cái gì ,mấy cao thủ giúp với,thanks

Bạn nên 4mat máy và thẻ nhớ lại, sau đó hack và cài pm đi. Rác sym nhìu quá rùi đó bạn, do đó nhìu lúc nó load ko nổi, có khi quay video giật ầm ầm lun :D

LeMyChinh

sao thấy it người dùng N79 thế nhỉ.mình xài và cảm nhận về nó rất tốt đó chứ.chỉ mỗi tội bộ nhớ trong ít wa' nên làm nó hơi chậm thì phải.mà cả do hiệu ứng của em nó hơi nhìu nữa.
mình đã up lên FW 32 nhưg tự dưng thấy mất phần game N_gate có ai bị jong' mình kô và muốn lấy lại thì làm thế nào???(mình mới mua khi mua là FW 30 chưa kịp thử nghiệm ji` nhìu về FW này về táy máy nghịch up =JAF lên FW 32 luôn):D
mong mọi người chia sẻ:D

tsbv1701

mỗi người mỗi cảm nhận mà bạn dâu phải ai cũng như nhau, đối với người này thì đẹp gôd nhưng đối với người khác lại tâm thường

TomRyan8891_2009

sao thấy it người dùng N79 thế nhỉ.mình xài và cảm nhận về nó rất tốt đó chứ.chỉ mỗi tội bộ nhớ trong ít wa' nên làm nó hơi chậm thì phải.mà cả do hiệu ứng của em nó hơi nhìu nữa.
mình đã up lên FW 32 nhưg tự dưng thấy mất phần game N_gate có ai bị jong' mình kô và muốn lấy lại thì làm thế nào???(mình mới mua khi mua là FW 30 chưa kịp thử nghiệm ji` nhìu về FW này về táy máy nghịch up =JAF lên FW 32 luôn):D
mong mọi người chia sẻ:D

máy mất N-GAGE thì cài lại , cũng đơn giản thôi , nhưng phải hackphone nhé , bản FW mới nhất này vẫn hack thành công ....

LeMyChinh

máy mất N-GAGE thì cài lại , cũng đơn giản thôi , nhưng phải hackphone nhé , bản FW mới nhất này vẫn hack thành công ....

tất nhiên là mình hack ngay rùi.nhưng ko bít cài thế nào để nó hiện lên game Ngate trong menu:( bạn bít nhỉ mình với.thực ra thì cũng chẳng chơi đến nhưng vẫn muốn có cho đầy đủ hehe.cám ơn bạn trước nhá:D

phongdtk

bạn vào trang Ngage.com để tải bộ cài về,chọn đúng modem N79 là ok,cài Ngage rùi thì hack Ngage luôn ^^,còn máy N79 có bộ nhớ trong là 75MB,nếu ko update cái gì thì ko bị chiếm hết,chứ nếu bạn Update software+ Office 6.5,Adobe PDF 2.5,+ Ngage chì chỉ còn lại khoảng 30MB là nhiều thui,còn hiệu ứng thì mình tắt nó đi được mà,khi chuyển động xoay hay hiệu ứng thu nhỏ chương trình đang chạy ở menu cũng làm máy chạy nhanh hơn.

phongdtk

Bạn nên 4mat máy và thẻ nhớ lại, sau đó hack và cài pm đi. Rác sym nhìu quá rùi đó bạn, do đó nhìu lúc nó load ko nổi, có khi quay video giật ầm ầm lun :D

um cũng có thẻ là thế,mình 4mat rùi,hơn 1 tháng nay ko động chạm gì đến nó nên chưa thế sảy ra gì,giờ làm bản ghost cho nó mỗi lần cài lại cho lành,tiếc là chưa ghos hết cả các phần mềm cài trên thẻ.