• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Đừng xài PC Suild(Từ tiếng Anh nên ko nhớ - Ngu Eng. mừ :D) bạn ơi! bạn chọn chế độ khi kết nối N81 và PC là lưu trữ nhá (Khi cắm USB vào PC nó sẽ hiện yêu cầu bạn chọn chế độ kết nối bạn ch o nj cái dưới cùng ý và nhớ thoát hẳn PC - SUild nhá ) = > Tốc độ Kool gần như đầu đọc luôn :D

Kojiro

Super V.I.P
hi,
Cái N81 của tui sao copy data từ Computer sang ĐT bằng dây cáp kèo theo máy sao chậm quá trời, mặc dù tui đã cài hết đầy đủ Driver, và USB là 2.0

Copy 100MB nhạc MP3 vào máy N81, mất gần 20 phút, trong khi đó cũng copy tương tự mà tui dùng cái đĩa usb bình thường thì copy có 1 phút...bó tay luôn

Xin các cao thủ chỉ giúp nhé.

thanks

Đừng xài PC Suild(Từ tiếng Anh nên ko nhớ - Ngu Eng. mừ :D) bạn ơi! bạn chọn chế độ khi kết nối N81 và PC là lưu trữ nhá (Khi cắm USB vào PC nó sẽ hiện yêu cầu bạn chọn chế độ kết nối bạn ch o nj cái dưới cùng ý và nhớ thoát hẳn PC - SUild nhá ) = > Tốc độ Kool gần như đầu đọc luôn :D

Làm theo nguyenvansang nha bạn! :D VIP này tiếng Anh tiếng em gì mà kém :))

Thế này: khi kết nối PC và phone bạn đừng chọn dạng kết nối PC Suite mà hãy chọn kết nối dạng Data Transfer/Mass Storage, khi đó phone của bạn sẽ thành cái USB, copy hay làm gì đó cũng nhanh hơn cả :D

DEVIL_BESIDE_YOU

Chọn truyền dữ liệu thì sẽ nhanh hơn là chọn pc suit...mà N81 chậm thật...ko được như N95,chưa tính chuyện màng hình cũng 16tr màu nhưng sai coi phim hình bị vỡ nhìu quá

hango

Thắc mắc cần giúp đỡ
N81-8G của mình không thể kết nối "Transfer Data", chỉ có thể kết nối PC Suite. Khi kết nối bằng Transfer Data nó báo "Không thể kích hoạt chế độ truyền dữ liệu. Bộ nhớ thứ cấp đang được ứng dụng Nhắn tin sử dụng. Thay đổi bộ nhớ thứ cấp đã chọn.
Các pro nào biết có thể giúp mình với, N81 của mình có tiếng Việt

zikzak

Máy N81 kô vào được web

Em đang dùng wifi để xem báo đang vào mấy trang liền xong vội quá ấn thoát ra luôn kô thoát từng cái 1 bây h em ấn vào biểu tượng web thì nó lại kô vào được nữa cứ ấn vào là nó lại nhảy ra kô vào được ai biết cách sửa giứp em với nhé . Thank đọc tin

Kojiro

Super V.I.P
Thắc mắc cần giúp đỡ
N81-8G của mình không thể kết nối "Transfer Data", chỉ có thể kết nối PC Suite. Khi kết nối bằng Transfer Data nó báo "Không thể kích hoạt chế độ truyền dữ liệu. Bộ nhớ thứ cấp đang được ứng dụng Nhắn tin sử dụng. Thay đổi bộ nhớ thứ cấp đã chọn.
Các pro nào biết có thể giúp mình với, N81 của mình có tiếng Việt

Tiếng Việt này là do bạn chép font vào bộ nhe=ớ thẻ phải k? Nếu vậy thì bạn làm theo bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18565

Chú ý nữa là không để ứng dụng nào chạy ngầm (SmartSetting, ADL...), tin nhắn lưu trên máy (k đc trên thẻ)...

lbxminh

Cạn bạn cho hỏi có phải N81 thuộc dòng OS9.2 nhưng không hỗ trợ sensor đúngkhông.

nin1009

Em đang dùng wifi để xem báo đang vào mấy trang liền xong vội quá ấn thoát ra luôn kô thoát từng cái 1 bây h em ấn vào biểu tượng web thì nó lại kô vào được nữa cứ ấn vào là nó lại nhảy ra kô vào được ai biết cách sửa giứp em với nhé . Thank đọc tin

bạn thử làm như vầy xem; vào icon có hìnhg quả cầu bấm lựa chọn>tìm hàng chữ xóa tất cả các dữ liệu riêng tư kế đó dò wifi trước >lựa chọn >bắt đầu duyệt wep>đánh địa chỉ cần vào xem (tring lúc đánh địa chỉ nó sẽ hiện lên sẵng hàng địa chỉ đó mặc kệ nó cứ đánh tiếp)>dò wifi lại lần nữa>chọn điểm truy cập vừa hiện lên

kemaohiem88

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để tắt chương trình nghe nhạc có sẵn của N81 .Mình thấy nó luôn ở chế độ ẩn mà không làm sao tắt hẳn được.Để như vậy có tốn pin không???

lbxminh

Không được đâu bạn ơi mình cũng dùng N81, nhưng lọ mọ hoài cũng không cách nào tắt nó được, đành sống chung với nó đi.
Hình như đó là mục đích của nhà sản xuất rồi, default.

zikzak

icon có hình quả cầu lửa nó ở chỗ nào hả anh anh chỉ rõ hẳn ra hộ em

bác ơi kô có phần xóa dữ liệu riêng tư em ấn vào phần đấy xem nhiều rồi kô có gì có ích cả máy em là N81

Last edited by a moderator:
icon có hình quả cầu lửa nó ở chỗ nào hả anh anh chỉ rõ hẳn ra hộ em

bác ơi kô có phần xóa dữ liệu riêng tư em ấn vào phần đấy xem nhiều rồi kô có gì có ích cả máy em là N81

Quả cầu lừa mà bác kia nói là icon của theme của bác ý ) biểu tượng firefox hả:D nó chính là icon của internet đó. Bạn về theme mặc định của máy nó sẽ có hình quả địa cầu:|

Không được đâu bạn ơi mình cũng dùng N81, nhưng lọ mọ hoài cũng không cách nào tắt nó được, đành sống chung với nó đi.
Hình như đó là mục đích của nhà sản xuất rồi, default.

Ai bảo là không thoát được:| Có 2 cách, 1 là dùng handy taskman kill cái music player đi.

Cách 2 là go to music player -> choose options and choose go to music menu -> click on all songs -> click options and select album art -> click options and select change -> choose graphic download ->then go to options and select exit... and you'll be completely be out ofthe music player Làm theo đó:|

lbxminh

Ai bảo là không thoát được:| Có 2 cách, 1 là dùng handy taskman kill cái music player đi.

Cách 2 là go to music player -> choose options and choose go to music menu -> click on all songs -> click options and select album art -> click options and select change -> choose graphic download ->then go to options and select exit... and you'll be completely be out ofthe music player Làm theo đó:|

Cảm ơn bạn, mình tìm hoài mà không giải quyết được.

Mình đã dùng handy taskman kill rồi, cách này đã thành công.

Cách thứ 2 mình làm không được, bạn thử lại.\

Ah nhân tiện bạn cho hỏi thăm, bạn có biết cách clean (dọn dẹp file rác, file fần mềm đã remove đó) bộ nhớ phone - bộ nhớ card không, hay là phần mềm nào để clean cũng được, cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Sensor là cái gì vậy anh? Nó là accelerometer hay là sensor ở camera vậy ạ:D Nếu là sensor ở camera thì máy nào thuộc Nseries cũng có hết:|

Nhầm qua cái accle rồi :p Nói thật chứ a cũng không biết cái sensor có tác dụng gì :-?

lbxminh

Ý mình hỏi là sensor (cảm biến) của mấy cái trò "lắc phone" đó. Accelerometer là một trong những ứng dụng đó thôi. Còn cái sensor của chụp hình lại là chuyện khác.

Status
Không mở trả lời sau này.