• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
Nhầm qua cái accle rồi :p Nói thật chứ a cũng không biết cái sensor có tác dụng gì :-?

cái sensor đó ở đằng trước có 1 cái. Nó dùng để bật/tắt đèn bàn phím khi có đủ hay thiếu ánh sáng. 1 sensor nằm trong camera đằng sau để tự động bật flash khi thiếu hoặc đủ ánh sáng. Phần mềm sắp ra mắt tương tác với điện thoại qua các mắt sensor này cũng dựa trên nguyên lý cảm ứng ánh sáng đó sếp ạ.

Donate em xin cái điện thoại nài :p. Em sắp chuyển nhà sang PDA rồi:D Bố trí cho em cái trial mod đi:D

lbxminh

Không fải sensor nào cũng dựa trên nguyên lý cảm ứng ánh sáng đâu bạn.

namhunghihi

sensor cảm biến ánh sáng thì liên quan gì nhỉ.Nó chỉ dùng để cảm ứng ánh sáng như 1 tiện ích để đỡ tốn pin thôi. Chứ mấy cái trò "lắc phone" là cảm ứng bằng chuyển động mà

Kojiro

Super V.I.P
Vậy thì mục inbox nằm ở đâu vậy bạn. Chỉ hộ mình với. Nhiều lúc muốn chuyển file bằng blurtooh nhưng khi vào inbox thì không xem để lưu được bực cả mình.

Dùng Xplore, vào Menu/Tools/Message, đó là inbox bạn à!

Không fải sensor nào cũng dựa trên nguyên lý cảm ứng ánh sáng đâu bạn.

sensor cảm biến ánh sáng thì liên quan gì nhỉ.Nó chỉ dùng để cảm ứng ánh sáng như 1 tiện ích để đỡ tốn pin thôi. Chứ mấy cái trò "lắc phone" là cảm ứng bằng chuyển động mà

Có ai nói phần mềm lắc liếc gì đâu. Đang nói phần mềm " vuốt tay xem ảnh, chơi game mà" nó chưa ra nên chả bít tên chính thức là j:|

minhuynguyen

Hỏi về máy N81(2G)

Mình mới dùng N81_2g nên có một thắc mắc nhỏ, mong các Bác giúp đỡ
Sao máy của mình mỗi lần lấy thẻ nhớ ra và gắn lại thị mất dữ liệu hết,không còn một cái zì trên thẻ nhớ cả: Nhạc,hình nền ,chương tình mất tiêu hết luôn.vậy phải làm sao hả? Mong nhận được hồi âm của Bác.Xin cảm ơn

vinhbibo83

minh cung dang sai moi lan lay the nho ra la mat het chuong trinh , minh fomart may la dc ko biet ban thu lam co dc ko

tonytrung235

minh cung dang sai moi lan lay the nho ra la mat het chuong trinh , minh fomart may la dc ko biet ban thu lam co dc ko

cài chương trình trên thẻ nhớ thì tháo ra tất nhiên phải mất mà ... cắm thẻ nhớ vào lại thì bình thường thôi

còn nếu ma cắm vào lại mà thẻ nhớ ko có cái gì hết .. thì bó tay .. vụ này chưa thấy bao giờ ^^

lbxminh

Ah cái này mình bị một lần, phải cài lại hết.
Mấy lần sau khi rút thẻ nhớ mình để ý những icon phần mềm bị sắp sếp khác vị trí. Mình nghi là lại mất dữ liệu nhưng chờ một chút máy bắt đầu tải xong phầm mềm trong thẻ là lại đâu vào đấy.

Cho nên mình nghĩ có thể là lúc lấy thẻ nhớ bị mất dữ liệu là do mình không cẩn thận bấm nút rút thẻ nhớ, hoặc làm không đúng quy trình máy. Hoặc khi đã cho thẻ vào rồi lại theo tác nhanh quá,trong khi máy chưa tải lại phần mềm trên máy nên mới bị mất dữ liệu.

zikzak

Quả cầu lừa mà bác kia nói là icon của theme của bác ý ) biểu tượng firefox hả:D nó chính là icon của internet đó. Bạn về theme mặc định của máy nó sẽ có hình quả địa cầu:|

cái này em biết rồi nhưng kô hiểu sao em vào được web cơ

zikzak

bác ơi đi chạy lại phần mềm máy đấy khoảng bao nhiêu tiền vậy bâc máy em đang kô vào được web cứ vào là nó lại nhảy ra

trinhha

bác ơi đi chạy lại phần mềm máy đấy khoảng bao nhiêu tiền vậy bâc máy em đang kô vào được web cứ vào là nó lại nhảy ra

Posted via Mobile Device
Bạn format lại máy xem. Có 2 cách format là format 4 ngón (bạn tắt máy sau đó ấn giữ đồng thời 4 phím phím*, phím 3, phím call, phím nguồn trong vòng 30s, ấn giữ 3 phím kia trước sau dó ấn gi phím nguồn nhớ là giữ cả 4 phím nhé khi nao khởi động lên nó yêu cầu đặt lại ngày giờ là ok) và format bằng lệnh (ở chế độ standby bạn ấ *#7370# sau đó máy sẽ hỏi bạn có muốn khôi phục cài đặt gốc kg? Bạn ấn ok, sau đó nhập mã máy vào nếu bạn chưa đổi thì mặc định ban đầu nó là 12345). Chúc bạn thành công!

Kojiro

Super V.I.P
Ôi! Khi rút thẻ ra cắm vào lại, chắc chắn các bạn cắm vào khi đang mở máy đúng không. Vậy thì máy không nhận là đúng rồi, các bạn đã thử sau khi cắm thẻ vào lại restart máy chưa :-?

DEVIL_BESIDE_YOU

Ôi! Khi rút thẻ ra cắm vào lại, chắc chắn các bạn cắm vào khi đang mở máy đúng không. Vậy thì máy không nhận là đúng rồi, các bạn đã thử sau khi cắm thẻ vào lại restart máy chưa :-?
Tui lýy thẽ ra lúc mỡ máy,gắng vô lại cũng chạy bình thường nè ...N81

Spartan

N81 8GB - bộ nhớ đầy

hi

sao cái đt n81 8gb của tui nó cứ báo Full Memory hoài, mặc dù đã restart xong và chưa chạy app nào hết,

trên máy có cài TotalRecall, Yahoo Go, FSCaller, SmartSetting, IShoot, Slick, Gmail, Opera. Tất cả đều chưa chạy và được cài trên mass memory

Vào trong phần kiểm tra thì cho ra kết quả như sau:
1) Phone memory:
- 24MB Memory in use
- 0 KB Free memory
- 10kb Calendar
- 54kb Contacts
- 39KB Mesages
- 0KB Images
- 0 KB Sound
- 0 KB Videos

2) Mass memory: vào kiểm tra thì còn free 5GB

Bó tay luôn....phone memory bị vấn đề gì vậy các bạn ơi....tui gởi tin nhắn cũng không được luôn.

Help me
thanks

Kojiro

Super V.I.P
hi

sao cái đt n81 8gb của tui nó cứ báo Full Memory hoài, mặc dù đã restart xong và chưa chạy app nào hết,

trên máy có cài TotalRecall, Yahoo Go, FSCaller, SmartSetting, IShoot, Slick, Gmail, Opera. Tất cả đều chưa chạy và được cài trên mass memory

Vào trong phần kiểm tra thì cho ra kết quả như sau:
1) Phone memory:
- 24MB Memory in use
- 0 KB Free memory
- 10kb Calendar
- 54kb Contacts
- 39KB Mesages
- 0KB Images
- 0 KB Sound
- 0 KB Videos

2) Mass memory: vào kiểm tra thì còn free 5GB

Bó tay luôn....phone memory bị vấn đề gì vậy các bạn ơi....tui gởi tin nhắn cũng không được luôn.

Help me
thanks

Theo mình biết thì N81 có bộ nhớ trong 25MB :-? Theo thông tin bạn đưa ra thì bạn đã dùng 24MB đã dùng. Vậy thì bộ nhớ máy full là đúng rồi. Chắc cái này do bạn cài các PM trên bộ nhớ máy (Phone memory) chứ không phải trên thẻ (Memory card). Bạn xem mình suy luận đúng không nhé! Nếu đúng thì bạn gở các PM ra, cài vào thẻ nha.

Để biết bận cài vào thẻ, nhanh nhất là bạn vào AppMan của máy, xem bên phải tên các PM có hình chiếc thẻ không? Nếu k có thì bạn cài trên thẻ rồi.

Trước mắt là vậy đi.

htorancel

Tình hình là hôm qua đi mua một con N81 8G hàng công ty tặng cho PaPa của mình. Khi mua cũng chẳng để ý vì nhìn thấy đẹp đẹp nên mình mua. Về nhà thì tất cả các tính năng đều chạy rất tốt loa rất to. Nhưng khổ cái chức năng Rung của máy yếu quá (đã thế lại cứ rung cà giật cà tăng) thử để máy trên mặt kính rồi gọi để máy rung thì chẳng thấy máy nhúc nhích gì cả.

Từ trước tới giờ thì mình toàn sài PPC nên giờ nhìn cái ông này chẳng hiểu cái gì cả.

- Các bác dùng N81 rồi thì cho em biết N81 rung mạnh hay yếu.
- Có thể chỉnh chế độ rung cho máy được không? (Vì mình muốn để kiểu rung dài chứ không muốn rung đứt quãng)

Thank các bác.

DEVIL_BESIDE_YOU

Tình hình là hôm qua đi mua một con N81 8G hàng công ty tặng cho PaPa của mình. Khi mua cũng chẳng để ý vì nhìn thấy đẹp đẹp nên mình mua. Về nhà thì tất cả các tính năng đều chạy rất tốt loa rất to. Nhưng khổ cái chức năng Rung của máy yếu quá (đã thế lại cứ rung cà giật cà tăng) thử để máy trên mặt kính rồi gọi để máy rung thì chẳng thấy máy nhúc nhích gì cả.

Từ trước tới giờ thì mình toàn sài PPC nên giờ nhìn cái ông này chẳng hiểu cái gì cả.

- Các bác dùng N81 rồi thì cho em biết N81 rung mạnh hay yếu.
- Có thể chỉnh chế độ rung cho máy được không? (Vì mình muốn để kiểu rung dài chứ không muốn rung đứt quãng)

Thank các bác.
Rung bác giật cả mình,có thễ chỉnh rung on/off thôi

DEVIL_BESIDE_YOU

giúp với các bác ơi!!!!

Không biết sao máy mình nó tự động không nhận thẽ nhớ rồi mình tắt máy khởi động lại thì vào chương trình nghe nhạc nó báo lỗi,nhưng vào thẽ nhớ nghe thì được,mình nghĩ nó bị lổi chương trình nghe nhạc..vậy có bác nào bik cách khắc phục nó ngoài cách up lại FW không???nếu mình đem lên nokia care cho nó bh thì khoảng bao lâu lấy???ah...sẵn cho hỏi fortmat lại máy N81 thì dùng các phim nào ah????thankx all

lbxminh

Mình đã tháo phầm mềm trên phone sạch không còn gì tất cả phần mềm đều cài trên máy.Nhưng máy vẫn báo bộ nhớ phone đầy. Mình chắc chắn khi tháo phần mềm chỉ tháo không run thôi, chứ không delete all (đây là do máy), do đó vẫn còn file trên bộ nhớ phone
Có bạn nào biết cách clean không post lên cho mọi người tham khảo với.

Status
Không mở trả lời sau này.