• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguulangkiem

ai cho hỏi cái, khi chọn một tấm ảnh làm ảnh nền, thì thay vì nó giữ nguyên size ban đầu, trong khi cái N81 của e hồi đó cũng thế. Mà dạo này tự nhiên khi chọn ảnh làm ảnh nền nó lấy phần trong tâm"y như cùa S40" , rồi thậm chí còn kéo dãn thay đổi size ban đầu. Ai biết cách khắc phục để giữ nguyên size ban đầu chỉ giáo dùm :-?

kevin_fire

các bạn có ai sủ dụng được cái radio của con này không ? mình bắt sóng mãi mà chẳng đc...thỉnh thoảng có tiếng nói chẳng biết của đài phát nào nữa nhưng nghe rè kinh...hướng dẫn giùm nhá...:|

tuyetha

các bạn có ai sủ dụng được cái radio của con này không ? mình bắt sóng mãi mà chẳng đc...thỉnh thoảng có tiếng nói chẳng biết của đài phát nào nữa nhưng nghe rè kinh...hướng dẫn giùm nhá...:|
Posted via Mobile Device
Không biết bạn ở đâu,nhưng mình ở tphcm.sóng mạnh nhưng khi cho máy dò đài tự động thì nghe cũng rè như bạn,và được ít kênh nữa.vậy là mình tự cài đặt tần số thì nghe tốt lắm.gần như nghe bằng TTPO.bạn thử xem.radio hay tuyệt

vandunga3

Bác chịu khó chạy chỗ vào :D:D:D:D

bebibo_br

cho em hỏi tí. máy N81 của em có lúc không nhận thẻ nhớ. Muốn nó nhận thì phải 4mat máy, khi vào thẻ nhớ thì mất dữ liệu. Vậy cho em hỏi máy em bị lổi hay thẻ nhớ bị lổi.:(. Mong anh em chỉ giáo. thank:)

vandunga3

cho em hỏi tí. máy N81 của em có lúc không nhận thẻ nhớ. Muốn nó nhận thì phải 4mat máy, khi vào thẻ nhớ thì mất dữ liệu. Vậy cho em hỏi máy em bị lổi hay thẻ nhớ bị lổi.:(. Mong anh em chỉ giáo. thank:)

Mình nghĩ thì chắc là do thẻ. Mang ra care xem người ta phán thế nào. Nhớ thông báo kết quả cho anh em nhé

nguyenson_44

Khi 4mat máy thì bạn chỉ cần xóa 04 TM là: Private, resouce, sý và sýtem thôi. các TM khác để nguyên. Như vậy sẽ ít (hoặc không) mất dữ liệu đâu. Nếu cẩn thân thì backup SMS lạ trên thẻ là được.

Lỗi như bạn nêu là do thẻ rồi. Bạn có thể rút thẻ ra chép nội dụng vào PC và 4mat thẻ, sau đó chép ngược lại xem sao

Hoden

Super V.I.P

bạn 4mát thẻ lại định dạng nó ...chứ máy không lỗi đâu..

dpc

máy của mình báo lỗi khi mở camera như sau :
Camera: tính năng không hỗ trợ (Camera: Feature not support)
Có bác nào biết đây là lỗi j thì hướng dẫn cho e với
P/S: đã format máy + up lại FW 20 + thử cằ 21 rồi

NguyenTu

Super V.I.P
Posted via Mobile Device làm sao để lưu đc tin nhắn đả gửi nhỉ.máy chỉ cho có max là 999 tin thui. Ai pit ko?

999 tin là quá nhiều đó bạn. Tuy nhiên tgheo mình bạn Không nên lưu tin nhắn quá nhiều sẽ gây tốn bộ nhớ máy và dẫn đến máy chậm, bạn nên Move về inbox rồi dùng PM backup tin nhắn thành file tex để lưu cũng được đó bạn!!

Hoden

Super V.I.P
máy của mình báo lỗi khi mở camera như sau :
Camera: tính năng không hỗ trợ (Camera: Feature not support)
Có bác nào biết đây là lỗi j thì hướng dẫn cho e với
P/S: đã format máy + up lại FW 20 + thử cằ 21 rồi

bạn nên ra care vì mình gặp vấn đề này rồi đa số dòng n81 bị lỗi camera ,minh2 thấy nhiều máy bị rồi cho dù up fw mới vẫn bị

bebibo_br

Cám ơn nhưng ý kiến của anh em.:). Mình đã làm thử như cách anh em chỉ , trước hết mình quét vỉut thẻ có 40 con:((. sao đó 4mat thẻ luôn và chép lại dữ liệu vào thẻ. Hiện tại chưa có hiện tượng gì xấu xảy ra. Mình nghĩ chắc ổn rồi. :)

tuyetha

Posted via Mobile Device làm sao để lưu đc tin nhắn đả gửi nhỉ.máy chỉ cho có max là 999 tin thui. Ai pit ko?
Posted via Mobile Device
Người yêu ra nước ngoài mấ năm mới về hay sao mà bạn lưu thế vẫn không đủ trời.vậy thì bạn xuất tin nhắt ra txt rồi từ từ mà đọc,bạn có thể lưu bao nhiêu tùy ý bạn đấy

Status
Không mở trả lời sau này.