• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoclycn

Các bác ơi cấu hình như thế nào để dùng được WLAN vậy? giúp em với, thanks!

Germaniteen

Bạn vào mản hình standby có mục scan wifi đó! Chọn cho nó tự quét,rồi có wifi thì cứ tự nhiên mà xài, nếu mà wifi free thì ok, wifi mà có pre-shared key thì nhập vào mà xài!

redfoxst

Bạn cũng có thể vào mục Connectivity --> WLAN wiz --> Cho nó scan.
Sau khi scan xong thấy cái nào có sóng mạnh thì dùng. Nếu đó là wifi free thì chọn là xong, nếu wifi có key thì bạn phải nhập key của chủ wifi vào. 8-|

ThAngNgO_

đa số anh em sài Freewifi thì phải vào web đăng nhập pass nữa mới dùng đc nha :D

steedboy

Cho tớ hỏi về FLV và PDF READER trong N81 8G với ...

Vừa mới mua con này , chưa ngó ngoáy nhiều lắm, nhưng cho film định dạng .flv vào thì không xem được. Cái thứ hai khi dùng PDF reader thì chỉ xem được vài truyện và mở truyện mới thì máy báo DUNG LƯỢNG BỘ NHỚ SẮP HẾT.TRỞ LẠI DANH SÁCH CÁC TÀI LIỆU MỚI SỬ DỤNG GẦN ĐÂY. Khi nhấn OK thì nó lại thông báo KHÔNG ĐỦ BỘ NHỚ , vậy là sao ??? và làm thế nào để máy hết tình trạng trên ??? Xin cảm ơn các huynh đài chỉ giáo ....=D>=D>=D>=D>

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Vừa mới mua con này , chưa ngó ngoáy nhiều lắm, nhưng cho film định dạng .flv vào thì không xem được. Cái thứ hai khi dùng PDF reader thì chỉ xem được vài truyện và mở truyện mới thì máy báo DUNG LƯỢNG BỘ NHỚ SẮP HẾT.TRỞ LẠI DANH SÁCH CÁC TÀI LIỆU MỚI SỬ DỤNG GẦN ĐÂY. Khi nhấn OK thì nó lại thông báo KHÔNG ĐỦ BỘ NHỚ , vậy là sao ??? và làm thế nào để máy hết tình trạng trên ??? Xin cảm ơn các huynh đài chỉ giáo ....=D>=D>=D>=D>

Trên di động chỉ xem được file film trên dưới 1MB nha bạn.

Khi xem truyện này thì tắt truyện kia, bạn nên chép truyện vào thẻ nhớ. Xem bộ nhớ nơi bạn chép truyện có đầy không, không thì phải xóa bớt đó.

steedboy

Trên di động chỉ xem được file film trên dưới 1MB nha bạn.

Khi xem truyện này thì tắt truyện kia, bạn nên chép truyện vào thẻ nhớ. Xem bộ nhớ nơi bạn chép truyện có đầy không, không thì phải xóa bớt đó.

Thank you, toàn bộ truyện đều nằm trên thẻ nhớ hết bạn à, có để ở trên máy đâu, với lại máy mình 8G mới dùng hết có 1,5G thì bộ nhớ trống tha hồ ...tắt truyện thì tắt kiểu gì mình tìm chỗ đóng lại mà ...không có???? film FLV mình cop vào chỉ khoảng vài trăm kb để thử thôi, nhưng không thấy chạy ..., cảm ơn chỉ giáo ....

linhvnvip

vấn đề ngiem trọng các bác giải quyết cho em với( N81 2G)em cài lên phiên bản mới nhất cho N81 là 20.00.0 sau khi update FW em *#7370# và cài lại tất cả các trương trình từ đầu thì có nhiều phần mềm nó không cho cài và báo lỗi là phần mềm đã dược cài trên máy nhưng trong thẻ nhớ ko có Icon của các phần mềm đó thì em dùng kiểu gì.nên các bác xem giải quyết hộ em với

steedboy

linhvnvip: Nếu là máy công ty thì mang qua công ty mà UP lại firmware thôi, bỏ mấy cái tải về đi, vì mình sợ máy cậu bị virut đấy ...

Germaniteen

ra công ty up thì cũng nên coi chừng cần thận,thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều bị luộc đồ đó nha!

it4u2u

Mình đang xài N81 2GB FPT dùng thẻ, máy có bộ nhớ trong là 24MB, hiện jờ bộ nhớ trong bị đầy 24MB, ko còn tí chỗ trống nào dù mình chỉ cài soft lên thẻ nhớ chứ ko cài trên bộ nhớ máy. Nhưng mình thấy mỗi lần cài game hay soft lên thẻ nhớ thì bộ nhớ trong vẫn bị tăng lên dù đã vào Applicatiop Manager gỡ bỏ. Làm sao để dọn dẹp bộ nhớ máy mà ko gây lỗi phần mềm??? Máy mình gặp tình trạng naỳ có 1 số bác đã hỏi nhưng mình chưa tìm được câu trả lời. Mong các bác giúp mình giải quyết... thnks all !!!

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang xài N81 2GB FPT dùng thẻ, máy có bộ nhớ trong là 24MB, hiện jờ bộ nhớ trong bị đầy 24MB, ko còn tí chỗ trống nào dù mình chỉ cài soft lên thẻ nhớ chứ ko cài trên bộ nhớ máy. Nhưng mình thấy mỗi lần cài game hay soft lên thẻ nhớ thì bộ nhớ trong vẫn bị tăng lên dù đã vào Applicatiop Manager gỡ bỏ. Làm sao để dọn dẹp bộ nhớ máy mà ko gây lỗi phần mềm??? Máy mình gặp tình trạng naỳ có 1 số bác đã hỏi nhưng mình chưa tìm được câu trả lời. Mong các bác giúp mình giải quyết... thnks all !!!

Theo mình biết chỉ có cách lựa ứng dụng nào đó không dùng rồi remove, xoá các tin nhắn đã nhận... Không có cách dọn dẹp tự động mà phải thủ công thôi bạn à.

Germaniteen

Những j không cần thiết thì xóa đi cho rồi đễ tốn bộ nhớ nữa,xóa vậy máy chạy sẽ nhanh hơn! Dọn dẹp thì phải thủ công thôi,k cần thì xóa chứ chẳng có tự động đâu nha!

it4u2u

Theo mình biết chỉ có cách lựa ứng dụng nào đó không dùng rồi remove, xoá các tin nhắn đã nhận... Không có cách dọn dẹp tự động mà phải thủ công thôi bạn à.

Những j không cần thiết thì xóa đi cho rồi đễ tốn bộ nhớ nữa,xóa vậy máy chạy sẽ nhanh hơn! Dọn dẹp thì phải thủ công thôi,k cần thì xóa chứ chẳng có tự động đâu nha!

Nếu phải xóa thủ công mong các bác hướng dẫn cách làm cụ thể, như xóa tin nhắn thì dễ roài, còn các phần mềm hay game dù cài trên thẻ nhưng nó vẫn chui vào ổ C: bộ nhớ máy, làm sao tìm ra các file cài đặt để xóa triệt để khi các file đó có tên toàn là mã?? Trên máy vi tính PC ta có phần mềm Your Uninstaller! 2008 có thể xóa tận gốc các phần mềm cả trong Registry cũng sạch sẽ, còn trên Symbian OS 9.2 dù dùng phần mềm hay xóa bằng tay mình cũng thật sự bó tay ko bít cách dọn dẹp bộ nhớ máy? Cực chẳng đã lắm mới phải dùng 4 ngón để Format máy thì ko bàn đến làm jì, mong các bác chỉ giúp... Chân thành cảm ơn!

Germaniteen

Trong máy có mục App.Install mà vào đấy k cần cái nào k chọn uninstall đi thế là xong!

linhvnvip

ra công ty up thì cũng nên coi chừng cần thận,thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều bị luộc đồ đó nha!

vâng.nhưng không còn cách nào khác à bác em không mua ở việt nam nên hết cách mang ra quán rồi với lại cũng sợ gap li thông lắm..em phiền cái này quá biết thế không up lên 20.00.0 bây giờ máy em đa số các phần mềm mới trong diễn dàn em cài vào máy đều báo lỗi đã có trong máy rồi .không biết phải làm sao .em fomat thẻ nhớ máy và máy nhiều rồi mà vẫn không dược

Germaniteen

kì vậy mới up FW mới mà làm j có pm nào ta! Bác 4mat 4 ngón, thẻ nhớ thì 4mat = PC đi rồi hãy đem vào cell 4mat cái nữa! Chắc có lẽ là ok thôi!

linhvnvip

kì vậy mới up FW mới mà làm j có pm nào ta! Bác 4mat 4 ngón, thẻ nhớ thì 4mat = PC đi rồi hãy đem vào cell 4mat cái nữa! Chắc có lẽ là ok thôi!

nếu máy của em nó báo lỗi không cài dược phần mềm cần phải sing thì không nói làm gì nhưng bây giờ nó lại cứ báo lỗi phần mềm đã có trong máy rồi nên mới thấy kỳ lạ .em 4mat như bác nói nhiều rồi mà vẫn vậy nếu bác dùng N81 up lên phiên bản mới nhất rồi thì check hộ em với cái phần mềm này (app_trk) lúc cài N-gage cho N81 cần phải có nó.xóa đi rồi cài lại dược không em bị mất cái đó lúc up FW cho máy rồi sau đó fomat lại thẻ nhớ nên mất luôn và bây giờ không làm sao cài game dược

jimmy_mei

mấy bác cho em hỏi làm cách nào truy cập vào ổ C của con N81 8GB vậy. Em muốn dọn dẹp nó mà ko bít cách nào vào được.

Status
Không mở trả lời sau này.