• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

Anh Kojiro ơi!!! Mình đang dùng rompatcher, đã apply nhưng vào x-plore vẫn không thấy gì trong ổ Y hết. Thế sao hack vĩnh viễn đây anh???

Bạn chẳng chịu đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng gì cả ;), bạn hãy tạo sys/bin trong ổ Y bằng cách nhấn số 9 nó sẽ tạo ra folder mới đó.Giờ có rồi bạn cop file installserver vào là ok mà.

k7rapper

Em đã thử nghiệm rồi hôm qua up lên V31 tất cả n~ j trước đây cài trong máy đều còn nguyên hok mất bất cứ cái j.nhìn cứ như là mình chưa up vậy.:D

Ah` tí quên anh TraiNgheo có cái setup accele của N82 hok cho e link dow với.hix e cài cái lắc tay đổi nhạc VH và ngun nhưng mà hok chạy đc nó cứ trơ trơ ra mà rõ ràng là e đã cài python 1.45 và packmodun trên thẻ như KJR bảo rồi mà hok đc.hỏi bro KJR thì ông ấy bảo phải cài accele thì mới chạy đc nhưng mà e serch hok thấy.a có cho e xin với!!!

bộ cài accelerometer full đây bạn
link http://www.mediafire.com/?gizycbnjgd2

largo_kent

Máy mình anh BK cũng cho cái sạc giống của anh Nguyênpa đưa lên,mình thử sạc đó thì sạc trong vòng 2,5h là đầy,sau đó mình thử sạc của con 1200 cũng sạc trong vòng 2,5h là đầy. Vậy nên dùng sạc nào cho tốt các bác nhỉ? Mà hình như các máy đời cao giờ không có tem dán bên trong thì phải.
Nên dùng sạc 1200:p. Sạc 1200 là sạc 350mA, tốt hơn là 800mA của sạc gốc.

tidus38

Các bác cho e hỏi là accelerometer bản mới nhất bây giờ là 1.00 phải hok ạ????

minh76100

@ tidus38 :mình up lên v31 rồi y hệt như cũ chỉ khác mỗi cái ấn *#0000# thì hiện ra vr 31
@ largo_kent :mình đã dùng sạc 1200 sạc rất lâu đầy nhưng ko biết dùng có nhanh hết ko? còn dung sạc thửa của mình output tận 870ma cơ sạc rất nhanh .mà dùng thì tầm 1 ngày đến ngày rưỡi là hết pin (mức độ dùng bình thường)

tidus38

@minh76100: Ukm` thì như ở topic up đã nói rồi mà bạn up lên thì chúng ta hok bị mất bất cứ thứ j trong máy cả.tất cả đều còn nguyên nhưng bạn hãy thử test xem.FW này mở máy ảnh nhanh hơn,và tự động xoay màn hình thì phải đứng 90 độ thì mới xoay hok như FW trc' hơi nghiêng tí là đã xoay rồi.rất bất tiện,và cả xem video định dạng flv nữa hok cần phải dùng phần mềm mà xem lun trên máy đc ngoài ra còn xem tốt video ở 1 số trag web như bamboo... nữa.mình đã test thấy khác mà.hì

minh76100

chuẩn quá.nhất la xem flv có thể vào xplore xem được luôn ko cần hỗ trợ.
pin của cấc bạn dùng lâu ko.nếu như nghịch ở mức độ bình thường.
giờ mình đang thắc mắc về pin quá

tidus38

Máy mình thì cứ nghịch bình thường cũng chỉ đc cùng lắm hơn 1 ngày rưỡi còn nếu nghe nhạc,chơi game,chạy ứng dụng và nhắn tin nữa thì chỉ đc 1 ngày.nhất là nếu chơi bắn sâu thì tầm khoảng 20 trận là hết sạch pin.Nhưng mà mình cũng công nhận 1 điều là N82 sao pin hết nhanh quá!hix

minh76100

may quá đã có 1 bạn máy cũng nhanh hết pin.mình nghe thằng bạn mình làm ở nokia care nó bảo sợ máy mình bị bệnh ăn nguồn.đang lo quá.tham khảo ý kiến anh em về thời lượng dùng để còn biết mà đẩy đi nữa.vì nghe nói ăn nguồn là ko chữa được
máy bạn mua mới hay cũ vậy?

tidus38

Ukm mình cũng chẳng bít nữa nhưng theo mấy bro trên diễn đàn bảo thì máy sử dụng HĐH vốn pin đã hok đc tốt cho lắm rồi.Mình mới lấy con này lúc trc Tết tầm hơn 1 tuần máy mới full box lun.nói chung dùng thì thích nhưng mà pin thì hao nhanh.nhất là lúc mới về mình nghịch 1 lúc 6h hết sạch lun.chán!!!

minh76100

ha ha vừa tìm ra rồi.máy n82 đúng thật là pin ko lâu bạn à
đây này
"Điều đáng buồn là Nokia chưa thật sự khắc phục được điểm yếu đã từng xuất hiện ở chiếc N81 trên chiếc điện thoại mới N82 này, đó là thời lượng sử dụng pin. Rất nhiều người đã từng sử dụng cảm thấy không hài lòng với thường lượng pin của máy. Theo Nokia, pin của N82 sau khi được sạc đầy có thời gian thoại là 4.5 giờ và thời gian chờ là 225 giờ. Nhưng trong điều kiện dùng thử nghiệm, máy báo hết pin sau 2 ngày sử dụng ở điều kiện trung bình, có sử dụng các chức năng chụp ảnh, nghe nhạc với thời lượng ngắn."

tidus38

Ukm thế nên đã mua và dùng thì phải chấp nhận thôi.Với lại mình còn con 8800 arte nữa con này sạc 1 ngày 1 lần nên cũng quen với sạc đt rồi.hì!!!

TraiNgheoHn

Chết thật,nhưng thôi mua về để vọc mà hii,pin hết ta lại sạc,sạc rồi lại vọc anh em nhỉ?

minh76100

anh em cho hỏi n82 sau khi up lên v31 bộ nhớ trong của máy tăng lên thì phải.lần trước dùng v20 quên ko xem .mình dùng xplore thấy thế này

lekhachuy3aa

anh em cho hỏi n82 sau khi up lên v31 bộ nhớ trong của máy tăng lên thì phải.lần trước dùng v20 quên ko xem .mình dùng xplore thấy thế này

Không có đâu bạn V nào thì trong Ixplore cũng hiện bộ nhớ trong ;)132,5M thôi.

azkaban3000

N82 hỗ trợ thẻ nhớ đến mấy GB nhỉ, sao mình thấy một số trang ghi là 8GB, trang forum.nokia.com lại ghi là chỉ hỗ trợ tới 4GB thôi? Có nhiều đứa cắm cả 16GB mà kô phàn nàn gì :|

TraiNgheoHn

Con n82 của mình toàn bị nhẩy ngày thôi,mà toàn nhẩy lên trước 2 ngày,chình lại thì được hôm trước hôm sau lại bị. Không biết mọi người có bị tình trạng như vậy hay không.

TraiNgheoHn

Cái Network operator time mặc định nó đã tắt rồi mà.Mình chỉnh hết rồi,hay do mình để tiếng việt nên nó thế nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.