• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

largo_kent

@ tidus38 :mình up lên v31 rồi y hệt như cũ chỉ khác mỗi cái ấn *#0000# thì hiện ra vr 31
@ largo_kent :mình đã dùng sạc 1200 sạc rất lâu đầy nhưng ko biết dùng có nhanh hết ko? còn dung sạc thửa của mình output tận 870ma cơ sạc rất nhanh .mà dùng thì tầm 1 ngày đến ngày rưỡi là hết pin (mức độ dùng bình thường)
Bác phải hiểu là dù dùng sạc gì thì thời lượng dùng pin vẫn vậy.
Bác cứ tưởng tượng cục pin là 1 cái bể nc, cái sạc 1200 là cái vòi nhỏ vì dòng vào chỉ là 350mA còn cái sạc zin là cái vòi to vì là 800mA. Cùng 1 cái bể thì vòi to chảy nhanh hơn nên tất nhiên nhanh đầy hơn, nhưng như thế thì độ chai pin nhanh hơn so với cái vòi nhỏ. Thế thôi mà! :p

Con N82 của em mà dùng bình thường ( vì em cóa nghe gọi mấy đâu) thì đc gần 3 ngày, còn nghịch ngợm đọc ebook thì hơn 1 ngày, nói chung thế cũng tạm ổn, ko có gì là hoàn hảo cả mà!

em mới mua N82

mò cái GPS cả ngày đêm mà ko bít xài như thế nào ?

anh nào đã sử dụng hay bít ,rành về GPS N82 thì chỉ em với

làm sao nhận đc vị trí của mình và hướng dẫn đường đến vị trí khác

em cám ơn nhiêu

@ MOD : em sử dụng chức năng tìm kiếm mà ko đc , nên mới mở topic , nếu có trùng thì xin các anh xóa, và bỏ qua cho em. cám ơn
Bạn cài phần mềm bản đồ như VietMap hay google map vào rồi mới dùng GPS đc, vì Nokia map lởm lắm. Em khuyên bác nên cài cả Vietmap và google map, google hiển thị ảnh vệ tinh trực quan và tìm GPS cực nhanh còn Vietmap thì có hệ thống dẫn đường tốt nhất ở VN mình. Cách sử dụng thì bác cứ mò 1 tí là ra thôi mà, dùng máy thì phải mày mò chứ. Phần mềm thì bác vào mục ứng dụng là thấy ngay thôi!

minh76100

a e ơi cho mình hỏi có cách nao để thay đổi icon cho máy n82 ko
mình tự tạo được mấy cái icon

Evol_X

giup minh voi.
Con N82 cua minh hom truoc minh deep reset xong den gio bi loi lien tuc. Cu vua bat may len dug dc vai tieng thi song rat yeu va thuong xuyen mat song. Va khoang 1 luc sau bao loi "sim card registration failed" roi tu khoa may voi thong bao " insert sim card" mac du da co sim roi.
Va minh da back up phone memory truoc khi reset ma bay gio khong muon dung den file back up nua nhung moi lan khoi dong may hay cho the nho vao no lai auto install ma trong khi file back up lai bi loi. Nen moi lan khoi dong het den 5 phut
Giup minh voi :(
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
a e ơi cho mình hỏi có cách nao để thay đổi icon cho máy n82 ko
mình tự tạo được mấy cái icon

Icon của Pm thì được còn icon mặc định của máy thì 1 là bạn dùng theme, 2 là dùng MenuEditor, nhưng 2 cách này bạn phải dùng icon của nó chứ ko dùng của bạn được.

giup minh voi.
Con N82 cua minh hom truoc minh deep reset xong den gio bi loi lien tuc. Cu vua bat may len dug dc vai tieng thi song rat yeu va thuong xuyen mat song. Va khoang 1 luc sau bao loi "sim card registration failed" roi tu khoa may voi thong bao " insert sim card" mac du da co sim roi.
Va minh da back up phone memory truoc khi reset ma bay gio khong muon dung den file back up nua nhung moi lan khoi dong may hay cho the nho vao no lai auto install ma trong khi file back up lai bi loi. Nen moi lan khoi dong het den 5 phut
Giup minh voi :(
Posted via Mobile Device

Post ko dấu nhưng bỏ qua vì bạn post qua phone.
Trường hợp 1: bạn thử đưa sim khác vào thử nhé.
Trường hợp 2: do post ko dấu nên khó hiểu tí, nhưng bạn thử vào Folder E:\Private\10202dce xóa hết các file sis trong đó đi thử rồi xem có gặp lỗi này lại ko nhé.

minh76100

mình cần cài icon cho phần mềm cài vào máy.ko cần mặc định của máy cũng được bạn à.bạn hướng dãn giúp mình với.mình có sẵn icon rồi

Evol_X

Thx ban, minh lam cach xoa file sua dc loi thu 2 roi x) con loi thu nhat de minh kiem may thu da
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
mình cần cài icon cho phần mềm cài vào máy.ko cần mặc định của máy cũng được bạn à.bạn hướng dãn giúp mình với.mình có sẵn icon rồi

Cái này thì bạn cần 1 chút kiến thức về hệ thống, thế này nhé, bạn làm theo có được ko nha. Icon của bạn làm trước hết phải đảm bảo kích thước phù hợp cho màn hình của máy, to quá là không được đâu; icon phải là dạng file .mif hoặc .aif tùy vào Pm bạn cần dùng. Bạn vào resource/apps, tìm file có tên Pm bạn cần thay icon ví dụ như icon của phần mềm chụp ảnh có tên là SuperScreenshot.mif thì bạn sẽ đổi tên icon của bạn thành đúng tên này sau đó chép đề vào resource/apps, khởi động lại máy xem nó có đổi ko nhé.
Nếu ko được thì cần phải có thêm 1 khóa học về Sisware :D

minh76100

hệ thống thì mình oke roài.bạn nói như vậy là mình hiểu roài
mình dùng n82 bạn tư vấn giúp mình chọn icon kích thước bao nhiêu là phù hợp.ko cần sixware.cách đó dễ hiểu hơn

Kojiro

Super V.I.P
hệ thống thì mình oke roài.bạn nói như vậy là mình hiểu roài
mình dùng n82 bạn tư vấn giúp mình chọn icon kích thước bao nhiêu là phù hợp.ko cần sixware.cách đó dễ hiểu hơn

Mình ko nhớ rõ lắm :D Hình như 42x42 :)

minh76100

bạn kojiro ới.giờ ko xóa đươc file icon do mình tạo nữa.ko vào được phần mềm đó.timhs sao giờ bạn ơi.mình tạo icon cho lịch vạn niên

minh76100

hôm nào mod kojiro hướng dẫn cụ thể tí nha.post kèm cả phần mềm làm icon nha.hôm trước được mod giot_tinh
_x_x hướng dẫn cho cách cài game ngage trên n82 nhiẹt tình quá.cuối cùng cũng làm được.thix thế

Kojiro

Super V.I.P
hôm nào mod kojiro hướng dẫn cụ thể tí nha.post kèm cả phần mềm làm icon nha.hôm trước được mod giot_tinh
_x_x hướng dẫn cho cách cài game ngage trên n82 nhiẹt tình quá.cuối cùng cũng làm được.thix thế

Mình nói hết rồi đó, nếu bạn biết Sisware thì dựa vào số UID bạn làm 1 file cài đặt, cài vào là xong :D

leminh1988

có anh nào up FW 31 mà cài được game ngage full chưa vậy, trước em sài fw 20 thì hack rồi cái secman rồi làm theo chỉ dẫn bài game Ngage thì cũng cài được nhưng sau khi up lên 31 thì game tự dưng mờ đi rồi chọn vào thì đòi xóa nên giờ cài lại. mà cài lại thì secman ko cài được ko biết phải làm cách nào để cài game Ngage nữa. anh nào có cách share cho em với.

Evol_X

Minh thu lai sim khac roi, do may. May minh lap Sim nao vao dc mot luc la bao loi "insert sim card". Giup minh voi!
Posted via Mobile Device

lekhachuy3aa

Minh thu lai sim khac roi, do may. May minh lap Sim nao vao dc mot luc la bao loi "insert sim card". Giup minh voi!
Posted via Mobile Device

Bạn thử lau chùi chỗ tiếp xúc với sim rồi gắn cho kĩ vào. Nếu không được thì bạn thử Format cả máy lẫn thẻ. Nếu không được nữa thì đành đi bảo hành thôi. Chúc bạn may mắn và không phải mất công đi bảo hành.;;)

minh76100

có anh nào up FW 31 mà cài được game ngage full chưa vậy, trước em sài fw 20 thì hack rồi cái secman rồi làm theo chỉ dẫn bài game Ngage thì cũng cài được nhưng sau khi up lên 31 thì game tự dưng mờ đi rồi chọn vào thì đòi xóa nên giờ cài lại. mà cài lại thì secman ko cài được ko biết phải làm cách nào để cài game Ngage nữa. anh nào có cách share cho em với.

thế bạn phải gặp mình rồi.tình trạng y hệt
mình sẽ giúp bạn nhiệt tình như mod giot_tinh_x_x từng giúp
cài theo thứ tự
tạo thư mục n_gage ở ổ E nhá
1:n-gage_v1.10_1345.sisx
2:N-Gage.Fixes.SiS
3:patch.sis
vì file lớn lên mình ko úp lên được
của bạn đây
http://www.mediafire.com/?i2mmmyz30m0

tinhdau00

cho em hỏi sao máy em rút thẻ nhớ ra để cắm vào đầu đọc thẻ mà nó ko nhận đc bit nào.kiểm tra toàn 0 bite. mà cắm thẻ khác vào lại nhận.mà cho vào máy nhận như thường
thẻ em 8GB

leminh1988

thế bạn phải gặp mình rồi.tình trạng y hệt
mình sẽ giúp bạn nhiệt tình như mod giot_tinh_x_x từng giúp
cài theo thứ tự
tạo thư mục n_gage ở ổ E nhá
1:n-gage_v1.10_1345.sisx
2:N-Gage.Fixes.SiS
3:patch.sis
vì file lớn lên mình ko úp lên được
của bạn đây
http://www.mediafire.com/?i2mmmyz30m0

ngồi nghịch 1 lúc thì hóa ra nó cũng dễ chỉ cần cài mấy cái như bạn đưa, mình thì làm xong rồi thấy bạn up lên cảm ơn bạn nhé. hóa ra ko cần cài mấy cái secman hay trk gì đó, chỉ việc setup và cop bộ game ngage vào là ok

Status
Không mở trả lời sau này.