• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

minchoulee

Bác nên xài phần mềm Best torch để đổi toàn bộ màn hình sang màu đen hay màu trắng thì dễ thấy được những chỗ có màu khác thường. Nếu chuyển sang toàn bộ màu trắng thì nếu có mấy vết đen thì 100% là điểm chết rồi hay ngược lại khi chuyển sang đen mà có đốm trắng. Cái này thì bó tay vì bị lỗi do phần cứng nên chỉ có thay màn hình mới hết thôi.

Mình cũng nghỉ như bạn ah. Lúc mới thì có nhiều màu giờ nó còn 1mau đỏ thôi và mình cảm giác ngày càng nhiều . Nếu để vậy có ảnh hưởng gì máy không vậy? trước mắt thấy xem video hơi chán rồi. mới mua có mấy tháng mà xui quá đi:D

Các chấm này nếu bị va đập hay dùng 1 times dài sẽ lan rộng ra, các bạn nên để khi nào lan rộng ra hẵng thay màn mới kẻo lãng phí tiền của...
mới có mấy ngày mà mình thấy bạn chẩn bệnh đúng là nó lan rộng thiệt. thay giá thành cao không bạn?:((

TraiNgheoHn

mới có mấy ngày mà mình thấy bạn chẩn bệnh đúng là nó lan rộng thiệt. thay giá thành cao không bạn?:((

Thay ngoài mất vài trăm ngàn đó bạn. Nếu máy còn BH thì bạn mang qua care nó sẽ phải thay cho bạn thôi.

Auto

Sao mình cài x-plore vào mà không được, toàn báo lỗi cập nhật thôi a?
Nếu là Lỗi cập nhật thì đt bạn đã cài xplore rồi và bạn đang cài đè đây!
Xóa xplore cũ đi rồi cài mới bạn à!
Posted via Mobile Device

fansex

Nhà bác ở đâu vậy mà tai nghe bác mua ở đâu có phải tai zin hok hay là tai nghe ở ngoài em mới hỏi rùi có 150k hàng hpu5 kiện gì đó em hok rành lắm^^!Up up cho em cái price lun nha.Thank^^!

vuvantuan59

con 82 của mì dở chứng gallery bây giờ không load được ảnh thế mới đau chứ mà ảnh thì ngày nào chẳng chụp xplore thì xem được FW20 chắc phải update thôi có ai giúp mình update ngay trên mobile được không ? !
82 Fw 20 có chơi được quake3 arena được không nhỉ !
Thank !
Posted via Mobile Device

Auto

con 82 của mì dở chứng gallery bây giờ không load được ảnh thế mới đau chứ mà ảnh thì ngày nào chẳng chụp xplore thì xem được FW20 chắc phải update thôi có ai giúp mình update ngay trên mobile được không ? !
82 Fw 20 có chơi được quake3 arena được không nhỉ !
Thank !
Posted via Mobile Device
Chà...:D
Múốn up fw trên mobile luôn :D
K nên đâu bạn!
Thử 4mat máy và thẻ xem chạy mượt lại k, nếu k thì hãy up!
Nếu muốn đua đòi up fw thì tự up bằng NSU cũng đc mà!

Posted via Mobile Device

blackhat007

Bạn Format cả máy lẫn thẻ rồi hack lại nha. Mà sao bạn không hack bằng Hello nhỉ!;;)

Cách này ko dc mình làm theo cách 1 rồi, hơi dài tí mà làm thành công !!

Giờ có bệnh mới, vào trình duyệt của máy, load trang web 1 tí là tự động khởi độnh lại, sau khi khởi động lại hiện bảng đang cài đặt (Chả bít nó cài gì :(:() chạy 1 hồi lại báo không truy cập được ứng dụng,rồi trở lại bình thường. Tiếp tục dùng trình duyệt thì tiếp tục restart ... Póchi.com !

lekhachuy3aa

Cách này ko dc mình làm theo cách 1 rồi, hơi dài tí mà làm thành công !!

Giờ có bệnh mới, vào trình duyệt của máy, load trang web 1 tí là tự động khởi độnh lại, sau khi khởi động lại hiện bảng đang cài đặt (Chả bít nó cài gì :(:() chạy 1 hồi lại báo không truy cập được ứng dụng,rồi trở lại bình thường. Tiếp tục dùng trình duyệt thì tiếp tục restart ... Póchi.com !

Bạn đã cài đặt được các ứng dụng rồi đúng không? Nếu đúng tức là bạn đã chép đúng file installserver dành cho máy N82. Bây giờ bạn chép file installserver vào ổ Y:/Sys/bin đường dẫn này phải tự tạo nha. Sau đó bạn Format máy và thẻ nhớ rồi xem có khắc phục được không nhé! Lúc này cài đặt không cần hack phone nữa. Chúc bạn may mắn nhé!;)

vuvantuan59

Chà...:D
Múốn up fw trên mobile luôn :D
K nên đâu bạn!
Thử 4mat máy và thẻ xem chạy mượt lại k, nếu k thì hãy up!
Nếu muốn đua đòi up fw thì tự up bằng NSU cũng đc mà!

Posted via Mobile Device

Không ăn thua vẫn vậy ! Chắc mai đi update thôi ! Mình thích up ngay trên dd như con 73,78 ngày xưa của mình có đươc không nhỉ (quan ly thiet bi mà không có cấu hình )
Posted via Mobile Device

blackhat007

Bạn đã cài đặt được các ứng dụng rồi đúng không? Nếu đúng tức là bạn đã chép đúng file installserver dành cho máy N82. Bây giờ bạn chép file installserver vào ổ Y:/Sys/bin đường dẫn này phải tự tạo nha. Sau đó bạn Format máy và thẻ nhớ rồi xem có khắc phục được không nhé! Lúc này cài đặt không cần hack phone nữa. Chúc bạn may mắn nhé!;)

Là sao pác, chép vào ổ Y roài lại format hết hả, format hết là mất hết lun mừ !!! Format vậy xong thì ko cần hack nữa hả!! :-?:-?

lekhachuy3aa

Không ăn thua vẫn vậy ! Chắc mai đi update thôi ! Mình thích up ngay trên dd như con 73,78 ngày xưa của mình có đươc không nhỉ (quan ly thiet bi mà không có cấu hình )
Posted via Mobile Device

Bạn có thể xem cách up FW trên diễn đàn đó dùng NSU là dễ dàng nhất đó bạn. Tập up đi sẽ thấy thú vị hơn. Thích đổi code nào cũng được. Đỡ mất công ra tiệm.;)

subala

Sao cái hack nào cũng bắt dùng x-plore trong khi máy mình cứ cài x-plore là báo lỗi cập nhật,máy mình hack rồi dùng một tg dính virut đành phải format thẻ giờ chăc phải hack lại mà khó wua, mong các bạn giúp đỡ.hix hix

vuvantuan59

Bạn có thể xem cách up FW trên diễn đàn đó dùng NSU là dễ dàng nhất đó bạn. Tập up đi sẽ thấy thú vị hơn. Thích đổi code nào cũng được. Đỡ mất công ra tiệm.;)

Up thì mình up được nhưng mạng chỗ mình kém lắm 19kb/s à down đến đời nào mới hết 100mb đây !
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.