• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

ljttle_chjcken

tình hình là em đang rất thích con N82 black nhung ko đủ tiền mua mới nên muốn nhờ mod kiếm hộ 1 con
giá từ 3,6 đến 4,2 tùy chất lượng và thẻ bảo hành
đt em là 0910244440
àh mà các bác nhớ là em chỉ giao dịch ở HN thôi đấy nhé, Tuyên Quang thì càng tốt
các bác làm ơn thương tín đồ symbian này !!! hic hic

4tr5 trở lên mới là hàng chất lượng tốt nha bác,giá đấy có thể bị thuốc hàng dỏm đấy nhé,nên cẩn thận với những máy đc giao bán với giá từ 3,6=>4,2tr nhé

fansex

Có bác nào chỉ cho em cách up FW với đơn giản thui cho dễ làm^^! và cho em hỏi up lên FW mới có lợi và hại gì?Up lên có phải hackphone lại hem?
PS : có bác nào bán cái tai nghe zin giống như của N81 thì Pm cho e với.Thanks^^!

vuvantuan59

Có bác nào chỉ cho em cách up FW với đơn giản thui cho dễ làm^^! và cho em hỏi up lên FW mới có lợi và hại gì?Up lên có phải hackphone lại hem?
PS : có bác nào bán cái tai nghe zin giống như của N81 thì Pm cho e với.Thanks^^!

Up bằng NSU thôi up nhiều cái lợi hơn hại mới up đây này !
P/s tai nghe N81 nghe dở hơn 82 à cắm vào cũng đâu chuyển bài được đâu ! Ra TGDD Có 300 k à !
Posted via Mobile Device

fansex

ủa sao em nghe nói là tai nghe n81 cắm vào xài dc mà em tính mua khúc có cái cục vuông sau đó mua cái khúc cắm vào tai của sonywalkman^^!.Còn chuyện có lợi là lợi cái gì và có hại là hại cái gì mong bác giải đáp dùm em^^!

ngoinhauocmo

các bạn bít chỗ mua loa N82 ở đâu ko vậy minh ở hà nội,ko bít chỗ nào bán nhỉ,máy mình hỏng loa hơn tuần rùi rõ chán.các bạn chỉ mình chỗ nào uy tín với

saobang3886

Con N82 của em không biết sao mấy bửa nay nó chạm cái chổ nào phần camera ấy. Lâu lâu nó tự khởi đông chụp hình rồi lại tự thoát ra, mẵc dù mình không đụng vào máy luôn. đôi lúc thì mở ống kính ra mà chẳng thấy nó lên camera. mở camera thì nó chỉ lên cameara trước thôi. Như vậy là bị gì vậy các bác, em đã hard reset rồi, mở ra lau chùi và gắn cáp lại rồi mà vẫn vậy !

tidus38

Máy e vừa mag ra chỗ care xog BH vì chơi game vs nghe nhạc đc chừng 15-20p thì nóng pin.thấy mấy e ở care kêu pải mổ xẻ nó ra xem phần nguồn thế nào và có thể sau đó máy sẽ trở về tình trạng như mặc định ban đầu.e đã hack phone trc đó và copy vào ổ Y theo lời các bác là hack vĩnh viễn rồi ko bít sau khi đc mổ ở care ra có còn hack nữa ko hay phải hack lại.bác nào bít vụ này hem.chỉ giùm e cái :D.THank!!

lekhachuy3aa

Máy e vừa mag ra chỗ care xog BH vì chơi game vs nghe nhạc đc chừng 15-20p thì nóng pin.thấy mấy e ở care kêu pải mổ xẻ nó ra xem phần nguồn thế nào và có thể sau đó máy sẽ trở về tình trạng như mặc định ban đầu.e đã hack phone trc đó và copy vào ổ Y theo lời các bác là hack vĩnh viễn rồi ko bít sau khi đc mổ ở care ra có còn hack nữa ko hay phải hack lại.bác nào bít vụ này hem.chỉ giùm e cái :D.THank!!

Nếu nó Format luôn ổ Y thì bạn phải hack lại thôi. CÒn up FW hay Format 4 ngón thì chẳng sao đâu.

trunganh0412

Co ai biet cach chi chup
anh 1 vi tri nhat dinh thoi k,con xung quanh thi mo` di,nhu la khj minh nhin tap trung vao 1diem thoi y,hinh nhu trong chuog trinh mac dinh k chup duoc kieu day thi fai,neu chup duoc nhu the ai biet chj gjup e nhe
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Co ai biet cach chi chup
anh 1 vi tri nhat dinh thoi k,con xung quanh thi mo` di,nhu la khj minh nhin tap trung vao 1diem thoi y,hinh nhu trong chuog trinh mac dinh k chup duoc kieu day thi fai,neu chup duoc nhu the ai biet chj gjup e nhe
Posted via Mobile Device

Chế độ chụp chụp cận cảnh thì phải !
Posted via Mobile Device

lekhachuy3aa

Co ai biet cach chi chup
Posted via Mobile Device

Có chứ bạn. Bạn vào camera rồi bấm vào chữ A. sau đó chỉnh vào hình bông hoa là chụp cận cảnh đó

huongtocem

Máy mình có 1 số điều cần anh em chỉ giáo:
1.Sau quá trình hack bị lỗi ,mình muốn hard reset máy lại nhưng ko reset được, sau khi bấm tổ hợp phím (Nguồn+Call+3+#) thì máy nó hiện lên 1 thông báo với nền màu xanh với dòng chữ
-----DD PROBLEM DETCTED-----
*LCD.LDD:5,69(0)-RELEASE
*SOURCE:FRAME
.......1 loạt thông số của máy và cuối cùng là chữ
WRITE DOWN ABOVE PANIC ÌNO AND NOTIFY BASE - SW TEAM @ NOKIA HELP ABOUT THE PROBLEM.
rồi cứ màu xanh như thế ko cho format, phải tháo pin ra mới tắt được máy. Mình đành format bằng *#7370# =>hiện tượng này là thế nào vậy ? và anh em cho cách giải quyết với nhé!
2.Máy mình rõ ràng là version cũ thế mà khi cập nhật bằng Nokia Software Updater thì nó lại bảo version của mình đang là mới nhất .
Mong các bạn giúp đỡ mình 2 vấn đề trên. Thanks alot ^^!

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Máy mình có 1 số điều cần anh em chỉ giáo:
1.Sau quá trình hack bị lỗi ,mình muốn hard reset máy lại nhưng ko reset được, sau khi bấm tổ hợp phím (Nguồn+Call+3+#) thì máy nó hiện lên 1 thông báo với nền màu xanh với dòng chữ
-----DD PROBLEM DETCTED-----
*LCD.LDD:5,69(0)-RELEASE
*SOURCE:FRAME
.......1 loạt thông số của máy và cuối cùng là chữ
WRITE DOWN ABOVE PANIC ÌNO AND NOTIFY BASE - SW TEAM @ NOKIA HELP ABOUT THE PROBLEM.
rồi cứ màu xanh như thế ko cho format, phải tháo pin ra mới tắt được máy. Mình đành format bằng *#7370# =>hiện tượng này là thế nào vậy ? và anh em cho cách giải quyết với nhé!
2.Máy mình rõ ràng là version cũ thế mà khi cập nhật bằng Nokia Software Updater thì nó lại bảo version của mình đang là mới nhất .
Mong các bạn giúp đỡ mình 2 vấn đề trên. Thanks alot ^^!

Mình trả lời vấn đề 2 nhé: V nó báo là mới thì chắc do bạn dùng code nào đo rồi, bạn nên đổi lại code cho phù hợp rồi hãy up lên V mới.

trunganh0412

Chế độ chụp chụp cận cảnh thì phải !
Posted via Mobile Device

K fải chụp cận cảnh đâu,mà là hiệu ứng chụp tập trung vào 1 vị trí thôi ấy.Chứ chụp cận cảnh là chụp những vật nhỏ ở gần mà.Nếu k có kiểu này thì thui vậy,nếu có thì chụp rất là đẹp
Posted via Mobile Device

huongtocem

Mình trả lời vấn đề 2 nhé: V nó báo là mới thì chắc do bạn dùng code nào đo rồi, bạn nên đổi lại code cho phù hợp rồi hãy up lên V mới.

Cảm ơn bạn nhé, nhưng mình không có đổi code gì cả mà, mình cứ để nguyên từ lúc mua máy đến giờ, đợt này bị lỗi do hack nên muốn update fw nên xem có hết lỗi như vấn đề 1 không thì ko update đc, bạn cho mình hỏi thêm là code cho phù hợp ở đây, theo ý của bạn là code nào thì phù hợp? trả lời giùm mình nhé!Thanks

azkaban3000

K fải chụp cận cảnh đâu,mà là hiệu ứng chụp tập trung vào 1 vị trí thôi ấy.Chứ chụp cận cảnh là chụp những vật nhỏ ở gần mà.Nếu k có kiểu này thì thui vậy,nếu có thì chụp rất là đẹp
Posted via Mobile Device

Phải chăng ý bạn là Focus? N82 có AF rồi mà

nguyenson_44

Mình gặp 01 rắc rối sau:
Máy đã hacked. Sử dụng bình thường.
sau một thời gian sử dụng thì khi soạn thảo tin nhắn thì máy bị mất chức năng ghi số bằng cách nhấn giữ phím. Cụ thể: Muốn nhập số nào thì nhấn giữ phím đó (VD: Nhấn giữ phím số 2, sẽ nhập được số 2, không phải chuyển sang chế độ ghi bằng số í mà).
Bro nào gặp trường hợp này đã xử lý thành công thì giúp mình với...
PS: Xin đừng chỉ cách 4mat máy nha:D:D. Vì 4mat máy 04 ngón hoặc *#7370# thì được nhưng lại tốn công cài lại:p. 4mat *#7780# (không mất công cài lại) rồi nhưng không có kết quả.

ngoinhauocmo

máy của mình ko ấn được phím đa chiều trên phím C đó,ấn vào ko hiện ra ji cả,bro nào bjt cách sửa ko.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.