• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

binhseu

N86 ok vậy mà nhiều bạn cứ băn khoăn nhưng cái trên trời, máy nào mà ko lỗi cơ chứ

ninhhot

N86 ok vậy mà nhiều bạn cứ băn khoăn nhưng cái trên trời, máy nào mà ko lỗi cơ chứ
Posted via Mobile DeviceM thì k có n86 đẻ dùng nhưng cũng dc dùng ké đôi bữa của thằng b.m thấy n86 dùng rất tốt chức năng lại nhanh nữa.còn nhưng ai mún nghe nhạc to thì mua amli và loa cắm vào hehehe

binhseu

Vừa đọc 1 bài test so sánh chất lượng ảnh chụp của N86 vs Satio, có thể lên allabloutsymbians mà coi :D

npntrien

Vừa đọc 1 bài test so sánh chất lượng ảnh chụp của N86 vs Satio, có thể lên allabloutsymbians mà coi :D

Có link gửi cho e xem với bác, thanks!
Nhân tiện bác cho e hỏi, cái kính bảo vệ trước camera của N86 có thay được không? Mình dùng mấy tháng không sao, cho thằng bạn mượn có 1 hôm thôi mà đã có 2 đường xước cơ bản, tuy không ảnh hưởng tới ảnh chụp nhưng nhìn khó chịu quá, muốn thay cái mới.

ongmhoang

Cái đó nhiều người cũng bị. Không ảnh hưởng thì kệ đi bạn ơi xước quá hãy tính:p

npntrien

http://www.allaboutsymbian.com/reviews/item/Review_Sony_Ericsson_Satio-part_2_The_Camera.php

N86 giá rẻ vô đối, Satio nên vứt sọt rác đi là vừa =))

Nói chung cũng 60/40 thôi, Satio vẫn nhỉnh hơn, nhất là khoản chụp Macro, nhưng bỏ bấy nhiêu tiền mua con Satio để chụp ảnh như thế thì mua 1 con 110i và 1 cái máy ảnh chuyên dụng thì lợi hơn rất nhiều.
Dùng điện thoại chụp ảnh và sử dụng nhiều chức năng khác mà giá hợp lý thì hiện nay N86 là 1 lựa chọn có vẻ lợi nhất.

thanha1969

N86 hiện nay không dùng được phần mềm cài hình nền toàn màn hình như FreeFSWP hoặc Adventure theme, phải cài nhiều theme nặng máy!

binhseu

ko riêng j N86 đâu bạn à, hầu như tất cả những máy xài 0s9.3 đều ko xài đc 2 cái trên

Foxie

Bạn nào biết tắt chức năng lấy nét dò khuôn mặt ở N86 ko?
Mình đã vào Settings tắt chức năng Face detection rùi mà khung lấy nét nó cứ chạy lung tung không nằm ở giữa màn hình :(

binhseu

Mình cũng chưa định nghĩa cái khung vàng vàng đấy nó có chức năng ntn cả :D

npntrien

Cái khung vàng hiện lên để khoanh vùng chỗ được định dạng là mặt người.

haicuongvn

Posted via Mobile Device
thế bạn thử 4mat 4 ngón xem sao. N86 của bạn mới mua đúng ko? Fw máy bạn hiện tại là bản nào? Nếu mình ko nhầm nó bị lỗi phần mềm rồi đấy. Bạn có thể ra nokia care bảo hành ko mất gì cả.
Cho mình hỏi tí trước khj 4mat bạn có back up lại ko? Và sau khj 4mat xong bạn restore lại ah?

Mình cũng đã thử format 4 ngón rôi`, nhưng ko được. Máy mình la` FW 20.115.54.1, mới nâng cấp mà, máy hiện đã hack rồi. Trước khi format mình ko backup vì cũng ko biết back up thế nào, va` restore cũng vậy. Theo mình nghĩ nếu mang ra care kiểu j` nó cũng chạy lại phần mềm nên kiểu j` cũng mất dữ liệu.:((

binhseu

Cái khung vàng hiện lên để khoanh vùng chỗ được định dạng là mặt người.

Ko phải, cái dấu căn màu vàng mới là định dạng thớt, còn cái khung vàng hay di chuyển lung tung cơ

npntrien

Cái đấy mình chưa thấy bao giờ, chỉ thấy cái khung vàng hiện ra khi cho khuôn mặt hoặc có 1 vùng nào đó trên ảnh có vẻ giống khuôn mặt, ngoài ra còn khung màu xanh canh nét và màu đỏ nữa thôi.

Mr_Tommy

Mình cũng đã thử format 4 ngón rôi`, nhưng ko được. Máy mình la` FW 20.115.54.1, mới nâng cấp mà, máy hiện đã hack rồi. Trước khi format mình ko backup vì cũng ko biết back up thế nào, va` restore cũng vậy. Theo mình nghĩ nếu mang ra care kiểu j` nó cũng chạy lại phần mềm nên kiểu j` cũng mất dữ liệu.:((
sao bạn ko back up lại. Lo gì mất dữ liệu. Chỉ đáng ngại là fw 20.115 chưa hack đc nên rất ngại 4mat.

Posted via Mobile Device

Mr_Tommy

Ko phải, cái dấu căn màu vàng mới là định dạng thớt, còn cái khung vàng hay di chuyển lung tung cơ
cái đó là nhận dạng khuôn mặt. Tức là mặt người ở đâu là nó di chuyển đến đó.

Posted via Mobile Device

npntrien

Sắp có N87 rùi, camera 12 chấm, đèn Flash Xenon + 2 Led trợ sáng, dòng cảm ứng luôn. Tình hình là N86 sắp mất giá.